Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
phuctrh nói:
Bác ngôi nhà xanh "tinh mắt" nhể
Em xác nhận mấy cái hình thi công thực tế trong thớt này đã có trên web bác chủ từ tháng 1.2011. Khi đó em có mua 1 miếng đất nhỏ ngoài Khánh hòa & có ý định xây 1 nhà nghỉ nho nhỏ ngoài đó, ngay khi có đường mới rộng 30m, vô vị trí lô đất cách QL1 500m. Theo các văn bản, biên bản họp em nhìn thấy tại P. TNMT huyện Cam lâm thì đoạn đường hơn 2km ( tên đường Ngô Gia Tự, thị trấn Cam Đức) sẽ phải hoàn tất 2011 - 2012. Vậy là tháng 1.2011 khi ra nhận GCNQSD Đất ở, e có ktra khá kỹ, tính tìm 1nhà thầu Khánh Hòa trên OS & e tìm ra bác chủ (chính là mấy cái hình thi công thực tế trong mục đã công trình đã hoành thành trên web bác ấy làm e ấn tượng nên e kg quên được. Rút ĐT ra ngay ,hẹn được bác chủ mửng thí mồ luôn). Đáp xuống sân bay Cam ranh thì cú ĐT đầu tiên em gọi người ra đón, cú ĐT thứ 2 e gọi bác chủ này hẹn trưa làm mấy chai giao lưu theo tinh thần OS, vì e sẽ về SG trong ngày nhưng bác chủ nói kg
chỉ cafe thôi. Em có về gặp bác chủ ở cafe gần VP 20 Hoàng hoa Thám, NT của bác, đưa bản vẽ Kiến trúc & trình bày ý tưởng thiết kế, nhờ bác báo giá thi công trọn gói, bác ý xem bản vẽ trên laptop e, hứa làm nhanh, có thắc mắc gì sẽ trao đổi ngay với em nhưng đến giờ " vưỡn chưa thấy gì". Khoảng sau đó 1 tuần em gọi hỏi thăm tình hình thì bác nói là đang cho NV "bốc KL", xong im lặng tới giờ luôn. Chắc bác ý nhiều việc & chê nhà em nhỏ không làm (10x16 có Trệt, 2 PN ở 2 lầu, 4WC, hồ sục nóng & bể bơi nhỏ bên hông nhà, xây lệch tầng, cao 11m) :D
giờ này em vẫn ngưỡng mộ trang web của anh ấy và hát bài ... ước gì mai mốt được anh ấy ... xây nhà cho mình :D
ngoinhaxanh nói:
Cái phối cảnh góc này phải của nhà này ko?hehe
Bác lộn roài, hình thi công thực tế bác xem trên web thời điểm đấy là căn khác, căn đấy làm theo "sìtai việt nam" : https://picasaweb.google.com/116764195335572486899/ThicongLKUB01
Em cũng thực hiện thi công cùng biện pháp nên bác nhìn tưởng là 1 thôi. :D
Em nhận thầu nhà tuỳ hứng thú chứ ko phải việc chính để kiếm xèng, chủ nhà nào em khoái thì em đầu tư thời gian + vốn vào làm rẹt rẹt rồi thu nợ sau. Chủ nhà tự thiết kế sẵn hoặc có kts vẽ sẵn rồi mà khong hạp g, nhìn không hứng thì khi nào...đói việc quá em mới nhận.
Với lại nói chuyện với bác xong em thấy bác cũng chưa quyết tâm làm lắm vì bác cũng chưa biết muốn nó như thế nào, khi nào thời cơ chín muồi thì tiến hành cách mạng vậy bác nhé.
Văn phòng em bé nên 1 năm em ráng vẽ cũng chỉ đuợc tối đa 30 căn, trong 30 căn đó thì chọn ra 5 căn gọi quyết tâm nhận thầu, còn lại để chủ nhà tự xử, mình hỗ trợ kỹ thuật qua điện thoại thôi.
Em đưa mặt bằng để khẳng định thiết kế cầu thang là của em nó chứ ko phải công trình khác bỏ vào nghe. Mặt bằng đã chốt để thi công - đề nghị hạn chế ném đá :D kẻo chủ nhà vào os đọc thay đổi từa lưa em lại mất hứng...rách việc.

Đứng ngay hành lang phòng khách dzòm vô cầu thang thấy cửa sau đó:

Hạng D
2/6/10
1.597
11
38
32
Chỉ sợ giờ cuối chủ nhà xem thầy phong thủy, đòi sửa đảo bếp thôi, đá anh em OS mà nhằm nhò gì :D

Hạng F
11/1/10
6.130
60.369
113
caddd nói:
Nhà này mà chơi cọc ly tâm DƯL là quá sang luôn. Cho em hỏi là bác "sáng tạo" móng như vầy thì KS kết cấu của bác không ý kiến gì à? Có bao giờ tư vấn or giám sát A "thắc mắc" về "sáng tạo" của bác không? Nếu có, em phục khả năng thuyết phục của bác thiệt

Đỉnh cao của sự sáng tạo!!! Quá va liu! (copied fr Mr. Bum)
@bác chủ: Trên MB thấy nhiều cột ko nằm trên đài cọc, bác có tính toán cho các dầm này chưa?

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/1/11
886
40
28
phuctrh nói:
Em xác nhận mấy cái hình thi công thực tế trong thớt này đã có trên web bác chủ từ tháng 1.2011. Khi đó em có mua 1 miếng đất nhỏ ngoài Khánh hòa & có ý định xây 1 nhà nghỉ nho nhỏ ngoài đó, ... Vậy là tháng 1.2011 khi ra nhận GCNQSD Đất ở, e có ktra khá kỹ, tính tìm 1nhà thầu Khánh Hòa trên OS & e tìm ra bác chủ (chính là mấy cái hình thi công thực tế trong mục đã công trình đã hoành thành trên web bác ấy làm e ấn tượng nên e kg quên được. Rút ĐT ra ngay ,hẹn được bác chủ mửng thí mồ luôn). Đáp xuống sân bay Cam ranh thì cú ĐT đầu tiên em gọi người ra đón, cú ĐT thứ 2 e gọi bác chủ này hẹn trưa làm mấy chai giao lưu theo tinh thần OS, vì e sẽ về SG trong ngày nhưng bác chủ nói kg
chỉ cafe thôi. Em có về gặp bác chủ ở cafe gần VP 20 Hoàng hoa Thám, NT của bác, đưa bản vẽ Kiến trúc & trình bày ý tưởng thiết kế, nhờ bác báo giá thi công trọn gói, bác ý xem bản vẽ trên laptop e, hứa làm nhanh, có thắc mắc gì sẽ trao đổi ngay với em nhưng đến giờ " vưỡn chưa thấy gì". Khoảng sau đó 1 tuần em gọi hỏi thăm tình hình thì bác nói là đang cho NV "bốc KL", xong im lặng tới giờ luôn. Chắc bác ý nhiều việc & chê nhà em nhỏ không làm (10x16 có Trệt, 2 PN ở 2 lầu, 4WC, hồ sục nóng & bể bơi nhỏ bên hông nhà, xây lệch tầng, cao 11m) :D
giờ này em vẫn ngưỡng mộ trang web của anh ấy và hát bài ... ước gì mai mốt được anh ấy ... xây nhà cho mình :D

tranvietanhtuan nói:
Em nhận thầu nhà tuỳ hứng thú chứ ko phải việc chính để kiếm xèng, chủ nhà nào em khoái thì em đầu tư thời gian + vốn vào làm rẹt rẹt rồi thu nợ sau. Chủ nhà tự thiết kế sẵn hoặc có kts vẽ sẵn rồi mà khong hạp g, nhìn không hứng thì khi nào...đói việc quá em mới nhận.
Với lại nói chuyện với bác xong em thấy bác cũng chưa quyết tâm làm lắm vì bác cũng chưa biết muốn nó như thế nào, khi nào thời cơ chín muồi thì tiến hành cách mạng vậy bác nhé.
Văn phòng em bé nên 1 năm em ráng vẽ cũng chỉ đuợc tối đa 30 căn, trong 30 căn đó thì chọn ra 5 căn gọi quyết tâm nhận thầu, còn lại để chủ nhà tự xử, mình hỗ trợ kỹ thuật qua điện thoại thôi.

Trong vụ này không biết bác nào may/ không may... Âu cũng là cái duyên cái số.

Cũng 12 tháng rồi, bác Phuctr show hàng cho anh em chiêm ngưỡng đê!

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
bác nói đúng, em cực tin vào cơ duyên.
Có cái nhà em đu bám cả năm cuối cùng chủ nhà đổi ý không ký với em, có người bay nửa vòng trái đất về gặp em có 1 lần lại giao luôn 90% tiền trước. 6 tháng sau nhận nhà trả nốt 10% còn lại.

ngonhubu01 nói:
Em có hỏi thăm ông chủ của bar rock stone, cũng dân Kiến có số má ở Nha Trang - nhưng nay có vẻ dân Kiến ngoài đó chán nhận nhà dân?

Ông chủ bar này lo đầu tư dàn trải quá mà :D .Chứ dân kiến nào mà chê nhà dân hả bác . Thôm bỏ bu :D . Ổng k làm nên nói thế :)

:D Mấy hôm nay đi chơi mới về, thấy cái thớt này vui nhỉ

@ xe ngựa: em kg show hàng được vì 2 lý do:
+ e không có thói quen show hàng bác ạ :D OS là trang web có đủ mọi thành phần, em không muốn trưng sự riêng tư của mình lên chốn công cộng đây . Mong bác thông cảm. :D
+ Nhà e chưa xây do con đường Ngô Gia Tự (trên giấy rộng 30m dài 2000m hoàn thành 2011-2012, đã duyệt chi 38 tỷ mục này cho ngân sách Huyện Cam Lâm ngày 31.12.2010) hiện hữu chỉ rộng có 6m & cốt nền thấp hơn nền đường khu đất vào nhà e gần 1m, xe tải không vào được, thi công có thể gặp khó khăn & nếu e có xây nhà xong rồi thì xe em từ SG ra, cũng kg chạy vào đấy mà "nghỉ" được :D.

@ chủ thớt: em kg nói là "sản phẩm Kiến Trúc 3D không phải của bác" nên bác kg cần đưa bản vẽ lên để thanh minh. Bác nên cám ơn em vì nhờ em mà thớt bác " đông " hơn so các thớt "lâu đài" của bác trước đây. Em không phải dân Kiến nên có thể nhầm hình ảnh THI CÔNG như bác nói. Nếu vậy, e xin lỗi bác nhé :D.

Tuy nhiên, với tư cách 1 KH "còi" như em, nếu bác là 1 KTS đã tốt nghiệp đại học, xin mạn phép đánh giá luôn phát: Bác chưa đủ lịch sự để làm việc cùng em :D
Em biết đến web của bác nhờ em vào OS này. em có ĐT hỏi "bác hiện còn làm thi công không?", bác nói "em làm thi công hàng ngày" và e đã hẹn được bác trên ĐT. e có bay ngay ra gặp bác và về SG trong ngày. Từ SG ra Khánh hòa nhưng e là người mời bác
theo tinh thần OS trước. Rồi bác say no và e cũng đã rất chiều ý bác cafe sau đó: Thay vì hẹn được bác tại hiện trường (để tiện cho bác khảo sát và sau đó có thể lên phương án thi công & báo giá sát thực tế) xong ra Cam ranh bay về SG, e đã tốn thêm chuyến taxi, quay ngược lại Nha trang mời bác cafe sát văn phòng - cho đúng ý bác :D. Em dùng bản vẽ VỊ TRÍ (còn thiếu bản vẽ Kết cấu, Thiết kế, Kiến trúc) & 20 phút trình bày ý tưởng với bác các vị trí Phong thủy (e quan trọng hướng, vị trí Bếp, phòng ngủ chính và cửa chính). em cũng nói rõ là sẽ không có thời gian ở KH nên sẽ tìm 1 thầu XD từ A đến Z. Như bác là KTS có thể thi công trọn gói như QC trên Web thì em sẽ chỉ nhờ ng khác làm phần GIÁM SÁT THI CÔNG thôi, còn đâu e nhờ bác hết. Bác xem bản vẽ xong nói là sẽ báo giá nhanh. Đến giờ này, nhờ OS em mới gián tiếp biết câu trả lời của bác. Dù sao em cũng cám ơn bác đã trả lời :D. Em từng xây hơn 1 cái nhà có hồ bơi ở SG theo cách này mà không hề làm "mất hứng" ô THẦU hay ô KIẾN nào. E đã có tiền xây từ cái nhà thứ 2 trở lên mà e sở hữu, mà chẳng lẽ e lại tiếc tiền thiết kế có đơn giá vài trăm ngàn/m2 của bác , đối với cái "nhà muỗi" này của em ? Sao bác không "say no" ngay lúc đó do "mất hứng" (PM trả lời e cũng được) hay "đề nghị" em cho bác thiết kế lại toàn bộ căn nhà đảm bảo đúng vị trí "Phong thủy Tam yếu" ? Bác kiệm lời quá ! Nếu lúc đó bác nhiệt tình chút thì có lẽ em xây xong luôn cái nhà này rồi. Em rất thích đồ nhậu tươi sống ở bờ biển Bãi Dài, xong nằm võng nghe sóng biển & e có thể bay ra đó nhậu với bạn bè & rau "bạn" em trồng ở Cam đức. E cũng đủ kiên nhẫn để xây nhà xong chờ xxx thị trấn Cam đức làm xong con đường Ngô Gia Tự cho e chạy xe từ SG ra chơi Bãi dài :D. Hơn 1 năm qua em bay ra Bãi Dài, khá thường xuyên đấy.

Vậy là, ngoài bất lịch sự ra, đối với KH "còi" như em, bác chủ đã rất chủ quan khi nhận định rằng "em chưa muốn làm nhà khi đó". Bác vưỡn đang nợ em & OS một lời xin lỗi đấy nhé :D. Cũng có thể bác chủ đã đưa mình lên quá cao khi KHÔNG THÈM trả lời em. trong trường hợp này thì không cần phải xin lỗi ạ. Vì trong công việc, bác có quyền tự do suy nghĩ, cảm nhận, cư xử như thế & em tôn trọng quyền đó của bác. Phần em, xác nhận với bác là em kg rảnh để làm từng ấy actions với bác nếu em chưa có ý định xây nhà Cam đức khi đó. Chắc tại gặp bác xong em "cụt hứng" chăng? :D

Chuyện e nói đây, ai tin thì tin, không tin thì thôi. các bác không thích cứ ném đá e thoải mái nhé. Em kg quan tâm & sau quả phọt này, e sẽ không làm tốn thêm tài nguyên OS bằng những comment trên thớt này nữa.
Kính bác chủ "thành công" & "hứng thú" với các lâu đài mà bác sẽ xây cùng những "chủ đầu tư Vịt kiều thanh toán trước cho bác 90% giá trị hợp đồng".
.
Thôi em đi ngủ đây & hy vọng mơ thấy giấc mơ đẹp như tranh của bác chủ, mà trong giấc mơ đó e chuyển nghề rồi: là KTS kiêm thi công 100% công trình nhé :D

Vậy dù chẳng hề yêu quý bác chủ, Tại sao đêm hôm khuya khoắt rồi, em lại vưỡn tốn thời gian phọt lên cái thớt này ?
Vì đây là OSFI & em quý cái Box này nên em chia sẻ ạ :D G9 các bác các mợ !
hollowman nói:
ngonhubu01 nói:
Em có hỏi thăm ông chủ của bar rock stone, cũng dân Kiến có số má ở Nha Trang - nhưng nay có vẻ dân Kiến ngoài đó chán nhận nhà dân?

Ông chủ bar này lo đầu tư dàn trải quá mà :D .Chứ dân kiến nào mà chê nhà dân hả bác . Thôm bỏ bu :D . Ổng k làm nên nói thế :)

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
hi hi bác đừng con rận em, em nào dám so đo công trình to hay nhỏ. Nhà tổng thầu có 400triệu em vẫn nhận đấy bác. Ý em là hứng thú với cái công trình chứ ko phải với chủ đầu tư nha bác :D Nếu với chủ đầu tư chắc em chỉ hứng thú với mẫu Ngọc Trinh thôi he he.
Em chỉ thấy thời cơ chưa được chín thôi, em rất lấy làm tiếc và xin lỗi bác nhé.
Hiện em đang nợ bác Ilovemercedes thiết kế nhà bác í trên Lâm Đồng. Em có làm plan mà treo quài ở trước mặt vẫn chưa thấy hứng thú gì mới đau, bữa giờ đang lần lữa hix hix.
Nghề này nó thế, trời cho hứng khi nào thì ăn khi nấy thôi. Chứ lúc nào nhận oder cũng có thể vẽ ra cái phương án ngay giống làm bánh bao thì chắc em giàu to rồi.

Tập Lái
12/11/11
5
0
0
Em xin chặt chém:
Nhìn mb thấy có vẻ đường vào phòng đọc bị thấp, vướng dạ cầu thang sứt trán. Cái jacuzzi để trước mặt tiền coi bộ thể hiện hứng thú relax tức thời nhưng chắc không được lâu, cứ tưởng tượng phải tròng bikini ra ngồi trước sảnh nhà :confused:, rồi thì lá lảu, bụi bặm đầy những lúc không dùng nhìn chán vãi. Nội thất cầu thang sao nhìn vàng vọt thế nhỉ, trần cũng chơi vàng luôn à ?

Hạng C
8/4/11
889
11.109
93
Góp ý tí nha Tuấn.

Nhà nhiều vách ngăn quá, để thông thoáng (kiểu open-plan) sẽ tạo cảm giác rộng rãi hơn. Cái Jacuzzi đặt phía trước nhà cũng là một điểm lạ với tập quán người Việt (mấy em chắc chỉ dám mặc bà ba đi tắm như vẫn thấy ở Đầm Sen). Cuối cùng, đất rộng mà không làm 1 cái chái phía sau (Alfresco) để tận hưởng khí trời thì phí quá (tham khảo mấy cái 3D của KTS Hảo Bùi). Jacuzzi đặt chỗ cái chái phía sau thì tuyệt hảo.

Status
Không mở trả lời sau này.