Hạng B1
1/3/11
80
11
8
36
Hồ Chí Minh
xetrau1973 nói:
Em vẫn dùng nước rửa kính thường để lau cho kính xe em đấy thôi! Vẫn sạch bon! Còn cái vụ joint kính thì em có thấy bị gì đâu!
nhất trí với bác là vậy

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Nước rửa kính bán trong siêu thị sài là ok rồi. Không sợ gì hết trơn bác chủ nhé!

Hạng B1
1/3/11
80
11
8
36
Hồ Chí Minh
vantri_2010 nói:
Kính lái là loại kính 2 lớp nhưng em ko rõ nó là kính hay là mica vậy các Bác ?
Sau khi rửa xe xong, em lấy nước rửa kính (loại chai xịt để rửa cửa kính) để rửa sạch kính lái, kính sau và 4 cửa sổ. Ko biết em làm đúng ko các Bác??
Trong bình nước xịt rửa kính (trong khoang máy), em chỉ để nước thường thôi, êể khi nào chạy thấy bụi quá thì phun lên.
Mong các Bác cho ý kiến. Cám ơn các Bác
Giờ có công nghệ nano, phủ lên kính ok lắm đóa pác, pác chỉ cần rữa nước là kính sạch hết, pác khỏi lo dùng nước rửa kính

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Paolo Rossi nói:
Nước rửa kính không nên dùng để lau kính xe, trường hợp hết thì dùng nước lọc để đổ vào. Nếu dùng như thế khả năng bị hư cao su gạt mưa khá cao
Bác cho nước lọc mà không thêm nước rửa kính, nó tiêu cái bơm của bác.

knhat5 nói:
Giờ có công nghệ nano, phủ lên kính ok lắm đóa pác, pác chỉ cần rữa nước là kính sạch hết, pác khỏi lo dùng nước rửa kính

Nano dùng không tốt đâu, nếu không nói cách khác.
Trong nước rửa kính đắt tiền (vô chai ở việt nam cũng được) có pha thêm một chất chống bám dính bụi và nước.
Nước rửa kính 40k trở lên là dùng lai kính được rồi.

Hạng C
19/9/10
953
48
48
54
Ở Yersin có bán loại nước rửa kính chuyên dùng để châm vào bình nước rửa kính trong khoang động cơ xe ô tô, bình 5 lít đã pha chế sẳn (không cần pha loãng thêm) do Mỹ sản xuất, giá phải chăng, dùng rất tiện. Không nên dùng nước vì độ nhờn kém dễ hư bơm.

Tập Lái
30/12/17
4
0
1
39
Kính lái là loại kính 2 lớp. Sau khi rửa xe xong, em lấy nước rửa kính (loại chai xịt để rửa cửa kính) để rửa sạch kính lái, kính sau và 4 cửa sổ. Ko biết em làm đúng ko các Bác??
Trong bình nước xịt rửa kính (trong khoang máy), em chỉ để nước thường thôi, để khi nào chạy thấy bụi quá thì phun lên.
Mong các Bác cho ý kiến. Cám ơn các Bác
Bác dùng Ruki nano bên em thử xem, vừa làm sạch, bảo vệ kính, hiệu ứng Nano trôi nước mưa rất hiệu quả Đặt hàng qua thương mại điện tử rất tiện
https://shopee.vn/Nước-Rửa-Kính-Ô-Tô-Ruki-2.5-lít-i.41518150.655175300

Chỉnh sửa cuối: