Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.175
113
www.phindeli.com
chuongmed nói:
tuando nói:
tranvietanhtuan nói:
Khoe cái cầu thang trước.

Ném 1 cục đá cho thớt bác Trần Việt khỏi buồn ...
Cái len tường và mặt dựng cầu thang trắng tinh thế này chỉ có trên ... bản vẽ 3D. Thực tế là sau khi sử dụng 1-2 năm nó sẽ lem nhem thấy ớn
Làm bằng HDF, hay sơn dầu thì sao lem nhem? Sơn nước thì em miễn bàn.
Cứ mũi giày mà đá vào thì sơn dầu hay gỗ thổi PU cũng chịu không nổi. Đây là tầng trệt giao thông nhiều, khiêng vác kéo đẩy đồ đạc cũng thường xuyên đụng vào cái chân tường này.

Bác ngôi nhà xanh "tinh mắt" nhể
Em xác nhận mấy cái hình thi công thực tế trong thớt này đã có trên web bác chủ từ tháng 1.2011. Khi đó em có mua 1 miếng đất nhỏ ngoài Khánh hòa & có ý định xây 1 nhà nghỉ nho nhỏ ngoài đó, ngay khi có đường mới rộng 30m, vô vị trí lô đất cách QL1 500m. Theo các văn bản, biên bản họp em nhìn thấy tại P. TNMT huyện Cam lâm thì đoạn đường hơn 2km ( tên đường Ngô Gia Tự, thị trấn Cam Đức) sẽ phải hoàn tất 2011 - 2012. Vậy là tháng 1.2011 khi ra nhận GCNQSD Đất ở, e có ktra khá kỹ, tính tìm 1nhà thầu Khánh Hòa trên OS & e tìm ra bác chủ (chính là mấy cái hình thi công thực tế trong mục đã công trình đã hoành thành trên web bác ấy làm e ấn tượng nên e kg quên được. Rút ĐT ra ngay ,hẹn được bác chủ mửng thí mồ luôn). Đáp xuống sân bay Cam ranh thì cú ĐT đầu tiên em gọi người ra đón, cú ĐT thứ 2 e gọi bác chủ này hẹn trưa làm mấy chai giao lưu theo tinh thần OS, vì e sẽ về SG trong ngày nhưng bác chủ nói kg
chỉ cafe thôi. Em có về gặp bác chủ ở cafe gần VP 20 Hoàng hoa Thám, NT của bác, đưa bản vẽ Kiến trúc & trình bày ý tưởng thiết kế, nhờ bác báo giá thi công trọn gói, bác ý xem bản vẽ trên laptop e, hứa làm nhanh, có thắc mắc gì sẽ trao đổi ngay với em nhưng đến giờ " vưỡn chưa thấy gì". Khoảng sau đó 1 tuần em gọi hỏi thăm tình hình thì bác nói là đang cho NV "bốc KL", xong im lặng tới giờ luôn. Chắc bác ý nhiều việc & chê nhà em nhỏ không làm (10x16 có Trệt, 2 PN ở 2 lầu, 4WC, hồ sục nóng & bể bơi nhỏ bên hông nhà, xây lệch tầng, cao 11m) :D
giờ này em vẫn ngưỡng mộ trang web của anh ấy và hát bài ... ước gì mai mốt được anh ấy ... xây nhà cho mình :D
ngoinhaxanh nói:
Cái phối cảnh góc này phải của nhà này ko?hehe

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/2/07
117
255
63
47
TP có nhiều cầu
Cái cầu thang, nhà e cũng làm tương tự.

Sơn nước chỉ chịu k quá 1 tháng, giờ đầy vết đen...:(

Qua tết, lại phải tốn công sơn lại rồi

Hạng B2
25/10/11
328
233
43
Em có hỏi thăm ông chủ của bar rock stone, cũng dân Kiến có số má ở Nha Trang - nhưng nay có vẻ dân Kiến ngoài đó chán nhận nhà dân?

Tập Lái
4/5/11
6
1
0
58
Nhà này mà chơi cọc ly tâm DƯL là quá sang luôn. Cho em hỏi là bác "sáng tạo" móng như vầy thì KS kết cấu của bác không ý kiến gì à? Có bao giờ tư vấn or giám sát A "thắc mắc" về "sáng tạo" của bác không? Nếu có, em phục khả năng thuyết phục của bác thiệt

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.175
113
www.phindeli.com
phuctrh nói:
Bác ngôi nhà xanh "tinh mắt" nhể
Em xác nhận mấy cái hình thi công thực tế trong thớt này đã có trên web bác chủ từ tháng 1.2011. Khi đó em có mua 1 miếng đất nhỏ ngoài Khánh hòa & có ý định xây 1 nhà nghỉ nho nhỏ ngoài đó, ngay khi có đường mới rộng 30m, vô vị trí lô đất cách QL1 500m. Theo các văn bản, biên bản họp em nhìn thấy tại P. TNMT huyện Cam lâm thì đoạn đường hơn 2km ( tên đường Ngô Gia Tự, thị trấn Cam Đức) sẽ phải hoàn tất 2011 - 2012. Vậy là tháng 1.2011 khi ra nhận GCNQSD Đất ở, e có ktra khá kỹ, tính tìm 1nhà thầu Khánh Hòa trên OS & e tìm ra bác chủ (chính là mấy cái hình thi công thực tế trong mục đã công trình đã hoành thành trên web bác ấy làm e ấn tượng nên e kg quên được. Rút ĐT ra ngay ,hẹn được bác chủ mửng thí mồ luôn). Đáp xuống sân bay Cam ranh thì cú ĐT đầu tiên em gọi người ra đón, cú ĐT thứ 2 e gọi bác chủ này hẹn trưa làm mấy chai giao lưu theo tinh thần OS, vì e sẽ về SG trong ngày nhưng bác chủ nói kg
chỉ cafe thôi. Em có về gặp bác chủ ở cafe gần VP 20 Hoàng hoa Thám, NT của bác, đưa bản vẽ Kiến trúc & trình bày ý tưởng thiết kế, nhờ bác báo giá thi công trọn gói, bác ý xem bản vẽ trên laptop e, hứa làm nhanh, có thắc mắc gì sẽ trao đổi ngay với em nhưng đến giờ " vưỡn chưa thấy gì". Khoảng sau đó 1 tuần em gọi hỏi thăm tình hình thì bác nói là đang cho NV "bốc KL", xong im lặng tới giờ luôn. Chắc bác ý nhiều việc & chê nhà em nhỏ không làm (10x16 có Trệt, 2 PN ở 2 lầu, 4WC, hồ sục nóng & bể bơi nhỏ bên hông nhà, xây lệch tầng, cao 11m) :D
giờ này em vẫn ngưỡng mộ trang web của anh ấy và hát bài ... ước gì mai mốt được anh ấy ... xây nhà cho mình :D
ngoinhaxanh nói:
Cái phối cảnh góc này phải của nhà này ko?hehe

Công nhận là cụ chủ thớt sang thiệt, có mối thơm mà không thèm làm. Em phục cụ chủ

Status
Không mở trả lời sau này.