Hạng F
29/10/16
11.585
22.225
113
Pháp
mấy em Volvo hình như có cái này đấy bác
Hình như là bắt buộc kh phải option (để kiểm tra lại), cũng như xe là EURO6C hiện giờ vậy.
Còn độ chế thì kh nên, đây là an toàn, nếu nó cắt thì nói nó gắng vào, còn nếu như xe kh có thì đừng nên chơi đồ độ, bửa nào mang hoạ thì ... số trời, xui , ,màu xe kh hợp với mạng thuỷ, vân vân...là do mình 100%

Hạng D
15/11/13
3.849
4.669
113
ủa vụ Mercedes trùng tần số với BQP là sao các bác?
Là do bộ distronic plus nó có rada để dò xe phía trước cũng như vạch kẻ phân làn đường để giúp mình bám làn, đi theo xe trước. Bộ này của Mẻc nó phát ra tần số mà bộ QP cấm nên không được sử dụng trên xe Merc chính hãng.
Không phải Merc bị mà cả Ford cũng bị. Explorer nhập Mỹ bị dính vụ này nên mặc dù giá mắc gấp đôi chiếc wildtrak nhưng lại không có adaptive cc cũng như giữ làn giống wildtrak.

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Hình như rất nhiều hãng khg quan trọng việc này, mình lại cần em LiM nó nhất sau NĐ 100.

Ps: hình như những xe khg có trang bị LIM hay chạy theo công thức chung hiện nay như sau:

1. Đường cao tốc cho phép chạy 100-120 km/h thì chạy tình tang 60-80 km/h (hoặc chạy song song để nhìn mặt nhau hay sau nữa thì phải).

2. Đường Quốc lộ (vd: QL 1A, 14,...) cho phép chạy 80-90 km/h (tuỳ đoạn) thì chạy ung dung 50-60 km/h

3. Khu vực giới hạn tốc độ 50-60 km/h thì chạy Tà Tà 30-40 km/h.

Tóm tắt: mình sống chung với lũ nên nói nhẹ nhẹ thôi... các cụ ạh! Nếu khg mưa đá hay bão táp đến thì toang...!!!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Là do bộ distronic plus nó có rada để dò xe phía trước cũng như vạch kẻ phân làn đường để giúp mình bám làn, đi theo xe trước. Bộ này của Mẻc nó phát ra tần số mà bộ QP cấm nên không được sử dụng trên xe Merc chính hãng.
Không phải Merc bị mà cả Ford cũng bị. Explorer nhập Mỹ bị dính vụ này nên mặc dù giá mắc gấp đôi chiếc wildtrak nhưng lại không có adaptive cc cũng như giữ làn giống wildtrak.
Ford Everest Biturbo và wildtrak dòng cao đã tinh chỉnh lại cho phù hợp rồi cụ ah !

Hạng B2
4/1/08
170
379
63
Có cái LIM này đi cực kỳ tiện, con Explorer về VN bị cắt mất, có bác nào biết có thể độ thêm vào được ko ạ?

Xe Ford Mỹ em thấy không có LIM.
Các thị trường khác có.

Nhờ các bên chuyên Ford mua bộ CC/Lim của thị trường khác rồi kích, em nghĩ là được.

Em đi đường dùng Lim nhiều hơn CC. Nhẹ đầu :D

Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Các hãng xe có thể nghĩ rằng LIM là không cần thiết hoặc người Việt khong biết xài , nên họ không trang bị nữa. Trong khi các hãng xe Đức bắt đầu trang bị từ những năm 2000 cho đên giờ.

• Like
Reactions: Osin