Hạng B2
20/5/07
330
1.062
93
Cái này chủ yếu để bảo vệ cho Cán bộ (công chức), vì người lao động chỉ đóng 8%, còn lại là Người sử dụng lao động đóng.

Nếu cty Bác chịu đóng cho Bác thì quá tốt, Bác chỉ phải đóng 8% thôi.

Các anh đang nhìn vào con số tổng phải đóng nên thấy cao.
Nhân nói vụ cán bộ (công chức) bác nào cán bộ (công chức) khai sáng giúp em. Cán bộ (công chức) lãnh lương từ NSNN (công an, quân đội, công chức ...) có đóng BHXH hàng tháng không ạ ? nếu có thì khoản 17,5% thì Nhà nước có đóng cho BHXH không ? Tại em thấy cứ nghe nói vỡ quỹ BHXH. Nếu quỹ BHXH mà các đối tượng được hưởng đóng đầy đủ thì dư sức trả làm sao vỡ.

• Haha
Reactions: haiautrinh
Hạng C
12/9/12
861
9.277
93
Mình liên tục từ 08/97 đến nay đã đủ tgian nghỉ hưu chưa nhỉ. Giờ sáng ngủ dậy đi làm thấy mệt mỏi quá
giờ quá 20 năm mà chưa đủ tuổi cũng không cho nghỉ hưởng lương hưu đâu
nó cầm đằng chuôi rầu

Hạng D
22/6/10
1.609
31.379
113
Nhân nói vụ cán bộ (công chức) bác nào cán bộ (công chức) khai sáng giúp em. Cán bộ (công chức) lãnh lương từ NSNN (công an, quân đội, công chức ...) có đóng BHXH hàng tháng không ạ ? nếu có thì khoản 17,5% thì Nhà nước có đóng cho BHXH không ? Tại em thấy cứ nghe nói vỡ quỹ BHXH. Nếu quỹ BHXH mà các đối tượng được hưởng đóng đầy đủ thì dư sức trả làm sao vỡ.

Vậy mới hay :)))

Hạng C
20/5/18
620
29.733
93
Ai lỡ đóng > 20 năm (thường khoảng 45t trở lên) thì nghỉ làm sớm cũng ko được đòi lại bhxh 1 cục mà phải chờ đến đủ tuổi hưu (>60t) mới được lãnh lương hưu? Ăn cướp!
Mình đang Akay vụ này! Mình đóng đc 25 năm rồi, tuổi gần 55 rồi, giờ muốn nhận 1 cục hình như ko đc!?

Hạng C
20/5/18
620
29.733
93
Giờ mình nghỉ ngang rồi chờ đến tuổi được nhận lương hưu mà ko muốn đóng thêm BHXH có được ko các anh? Hay phải lên phường đóng chi đủ sở hụi?

Hạng D
14/2/11
2.611
4.621
113
Giờ mình nghỉ ngang rồi chờ đến tuổi được nhận lương hưu mà ko muốn đóng thêm BHXH có được ko các anh? Hay phải lên phường đóng chi đủ sở hụi?
Đủ 20 năm là được

• Like
Reactions: Tadenday