Hạng B2
19/10/09
239
138
63
Cho e cái thông tin lẫy chuyển số của CX5 đi bác. ah mà khi mình xài lẫy chuyển số vô lăng thì cái cần số nó ntn? nó tự nhảy về MT hay sao? rồi đến khi trong quá trình chạy mình ko muốn xài lẫy số vô lăng nữa thì làm sao? giải ngố cho e với ak
làm gì có chuyện cần số tự nhảy
đang chạy, bác bấm lẩy, nó chuyển số còn cần số giữ nguyên, lúc này cái lấy như cái cần số tay. muốn trở về tự động thì bấm lẫy giữ yên mấy giây.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Cho e cái thông tin lẫy chuyển số của CX5 đi bác. ah mà khi mình xài lẫy chuyển số vô lăng thì cái cần số nó ntn? nó tự nhảy về MT hay sao? rồi đến khi trong quá trình chạy mình ko muốn xài lẫy số vô lăng nữa thì làm sao? giải ngố cho e với ak
Module paddle control này do em thiết kế, có tác dụng control hộp số của Sorento.
Khi xe đang chạy ở chế độ Auto, tức chữ D, nếu bấm phím + thì sẽ xem được cấp số hiện tại, còn bấm phím - thì hộp số sẽ giảm xuống một cấp số. Sau 15 giây thì hộp số tự động về chữ D(Auto) lại, hoặc muốn số về Auto ngay lập tức thì nhấn phím + trên 1 giây.
Đi đường đèo Đà lạt thì hầu như sử dụng paddle shifter rất nhiều, hoặc có thể dùng phím - để phanh từ xa trong đường thành phố, thay cho phanh rất hiệu quả.
Cũng có thể dùng phím trừ để vượt mặt xe nhanh hơn là đạp thốc gas.

Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
Gia ca bac oi?

Hạng B2
26/2/15
296
231
43
Module paddle control này do em thiết kế, có tác dụng control hộp số của Sorento.
Khi xe đang chạy ở chế độ Auto, tức chữ D, nếu bấm phím + thì sẽ xem được cấp số hiện tại, còn bấm phím - thì hộp số sẽ giảm xuống một cấp số. Sau 15 giây thì hộp số tự động về chữ D(Auto) lại, hoặc muốn số về Auto ngay lập tức thì nhấn phím + trên 1 giây.
Đi đường đèo Đà lạt thì hầu như sử dụng paddle shifter rất nhiều, hoặc có thể dùng phím - để phanh từ xa trong đường thành phố, thay cho phanh rất hiệu quả.
Cũng có thể dùng phím trừ để vượt mặt xe nhanh hơn là đạp thốc gas.
Cho em xin cái giá lắp cho CX5, thời gian thi công, có ảnh hưởng gì hệ thống điện của xe ko ạ, vì e hơi ngại hệ thống điện CX5. email e: [email protected]

Hạng B2
19/10/09
239
138
63
anh rừng có vẻ coi thường khách nhỉ?
ko public đc giá thì anh pm, chả thấy gì, hai za

Hạng B1
24/12/04
67
21
8
Bác Jungle cho em xin giá, thời gian thi công lẫy CX5, có phải tháo lắp hệ thống phiền hà khg? Em thấy trên fb hội CX5 có ai đó ship Nhật về, hình như theo xe là có sẵn, nhưng về VN Bác hải cắt option này thì phải.

Hạng B2
17/8/09
124
63
28
Em gắn bộ này rồi các bác. đồ chính hãng Mazda. không độ chế gì mà là phục hồi option bị anh Hải cắt thôi. bên trong đã có giắc chờ hết rồi!
chạy ngon, về số M khi cần số đang ở vị trí D được, rất tiện.

• Like
Reactions: trungcz
Tập Lái
30/12/14
30
13
8
46
Em gắn bộ này rồi các bác. đồ chính hãng Mazda. không độ chế gì mà là phục hồi option bị anh Hải cắt thôi. bên trong đã có giắc chờ hết rồi!
chạy ngon, về số M khi cần số đang ở vị trí D được, rất tiện.
Bác làm ở đâu vậy, cho mình xin địa chỉ nha. Rổ rá thế nào? cũng đang quan tâm. Thanks.