Hạng D
8/7/09
3.897
29
48
Re:Gỏi Rau MỐP Cá LÓC

Móa, cái thèn N gấp lửa bỏ tay người ta hả?

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

á cái Vụ ngón tay hơi bị Nu nè .

Hạng B2
10/4/11
199
0
18

moivaonghe nói:
yeuxehoi nói:
Có hình rồi nè, tin chưa nè ? :D
Món này ai cũng ăn được, trừ moivaonghe
Lẩu Rau MỐP Cá LÓC

Lẩu Rau MỐP Cá LÓC

Món "Mốp Lóc" này chỉ có anh 3, anh L thích thoai chớ mình k ham. Nghe là thấy k hợp vệ sinh lắm hé...hé...

ờ.... hé.... hé....

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35

Anh em kỳ quá nha, em giới thiệu món ăn nghiêm túc đàng hoàng mà anh em nghĩ gì đâu ko à, sao lại gieo tiếng xấu cho bậu vậy ?:mad:

Hạng B2
3/10/12
138
52
28
47
yeuxehoi nói:
“Hò ơi! Thân có gai bụi dai lá dậm, ngăn bước quân thù tô đậm chiến công, một vùng sông nước mênh mông, Củ Chi có cây rau mốp. Hò ơi! <span style=""color: #ff0000;"">Củ Chi</span> có cây rau mốp, chạnh lòng người đi”.

Lời thơ của ai đó nghe sao chứa chan tình cảm và rất đổi tự hào. Nói đến Củ Chi, không chỉ có củ mì là cây lượng thực đặc trưng, mà cây rau mốp cũng là một món ăn ngon quen thuộc mà ít nơi đâu có được. Thật vậy! Có dịp đến với địa đạo Củ Chi, cảm giác thời chiến được thể hiện rỏ nét hơn, bên dĩa củ mì luộc, chén muối đậu được đưa ra mời khách, kèm theo đó là dĩa rau mốp chua, giòn và ngon đến lạ, được chấm với chén mắm nêm hay chén nước mắm chanh dầm cá nướng trui.
“Hò ơi! Thân có gai bụi dai lá dậm, ngăn bước quân thù tô đậm chiến công, một vùng sông nước mênh mông, Củ Chi có cây rau mốp. Hò ơi! <span style=""color: #ff0000;"">CHỈ CU</span> có cây rau mốp, chạnh lòng người đi”
:D:D:D

Hạng B2
1/6/10
449
10
18
45
phamtientoyota nói:
Món này bán ở đâu vậy bác
Nghe yeuxehoi đồn là có bán dạo ở khu PXL đó bác....yeuxehoi bỏ mối mà.