Tập Lái
8/3/20
2
2
3
43
Lắp thêm bộ giới hạn tốc độ Lim (Limited speed)

Em thấy trong thời gian qua việc kiểm tra tốc độ (cũng như phạt nguội qua tốc độ) làm rất mạnh mẽ. Có bộ giới hạn tốc độ Lim như một số xe (Koleo Renaul, Ford Everest...) đã trang bị rất có lợi để tránh lỡ đãng mà quá chân ga lại bị các anh csgt hỏi thăm.

Em thấy diễn đàn rất ít thông tin về nội dung này.

Em xin hỏi các bác có lắp thêm đc bộ Lim cho xe không, xe em Nissan Xtrail 2.0SL 2019.

Thanks các bác!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Osin and hama
Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Đây là điều cần nên có, nhất là trên cao tốc, dù bạn có đạp cách mấy, xe vẩn cứ lì ra đến vận tốc mà bạn để, còn độ được hay không tôi không dám nói, có điều là cần có cruise control trước thì trong ECU có thể có chức năng đó. và tôi nghĩ đời 2019 có thể có.Nhưng nói chung là không nên độ, mà thử hỏi ngay garage của Nissan xem có thể có hay không .Thân!

• Like
Reactions: hama and vuonghien
Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
Chuyển qua Mer, đời nào cũng có. Lim/cc có tất, đi nhàn cái thân.

Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
Chuyển qua Mer, đời nào cũng có. Lim/cc có tất, đi nhàn cái thân.
Nhưng không dòng nào có adaptive CC (cruise control bám theo xe trước) vì vướng vụ rada trùng tần số BQP. Có thể lắp bổ sung gói distronic plus giá đâu đó hơn 10k$

Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
Nhưng không dòng nào có adaptive CC (cruise control bám theo xe trước) vì vướng vụ rada trùng tần số BQP. Có thể lắp bổ sung gói distronic plus giá đâu đó hơn 10k$
cái option hỗ trợ phanh chủ động CPA+ thì sau này bỏ do trùng tần số BQP nhưng vẫn nâng cấp được. Còn cái Distronic + đó thì không con nào có sẵn và nâng cấp được nha bác, giá khoảng loanh quanh 3-4k usd thôi.

• Like
Reactions: hama
Hạng B2
2/9/04
424
218
43
Có cái LIM này đi cực kỳ tiện, con Explorer về VN bị cắt mất, có bác nào biết có thể độ thêm vào được ko ạ?

Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
mấy em Volvo hình như có cái này đấy bác

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
cái option hỗ trợ phanh chủ động CPA+ thì sau này bỏ do trùng tần số BQP nhưng vẫn nâng cấp được. Còn cái Distronic + đó thì không con nào có sẵn và nâng cấp được nha bác, giá khoảng loanh quanh 3-4k usd thôi.
adaptive cc nó là gói distronic+ và nó không nằm trong xe Merc VN đang bán nào hết.
còn CPA+ là phanh khẩn cấp, merc 1 vài dòng không có.

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Gắn thêm cái camera Vietmap có con nhỏ trợ lý nói nhiều cảnh báo nhanh chậm quá tốc lệch làn độ tùm lum. Đi 1 mình đường dài lâu lâu nó nói cũng đỡ buồn, và vui tai khi nó nói lúc đúng lúc sai, còn đi đông người trên xe thì có người mất ngủ

Em đi đường vắng thì bật cruise control khi vào mấy chỗ bị gới hạn 60. Còn 80/90/cao tốc thì cứ đạp thoải mái và tốc độ cao thì tập trung hơn nên cũng ít khi nào quá tốc độ nhiều

• Like
Reactions: dncomputech
Hạng F
29/10/16
11.586
22.233
113
Pháp
Đây là hệ thống độc lập, chẵng liên quan gì đến GPS, cruise, là là do mình mà thôi,
Để bửa nào em đưa các hình em chạy trên nầy nha, xe cùi, bình dân ở châu âu mà thôi. Nên nhớ là cruise control đã có mớí có thể qua phần nầy. còn chư chém ngang thì có GPS đến đó nó hú mà thôi .

Cruise control là để chân mình thoài mái,
Còn vận tốc giói hạn là mình vẩn đạp ga mà thôi, nhưng kh thể qua đuợc vận tốc mà mình cài đặt.

Do đó các bạn đừng lộn lẩn 2 nhiệm vụ nha .