Hạng B1
15/6/09
51
20
8
Cũng tuỳ từng người ah bác, mấy bạn sale bên VN star cũng tốt lắm. Mình thì chọn VN star. Giá thì 2 bên ngang nhau thôi, quan trong cách chăm sóc khach hàng ntn thôi.

Hạng B2
23/8/20
128
180
43
36
Bác chủ nên giả nghèo vào xin nước uống nhé,bên nào tiếp đãi ok thì mua,nhớ quay clip cho anh em xem chủ tịch giả nghèo đi xin nước uống và cái kết (sml)nhé:D:D:D:D:D:D

• Like
Reactions: traiphonui007
Tập Lái
8/3/19
16
6
6
47
giờ bác giả nghèo,mang túi đệm như ở quê vô ,chỗ nào tiếp mình mua chỗ đó kk

• Like
Reactions: Tientrung02
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Hãng họ có chương trình Mystery Shopping ( tức là mua hàng bí mật) và họ thuê 1 đơn vị hay cá nhân nào đó đi mua xe và theo đó đánh giá chất lượng phục vụ của đại lý và nhân viên bán hàng như thế nào trước, trong khi và sau khi vào showroom. Họ đánh giá từ nhân viên tiếp tân, nhân viên quầy phục vụ nước và nhân viên bán hàng trong quá trình phục vụ như thế nào và sau khi ra khỏi showroom sẽ tiếp tục như thế nào... Qui trình này rất chuẩn vì nhân viên bán hàng nào bị lỗi xem như khỏi trực showroom ít nhất là 1 tháng và kèm theo thưởng phạt rất nặng.

Khi các bác vào showroom thì chỉ có nhân viên bán hàng nào trực mới được tiếp khách và các nhân viên bên cạnh ( không phải trực ) thì không được phép tiếp khách hàng đó và có thể hướng dẫn khách hàng đến quầy trực hoặc chuyển khách cho nhân viên đang trực. Thấy có vài lần các bác vào showroom mà thấy các bạn bán hàng đứng nhìn khách mà không tiếp ( hơi khác với nhân viên cửa hàng hay 1 số lãnh vực khác ) cũng vì lý do nêu trên.

Còn 1 số nội dung các bác đánh giá chất lượng bán hàng thì giữa anh bán hàng có kinh nghiệm nhiều năm sẽ khác với 1 anh bán hàng mới vào nghề nên chuyện đó là bình thường.

Mình đi mua hàng thường hay ủng hộ các bạn mới vào nghề. Các bạn không rành nhưng va chạm nhiều sẽ làm cho các bạn trưởng thành hơn.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Riêng em em sẽ chọn Haxaco, vì em có ấn tượng không tốt với Vietnam Star. Một lần lâu rồi em vào Vietnam Star Q7, em ăn mặc cũng hơi hèn, quần short áo thun thôi, bước vào showroom không một ai chào hỏi, em tiến đến 1 nhân viên nam đang tán gẫu với 1 bạn nhân viên khác, mới vừa trờ tới mở miệng hỏi thì bạn nam này hất hàm báo hiệu em qua bên bạn nữ gần đó, em khẳng định là hất hàm chứ ko hề mở miệng nhé, lúc đó em sôi máu thiệt chứ, hỏi thăm bạn nữ vài thông tin em cũng bye bye ra về, cạch mặt VN Star từ đó.
Ku hất ham nó bít bác cuối cùng ko mua đó híhí. Thật ra sale merc theo e thấy cũng tội, tư vấn đeo bám KH nhìu nhưng người mua chỉ đếm trên đầu gối nên mệt, nên hất hàm 1 khách chắc cũng ko hối hận gì híhí

Tập Lái
27/8/20
2
0
1
39
Cám ơn mấy ACE đã tư vấn, nhà mình ở D7 nên bữa hẹn thử chạy sang Vietnam Star PMH cho gần thì thú thực là trải nghiệm vô cùng tệ

Sale cho mình là 1 anh chàng Youtube-r có 1 channel thấy cũng kha khá view nhưng mà hướng dẫn trực tiếp cho khách thì thôi rồi là chán :D

Nói chung là hướng dẫn cho có, ko có chút "sale" nào cho khách luôn. Hẹn lần 1 thì đến nơi ... ko có xe test drive, vô xem xe trưng bày sẵn thôi. Hẹn lần 2 thì test driver cứ việc lái, em sale chỉ việc ngồi sau nhắn tin gọi điện vui vẻ.

Mình có nghiên cứu trước sơ về công nghệ và spec của C Class rồi nên cũng tàm tạm, nhưng bà xã đi cùng thì sau khi đi test drive cùng thì ngơ ngác vì "cuối cùng xe này đâu có hơn gì xe mình đang đi đâu" :p (không giới thiệu sao biết)

Chắc sang tháng rảnh mình contact bên Haxaco thử

Chút góp ý cho ace nào đang làm bên Vietnam Star PMH héng

Hạng D
20/9/16
1.775
2.280
113
Riêng em em sẽ chọn Haxaco, vì em có ấn tượng không tốt với Vietnam Star. Một lần lâu rồi em vào Vietnam Star Q7, em ăn mặc cũng hơi hèn, quần short áo thun thôi, bước vào showroom không một ai chào hỏi, em tiến đến 1 nhân viên nam đang tán gẫu với 1 bạn nhân viên khác, mới vừa trờ tới mở miệng hỏi thì bạn nam này hất hàm báo hiệu em qua bên bạn nữ gần đó, em khẳng định là hất hàm chứ ko hề mở miệng nhé, lúc đó em sôi máu thiệt chứ, hỏi thăm bạn nữ vài thông tin em cũng bye bye ra về, cạch mặt VN Star từ đó.
nói chứ gặp tôi mà là khách ở đó tôi cũng đuổi ông ra vì tưởng vé số đi đâu vô đây, chứ ở đó mà xạo xạo, bày đặt cầm nhiều tiền mà ăn mặc như ăn mày, làm màu =))

Hạng B2
29/5/15
167
161
43
49
Trước mình vô VNS PMH hỏi mua xe thì cũng gặp tình trạng tương tự. Tiếp tân ra tiếp có vẻ ko nhiệt tình lắm ( chắc nghĩ mình chỉ đi coi xe chứ chắc gì đã mua) tự ái sau 15p chốt luôn con xe ko cần xem xe.