Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
Thưa ae,
Với niềm yêu thích ẩm thực vô đối, thời gian qua em đã dày công nghiên cứu & trồng trọt ở Củ Chi loại cây Rau Mốp.
Nay em tiến hành thu hoạch & công bố món nhậu mới cho anh em: Lẩu Rau MỐP Cá LÓC :D
Anh em vui lòng đăng ký để em lên kế hoạch về Củ Chi trải nghiệm sản phẩm nhé.
Món này đảm bảo làm hài lòng các quý ông khó tính nhất: vừa nhai rau, vừa rỉa cá, vừa húp lẩu :D
Nếu thành công em sẽ phổ biến đại trà luôn.
Xin cảm ơn !

“Hò ơi! Thân có gai bụi dai lá dậm, ngăn bước quân thù tô đậm chiến công, một vùng sông nước mênh mông, Củ Chi có cây rau mốp. Hò ơi! Củ Chi có cây rau mốp, chạnh lòng người đi”.

Lời thơ của ai đó nghe sao chứa chan tình cảm và rất đổi tự hào. Nói đến Củ Chi, không chỉ có củ mì là cây lượng thực đặc trưng, mà cây rau mốp cũng là một món ăn ngon quen thuộc mà ít nơi đâu có được. Thật vậy! Có dịp đến với địa đạo Củ Chi, cảm giác thời chiến được thể hiện rỏ nét hơn, bên dĩa củ mì luộc, chén muối đậu được đưa ra mời khách, kèm theo đó là dĩa rau mốp chua, giòn và ngon đến lạ, được chấm với chén mắm nêm hay chén nước mắm chanh dầm cá nướng trui.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
13/5/12
32
4
8
Re:Gỏi Rau MỐP Cá LÓC

ban đầu em nhìn lộn thành Gỏi Móc Lốp... :D

Hạng C
2/8/12
624
3
0
52
www.otosaigon.com

yeuxehoi nói:
Thưa ae,
Với niềm yêu thích ẩm thực vô đối, thời gian qua em đã dày công nghiên cứu & trồng trọt ở Củ Chi loại cây Rau Mốp.
Nay em tiến hành thu hoạch & công bố món nhậu mới cho anh em: Gỏi Rau MỐP Cá LÓC :D
Anh em vui lòng đăng ký để em lên kế hoạch về Củ Chi trải nghiệm sản phẩm nhé.
Nếu thành công em sẽ phổ biến đại trà luôn.
Xin cảm ơn !

“Hò ơi! Thân có gai bụi dai lá dậm, ngăn bước quân thù tô đậm chiến công, một vùng sông nước mênh mông, Củ Chi có cây rau mốp. Hò ơi! Củ Chi có cây rau mốp, chạnh lòng người đi”.

Lời thơ của ai đó nghe sao chứa chan tình cảm và rất đổi tự hào. Nói đến Củ Chi, không chỉ có củ mì là cây lượng thực đặc trưng, mà cây rau mốp cũng là một món ăn ngon quen thuộc mà ít nơi đâu có được. Thật vậy! Có dịp đến với địa đạo Củ Chi, cảm giác thời chiến được thể hiện rỏ nét hơn, bên dĩa củ mì luộc, chén muối đậu được đưa ra mời khách, kèm theo đó là dĩa rau mốp chua, giòn và ngon đến lạ, được chấm với chén mắm nêm hay chén nước mắm chanh dầm cá nướng trui.

Không khéo, ăn xong tự dưng chạy ra đường híp dâm hàng loạt là chít luôn

Bác cho em xin ăn thử 1 muỗng thui ạ

Last edited by a moderator:
Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35

Có hình rồi nè, tin chưa nè ? :D
Món này ai cũng ăn được, trừ moivaonghe
Lẩu Rau MỐP Cá LÓC

Lẩu Rau MỐP Cá LÓC

Hạng D
15/12/07
1.772
17
38

à...món này còn gọi là gỏi ML nè..:D:D:D

Hạng D
5/9/09
2.219
464
83

yeuxehoi nói:
Có hình rồi nè, tin chưa nè ? :D
Món này ai cũng ăn được, trừ moivaonghe 
Lẩu Rau MỐP Cá LÓC

Lẩu Rau MỐP Cá LÓC

Món "Mốp Lóc" này chỉ có anh 3, anh L thích thoai chớ mình k ham. Nghe là thấy k hợp vệ sinh lắm hé...hé...

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35

moivaonghe nói:
Món "Mốp Lóc" này chỉ có anh 3, anh L thích thoai chớ mình k ham. Nghe là thấy k hợp vệ sinh lắm hé...hé...
Thật ra thì ngón tay bị thọ thương mất rồi
:D (làm sao cầm đũa gắp :D)