Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Duc Huan nói:
Góp ý tí nha Tuấn.

Nhà nhiều vách ngăn quá, để thông thoáng (kiểu open-plan) sẽ tạo cảm giác rộng rãi hơn. Cái Jacuzzi đặt phía trước nhà cũng là một điểm lạ với tập quán người Việt (mấy em chắc chỉ dám mặc bà ba đi tắm như vẫn thấy ở Đầm Sen). Cuối cùng, đất rộng mà không làm 1 cái chái phía sau (Alfresco) để tận hưởng khí trời thì phí quá (tham khảo mấy cái 3D của KTS Hảo Bùi). Jacuzzi đặt chỗ cái chái phía sau thì tuyệt hảo.
Dạ em làm mấy cái vòm - arc chứ hổng phải ngăn tuờng đâu ạ.
Mặt trước là biển nên đặt jacuzzi ra truớc chơi ngắm biển. Để mặt sau thì hàng xóm nó nhòm mất sướng.
EDWARDIAN nói:
Em xin chặt chém:
Nhìn mb thấy có vẻ đường vào phòng đọc bị thấp, vướng dạ cầu thang sứt trán. Cái jacuzzi để trước mặt tiền coi bộ thể hiện hứng thú relax tức thời nhưng chắc không được lâu, cứ tưởng tượng phải tròng bikini ra ngồi trước sảnh nhà :confused:, rồi thì lá lảu, bụi bặm đầy những lúc không dùng nhìn chán vãi. Nội thất cầu thang sao nhìn vàng vọt thế nhỉ, trần cũng chơi vàng luôn à ?
Bác có nghề nè ;) em cố tình xoá mấy bậc thang +cote lụi xem có cụ nào phát hiện ra không he he he.
Về màu sắc thì chủ nhà thầy nói hạp màu vàng. :confused:

Tập Lái
12/11/11
5
0
0
bác lụi quá ! em tò mò xem trang oép của bác hình như slogan tiếng Anh của bác sai chính tả thì phải ! hay là em nhầm, À mà phong cách kiến trúc electric trong óep của bác là phong cách chi vậy bác ???

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Bác nói em mới kiểm tra lại.
Slogan thì hổng sai, nhưng cái electric thì sai chánh tả rồi, thiếu mất chử C nữa. Nó phải là ecletric style . Cảm ơn bác.
Phong cách ecletric là 1 sự pha trộn giữa cổ điển, đương đại và màu sắc...loạn xạ cố tình.

Tập Lái
12/11/11
5
0
0
Thiếu chữ C và dư chữ R nha bác. Phong cách đó là Eclectic - phong cách Triết chung. Em hỏi ngu tí vậy
Slogan của bác vậy dịch ra tiếng Việt là gi vậy bác? em dịch mãi mà vẫn không thông

Hạng C
14/6/11
691
30.255
93
Long An
Bác KTS Trần Việt đã sửa "Electric" thành "Eclectic" thì cũng sửa mấy cái liên quan luôn đi. Tên file/folder ảnh chẳng hạn.

Status
Không mở trả lời sau này.