Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Lap subwoofer cho Kia Spectra

Tập Lái
10/3/08
8
0
0
Em moi mua con Kia Spectra cu~. Xe nguyen ban da~ co 6 loa. Bay gio em muon lap them 1 loa subwoofer+ amli de nghe nhac Dance tam <5tr(loa+amli). Cac bac xem nen lap loai nao hop li nhat(gia ca+chat luong). Em dang o ngoai hang net nen ko go~ dc tieng Viet mong Mod thong cam.

Hạng B1
18/2/08
61
1
0
MT dang o XI PHO
RE: Lap subwoofer cho Kia Spectra

Về cơ bản subwoofer là để nghe cho ấm, còm amli làm cho âm thanh trung thực và chắc tiếng hơn ! Em cũng vừa lắp cái subwoofer hàng Tung Của giá 600k nghe cũng được (theo em..!) Còn amli thì em không làm vì thấy như vậy là cũng được rồi !! Tầm dưới 5triệu thì chỉ có hàng Tung Của thôi bác ơi! Nhưng cũng được bảo hành nữa đấy! Bác có thể gắn thêm 4 cái loa trep nữa và nhớ kiểm và dặn thợ làm kĩ nhe! nếu thợ cứng tay nghề biết xử lí âm thanh thì nghe cung ok lắm

Hạng B1
7/11/04
67
0
0
53

Bác chơi bộ cao cấp không ? PM em nhé!

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Mình cũng đang đi con KIA Spec, âm thanh zin nghe cũng được (thiếu sub), chắc lắp 1 con subwoofe tầm <1M là ổn ! nhưng mình cũng đang phân vân là lắp Sub điện (gọn, dưới ghế phụ) hay Sub hơi (khá tốn diện tích), con nào hay hơn nhỉ ???

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Mấy bác đi spec còn có cái cốp sau rộng để gắn sub chứ cái con morning nhà em bé tẹo, gắn sub điện dưới gầm ghế người ta chê lắm (mắc gần 3tr, mà nghe phèn phẹt), trong khi sub điện gắn đằng sau thì nghe khá tốt, giá lại rẻ <1tr, nhưng chẳng còn chỗ chứa đồ. Không biết gắn đằng sau cốp tháo ra gằn vào khi chở đồ có ảnh hưởng gí không nhỉ.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Bạn gắn dưới 2 ghế trước, tác dụng rất bất ngờ đấy.

Trích đoạn: vovinam

Mấy bác đi spec còn có cái cốp sau rộng để gắn sub chứ cái con morning nhà em bé tẹo, gắn sub điện dưới gầm ghế người ta chê lắm (mắc gần 3tr, mà nghe phèn phẹt), trong khi sub điện gắn đằng sau thì nghe khá tốt, giá lại rẻ <1tr, nhưng chẳng còn chỗ chứa đồ. Không biết gắn đằng sau cốp tháo ra gằn vào khi chở đồ có ảnh hưởng gí không nhỉ.

Hạng B2
25/3/08
101
0
0

Các bác ở SG, ra Cường Nga, 296a ADV xem con để gầm ghế này thử nhé . Mẫu mã đẹp, nghe hay

Boss - bass600
RMS 200W
Peak 600W

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Rổ giá khoảng bao nhiêu bác? Vừa vừa thì được, chứ cao quá thì em phải để dành lâu lâu (bà cả không tài trợ, em phải tự ki kóp, giấu giếm quỹ đen nên mới khổ vậy).;)

Hạng B1
22/2/08
59
0
0

Gắn sub hơi chứ sub điện làm gì hả bác,xe bác cốp sau cũng rộng mà