Tập Lái
12/1/15
9
0
1
Củ Chi, tpHCM
Theo hình của mợ thì xe mợ xài "mặt dưỡng" gắn thêm đầu DVD Panasonic, loại này có nhược điểm nhìn hơi xấu và mất mấy chức năng như mợ thấy nhưng đc cái đầu Pana tốt nên âm thanh sẽ hay, còn kh thì mợ gỡ ra gắng mấy cái đầu "tàu khựa" vào nhìn đẹp hơn giữ đc các chức năng xe, nhưng âm thanh hơi dở tý, tuy nhiên xe mợ 1.6 thì gắng OK, có rất nhiều loại DVD cho Focus 100% "tàu khựa" có thể kể ra cho mợ google Flyaudio, Road Rover...., trên ebay bán đầy, giá cả thì thượng vàng hạ cám từ 400 - 600 Usd (chưa kể tiền ship về VN).
Cám ơn bác nhiều lắm, do em còn lúa, dự định vào hãng để sử dụng đc full hết, mà giá tầm 14tr nên muốn tham khảo xem biết đâu bên ngoài giá mềm hơn

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Cám ơn bác nhiều lắm, do em còn lúa, dự định vào hãng để sử dụng đc full hết, mà giá tầm 14tr nên muốn tham khảo xem biết đâu bên ngoài giá mềm hơn
Dạ giá bác gắn ngoài sẽ rẽ hơn trong hãng ah vì trong hãng chịu rất nhiều chi phí nhưng bù lại được cái "trong hãng" ah.
Bác muốn sử dụng full hết thì trả lại CD Zin thôi ah. Vì chức năng khiển bằng giọng nói là của cái CD Zin nên khi mở ra thì mất chức năng đó.
Xe bác mới lấy lúc trước em làm cho bác chủ củ đấy ah vì nhu cầu bác chủ là ko cần gì hết, chỉ cần có màn hình DVD và vào Camera dze nên gắn như thế đấy bác.
Trường hợp của bác có 3 cách xử lý như sau, bác tham khảo.
1. Trả zin: lấy CD Zin gắn vào lại. Làm 1 màn hình phụ cho Camera dze và hông.
2. Gắn DVD TQ vào, chi phí rẽ nhưng bù lại chất lượng kém, tích hợp lại được đèn ưu tiên và lock cửa, khiển volang.
3. Gắn DVD hàng hiệu vào, để tích hợp được lock cửa và đèn ưu tiên bác phải mua thêm cái MD chuyên cho em nó như thế này.
LẮP MÀN HÌNH DVD CHO XE FORD FOCUS 2013

Bác cứ tham khảo rồi suy nghĩ và quyết định ah
Thân
P/S: Nếu trả zin bác lấy cái CD Zin mang ra em, em gắn vào free ah, gắn đồ bên em thì em nhận trả zin free :)

Hạng B1
25/4/14
61
22
8
Dạ giá bác gắn ngoài sẽ rẽ hơn trong hãng ah vì trong hãng chịu rất nhiều chi phí nhưng bù lại được cái "trong hãng" ah.
Bác muốn sử dụng full hết thì trả lại CD Zin thôi ah. Vì chức năng khiển bằng giọng nói là của cái CD Zin nên khi mở ra thì mất chức năng đó.
Xe bác mới lấy lúc trước em làm cho bác chủ củ đấy ah vì nhu cầu bác chủ là ko cần gì hết, chỉ cần có màn hình DVD và vào Camera dze nên gắn như thế đấy bác.
2. Gắn DVD TQ vào, chi phí rẽ nhưng bù lại chất lượng kém, tích hợp lại được đèn ưu tiên và lock cửa, khiển volang.
3. Gắn DVD hàng hiệu vào, để tích hợp được lock cửa và đèn ưu tiên bác phải mua thêm cái MD chuyên cho em nó như thế này.

Thân
P/S: Nếu trả zin bác lấy cái CD Zin mang ra em, em gắn vào free ah, gắn đồ bên em thì em nhận trả zin free :)
Bác ơi, bác cho em cái giá vào inbox cho cái "Làm 1 màn hình phụ cho Camera dze và hông." cho em voi! Xe em ANF 2.0.

Tập Lái
12/1/15
9
0
1
Củ Chi, tpHCM

Thân
Bác cho em xin số đt của bác nhé, để em liên lạc nói chuyện cho dễ bác nhé.

Hạng B2
8/6/09
300
31
28
45
Hỏi chủ củ xem cái CD cũ còn không? Giờ đi mua cái CD mất 14tr thì hơi đau. Hay vẫn giữ y như vầy và thay mặt dưỡng thôi, để lấy lại chức năng khá quan trọng là lock cửa (đặc biệt quan trọng với nữ, ngăn đạo chích bên ngoài lúc đang chạy) và đèn khẩn cấp. Điều khiển giọng nói nó khá là ngu nên cũng ít xài, chỉ xài được vài commands lè thiên hạ thôi.
Mà bác Un độ DVD mà nở lòng nào cắt luôn đèn Hazar và lock cửa thế bác?

• Like
Reactions: snowchristmas06
Tập Lái
21/1/15
8
3
3
33
Tuy Hòa
Bác undertaker cho e hỏi luôn,xe e 5d 2011 1.8at còn nguyên zin.h e muốn lắp thêm vài thứ như đầu dvd, loa, thay đèn.bác tư vấn cho e vs ạ.

• Like
Reactions: tmsang
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Hỏi chủ củ xem cái CD cũ còn không? Giờ đi mua cái CD mất 14tr thì hơi đau. Hay vẫn giữ y như vầy và thay mặt dưỡng thôi, để lấy lại chức năng khá quan trọng là lock cửa (đặc biệt quan trọng với nữ, ngăn đạo chích bên ngoài lúc đang chạy) và đèn khẩn cấp. Điều khiển giọng nói nó khá là ngu nên cũng ít xài, chỉ xài được vài commands lè thiên hạ thôi.
Mà bác Un độ DVD mà nở lòng nào cắt luôn đèn Hazar và lock cửa thế bác?
dạ như em nói phía trên là do nhu cầu của bác chủ ah.
Loại mặt dưỡng giá thành thấp ko tích hợp lại được 2 chức năng đó ah. Mặt dưỡng tích hợp được thì chi phí cao chủ xe ko muốn đấy bác
Về đk bằng giọng nói, em thấy đa số tiếng anh mình phát âm ko chuẩn nên nó ko nhận diện được và cũng ko mấy khi sài nhưng cũng chẳng ai muốn bỏ để nâng cấp DVD mới

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Bác undertaker cho e hỏi luôn,xe e 5d 2011 1.8at còn nguyên zin.h e muốn lắp thêm vài thứ như đầu dvd, loa, thay đèn.bác tư vấn cho e vs ạ.
Chào bác,
Về DVD bác tham khảo 1 trong 3 model này ah
http://amthanhxehoi.com/chi-tiet-ti...i-nhat-voi-gia-hop-ly-tai-amthanhxehoicom.htm
và khi lên Focus đời 2011 thì nó như thế này ah

Về âm thành thì tùy vào chi phí và gu nhạc em sẽ tư vấn cho bác theo ý ah.
Em hay làm nhẹ nhàng với chi phí dưới 10 triệu thì bác
Vô cặp loa phần tầng cho cửa trước, gồm 2 loa treble gắn trên 2 góc chữ A

Và 2 loa bass của nó gắn 2 cửa trước

Và cặp loa đồng trục cho cửa sau là okie ah

Cái sub để dưới gầm ghế

Bác rãnh mời bác ghé em xem qua và nghe thử
Thân

Tập Lái
21/1/15
8
3
3
33
Tuy Hòa
Chào bác,
Về DVD bác tham khảo 1 trong 3 model này ah
http://amthanhxehoi.com/chi-tiet-ti...i-nhat-voi-gia-hop-ly-tai-amthanhxehoicom.htm
và khi lên Focus đời 2011 thì nó như thế này ah

Về âm thành thì tùy vào chi phí và gu nhạc em sẽ tư vấn cho bác theo ý ah.
Em hay làm nhẹ nhàng với chi phí dưới 10 triệu thì bác
Vô cặp loa phần tầng cho cửa trước, gồm 2 loa treble gắn trên 2 góc chữ A

Và 2 loa bass của nó gắn 2 cửa trước

Và cặp loa đồng trục cho cửa sau là okie ah

Cái sub để dưới gầm ghế

Bác rãnh mời bác ghé em xem qua và nghe thử
Thân
cám ơn bác nhiều. nhưng e ở xa quá tận miền trung. chắc e mua dvd của bác trước rồi qua tết e cho xe vào nam ghé bác làm loa.dvd của bác dễ gắn không vậy?có cần mổ xẻ gì không