Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Bác ở q.7 à, cuối tuần làm luôn đi bác vì bác Tiến còn dư mấy bóng t5 đó, còn T10 bác ra tiệm 403A ADV mua.
Vậy các bác hẹn cafe ở Phú Mỹ Hưng đi (T7 sáng/chiều gì cũng được). Em xin mua lại mấy bóng T5, và sẽ tự làm tại nhà (vì em tháo ra thì còn phải đem cái Speedo đi kiểm tra xem vì sao nó có cái lỗi ấy nữa, chứ ko đơn thuần chỉ thay đèn LED). Anh em Q7 cũng chả off với nhau lần nào, tiện thể trao đổi luôn vụ tháo quạt ra vệ sinh. SĐT em 0982 sáu 0 chín 0 chín 1

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Vậy các bác hẹn cafe ở Phú Mỹ Hưng đi (T7 sáng/chiều gì cũng được). Em xin mua lại mấy bóng T5, và sẽ tự làm tại nhà (vì em tháo ra thì còn phải đem cái Speedo đi kiểm tra xem vì sao nó có cái lỗi ấy nữa, chứ ko đơn thuần chỉ thay đèn LED). Anh em Q7 cũng chả off với nhau lần nào, tiện thể trao đổi luôn vụ tháo quạt ra vệ sinh. SĐT em 0982 sáu 0 chín 0 chín 1
Em nhớ trên OS có 1 vụ án cái đèn engine này. Thợ sửa hoài không xong, cắt miếng giấy dán lại che luôn trong đó !!!!
Hì hì, hay là đi off, bác mang ra cho anh em xử luôn đi. Nhớ để sẵn số đt xe kéo nhen ! :3dgoidien::3dcuoi:

Hạng B2
3/1/08
210
63
28
Mấy anh em mình T7 hay CN làm luôn vụ quạt đi, kiếm bac và bi thì không khó

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Em nhớ trên OS có 1 vụ án cái đèn engine này. Thợ sửa hoài không xong, cắt miếng giấy dán lại che luôn trong đó !!!!
Hì hì, hay là đi off, bác mang ra cho anh em xử luôn đi. Nhớ để sẵn số đt xe kéo nhen ! :3dgoidien::3dcuoi:
Em cũng nghi ngờ lắm! Hồi mua xe thì gà công nghiệp nên tin Ford Phổ Quang, cứ lấy xe, đâu có biết. Vừa rồi sửa xe thì cắm máy scan vào thì có báo lỗi, thợ nói lỗi này báo đèn nhưng xe anh ko báo. Từ đó để ý thì đúng là lúc khởi động cũng ko thấy báo đèn

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Em cũng nghi ngờ lắm! Hồi mua xe thì gà công nghiệp nên tin Ford Phổ Quang, cứ lấy xe, đâu có biết. Vừa rồi sửa xe thì cắm máy scan vào thì có báo lỗi, thợ nói lỗi này báo đèn nhưng xe anh ko báo. Từ đó để ý thì đúng là lúc khởi động cũng ko thấy báo đèn
Có khi nào bóng đứt ko?
Phải tháo ra kiểm tra bác ui...

Hạng B2
28/11/09
484
86
43
Cái này rất muôn làm, nhân tiện kiểm tra luôn cái Speedo vì sao ko bao giờ sáng đèn Check-Engiee (kể cả khi khởi động), còn đèn báo xăng thì luôn sáng. Mình rất nghi ngờ là Chủ cũ lừa mình (chủ cũ là Ford Phổ Quang)
Bac Ha oi, de hom nao Laple ranh, qua day lay cai obd xua Hung ve test xem sao. NGHIA so cai vu den check engine la do hãng xóa lỗi nhung check no lai se hien ra thi minh di sua. Con cai vu xang co the cam bien xang bi loi. Cai obd test dc do.
ah, neu xe minh do xang khi con 1 vach mot thoi gian dai thi cu con 1 vach no se bat den bao xang, neu de gan het moi do mot thoi gian dai thi gan het no moi bat den bao xang..
Nhieu nam roi minh van ko giai thich dc vu "học" nay cua mondeo

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Vừa mới sang bác Hotien70 lấy bóng Led T5, đã mua 4 cái T10 rồi. Chắc Chủ nhật này off nhờ bác Laple chỉ tháo cái Speedo thay bóng, đồng thời kiểm tra luôn vì sao cái đèn check engiee nó ko sáng (trong khi đèn báo xăng thì sáng hoài, 02 bóng này kế bên nhau). Muốn chửi thề Ford Phổ Quang quá

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Thay led cho speedo, thì 1 nốt nhạc thưa bác...còn vụ đèn sáng hoài là có vấn đề rùi...bác kiểm tra thử cảm biến xem sao?

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Đầu tiên cám ơn bác Laple đã giúp tháo cái Speedo. Sau khi off với các bác xong em về mổ cái Speedo để khám thử xem vì sao đèn check-enginee ko sáng và đèn báo xăng luôn sáng. Và đây là cách hình ảnh bên trong của các Speedo, mục đích giành cho bác nào thích khám phá
Led Taplo và Mông- Kẹt Tay?

Bảng mạch và màn hình LCD hiển thị thông tin. Cái này ko biết có thay đc cái màn hình ko? Vì thấy tháo màn hình cũng đc luôn

Và đây là 2 cái đèn Led để báo sáng đèn xăng và đèn check-enginee. Em đã kiểm tra đo điện thì thấy ko có đèn nào bị đứt (loại trừ nguyên nhân đứt bóng đèn nên ko sáng)

Và đây có thể là nguyên nhân, không vì lý do gì, cáp nối vào mặt Speedo có 01 sợ dây tín hiệu bị cắt và được nối vào 01 lỗ khác. Cái này chắc là hậu quả của cách làm Việt Nam, vô nguyên tắc và vô tổ chức. Tuy nhiên em vẫn không chắc đây là nguyên nhân trừ khi em có thể mượn được cái Speedo của xe khác và cắm thử vào xe em, nếu hiện tượng bệnh ko đổi thì nguyên nhân là đây. Còn nếu ko bệnh thì có thể là nguyên nhân các cảm biến. Vấn đề làm sao mượn được speedo?

Và 01 kết luận nữa, cái Speedo của em đã được 01 bác nào đụng vào trước đó rồi (tem màu cam), do có cái tem bảo hành ghi rõ chữ Hiệp. Giờ làm sao tìm ra các bác Hiệp trên tem để hỏi về tiền sử bệnh của nó và bác ấy đã làm gì với cái bệnh ấy? hehehehe.
Tuy chả giúp giải quyết đc việc gì, nhưng em cũng vui vì ít ra cũng hiểu hơn về bệnh của nó (so với việc đi hãng báo nào là cảm biến xăng đề nghị thay bơm xăng 5tr, nào là hư cái Speedo nên thay nguyên cụm giá 12tr...)

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Pác Hiệp đâu, ra bác Hà hỏi nè, hihi. Anyway, cái LCD bên trái xe bác Hà cũng có vết thâm nhể, xe em cũng bị y hệt luôn nhưng nhỏ hơn, và hình như nhiều bác bị. Cái này thay được không ta? quan trọng là kiếm đc cái vừa khít luôn. Haizzz