Hạng F
7/8/17
7.492
10.206
113
em toàn châm nước rửa kính bằng aquafina :V lâu lâu hết chạy ra mua 1 bình 5l về đổ vào là đầy. còn nước rửa kính thì vô tư bác ơi chỉ mỗi tội là dùng vô ích mấy vết ố trên kính lái nước rửa kính cũng ko ra. em chăm kỹ lắm mà nhìn vào vẫn thấy ố

Tập Lái
30/12/17
4
0
1
39
vấn đề ố kính là kính bị bám nước có gốc axit, ô xit mạnh như nước mưa, phân chim, đất cát, hoặc nước rửa xe ko tốt như nước giếng khoan, kính gốc silicat rất dễ tạo muối, do đó theo thời gian sẽ bị lan rộng và rõ hơn. Kính ko được để ướt, phải lau khô sau khi đi mưa, sau khi rửa xe. Tốt nhất nên phủ hoặc sử dụng nước rửa kính có hoạt chất Nano tạo lớp phủ màng ngăn cách kính với nước
Bác sử dụng Nước rửa kính Ruki Nano ko bao giờ bị ố và rất thân thiện khi đi trời mưa vì có hiệu ứng Nano lá sen làm trôi nước mưa
https://shopee.vn/Nước-Rửa-Kính-Ô-Tô-Ruki-2.5-lít-i.41518150.655175300

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
14/12/16
580
340
63
Lau mặt ngoài thì em nghĩ gì cũng được, còn mặt trong đc thì mua những loại nước sử dụng được cho film cách nhiệt vd như chai 3m dạng bọt.

• Like
Reactions: 3mcarcareshop
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Mấy cái film cách nhiệt không được dùng nước rửa kính thông thường để lau là đúng, bác nào nói khác thì thử lấy nước rửa kính lau màn hình LCD xem.
Nói chung sản phẩm làm từ nhựa, cao su thì nên tránh nước rửa kinh vì hướng dẫn sử dụng đa số dặn là lau ngay sau khi tiếp xúc với bề mặt nhựa

Tập Lái
11/5/18
6
0
1
32
Hà Nội
focar.vn
Được bác ạ. Cứ nước rửa kính ô tô chuyên dụng đổ vào xịt rửa thì oke. nhưng các bác đừng ham rẻ dùng nước rửa bát nhé, hại cả hệ thống phụ kiện đấy, gioăng cao su mà tiếp xúc lâu với nước rửa chén thì xin là, lượm ưi