Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Bác xem có ship được Cruise Control không, cái CC này em đã nghiên cứu kỹ độ thêm là ok lắm. Mà em đặt hàng nó nói chưa có, rồi nhắc lại cũng vẫn chưa có.
Em tưởng cái nó rao thì nó còn hàng chứ? Thật ra bọn này cũng ko chính xác lắm vì khi đặt hàng trả tiền thì còn, nhưng khi vào kho lấy hàng thì nó bảo hết rồi (đồng ý re-fund). Em bị cục ECU lỗi này, lúc đặt hàng thì Part number phù hợp, những sau đó nó bảo hết rồi và đề nghị hoàn tiền, em thấy 01 cái tương tự nên bảo nó lấy cái đó cũng đc, ai ngờ cục ECU đấy ko có chức năng điều khiển hộp số tự động (đem lên BTF gắn vô thì nổ máy ngon lành, nhưng ko nhận biết đc hộp số AT).

Tóm lại, bác nào kỹ nữa thì sau khi chọn xong, thì đừng vội thanh toán, mà copy cái list ấy rồi gửi email bảo nó kiểm tra hàng trước. Nếu confirm có đầy đủ thì mình trả tiền (re-fund cũng chả đáng vì mỗi món có hơn 10 bảng)

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
oK ! Bạn PM tên, địa chỉ đi, một vài hôm nữa mình rảnh, tháo ra để gửi.
Tinh thần là mình không bán, nhé. Và, nếu là trao đổi, thì bạn chỉ cần gửi lại mình các button bạn thay ra, đồng thời bạn giúp thêm cho mình thông tin món dưới đây (cả bộ luôn - chỉ thông tin thôi là được rồi), nếu không có cũng không sao. Cứ PM cho mình và đợi vài hôm, oK ?
1. Em đã PM cho bác.. Thanks bác!
2. Cái món bác nói là cái nắp nhựa gắn vào 4 vị trí nơi để đặt con đội nâng xe.. Mấy miếng này em cũng bị mất, bác mất 2 cái sau, còn em mất cả 4 rồi, Lúc xưa em có từng hỏi SGF thì nghe bác Hà bên Cao Thắng nói là kg có hàng, muốn thì phải đặt hàng chờ hãng order nếu có sẽ lấy về, và có thì là lấy nguyên thanh ốp dọc 2 bên dưới luôn chứ kg bán miếng rời nhỏ nhỏ kia... khà khà.. em nghe xong thôi bỏ cho xong, có khi về chế lại cũng dc, nó nằm dưới gầm sau này em chả để ý đến nó nữa.. BTW, em sẽ review cái này và feedback cho bác...

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Vì khi lấy xe thấy còn nguyên. Không để ý mấy hôm (cùng với 1 chuyến đi xa) thì thấy bị thiếu, kiểm tra các cái còn lại thì mỗi cái có 01 sợi dây treo mà nếu giật thì ... đứt tay, hoặc vỡ toang cái miếng che đó.
View attachment 118664
Cái này đúng không bác ? (mượn xe của bác nào trên google)
Vậy à, bác có lý ghê, em mất sau khi vào gara thay nước làm mát và súc két nước.
cả cái nắp hộp sang số cũng vậy, em nhớ là nó bị gãy trong 1 gara khác trước đó mấy năm, rồi sau êm lột bỏ luôn, chán chả muốn nói. Ngoài ra còn chết luôn kính sau không xuống đc nữa, cái này thì không chắc có bị luộc hay không. haizz

Hạng B1
5/6/14
96
24
8
49
2. Cái món bác nói là cái nắp nhựa gắn vào 4 vị trí nơi để đặt con đội nâng xe.. Mấy miếng này em cũng bị mất, bác mất 2 cái sau, còn em mất cả 4 rồi, Lúc xưa em có từng hỏi SGF thì nghe bác Hà bên Cao Thắng nói là kg có hàng, muốn thì phải đặt hàng chờ hãng order nếu có sẽ lấy về, và có thì là lấy nguyên thanh ốp dọc 2 bên dưới luôn chứ kg bán miếng rời nhỏ nhỏ kia... khà khà.. em nghe xong thôi bỏ cho xong, có khi về chế lại cũng dc, nó nằm dưới gầm sau này em chả để ý đến nó nữa.. BTW, em sẽ review cái này và feedback cho bác...
Hãng họ bán nguyên cụm như vậy thì hơi phí cho mình nhỉ. Mình thì chủ yếu quan tâm nội thất thôi, nhưng ... nếu nguyên cụm mà chỉ cỡ một hai bữa nhậu thì có khi nhịn nhậu vài hôm, vừa đỡ đau dạ dày, vừa đỏm đáng cho V2 một tí thì cũng cam. Bạn cứ hỏi giúp nhé.
Đã nhận được PM của bạn, đầu giờ chiều mai mình gửi./.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Hóa ra em và bác là người cùng cảnh ngộ.

Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Hãng họ bán nguyên cụm như vậy thì hơi phí cho mình nhỉ. Mình thì chủ yếu quan tâm nội thất thôi, nhưng ... nếu nguyên cụm mà chỉ cỡ một hai bữa nhậu thì có khi nhịn nhậu vài hôm, vừa đỡ đau dạ dày, vừa đỏm đáng cho V2 một tí thì cũng cam. Bạn cứ hỏi giúp nhé.
Đã nhận được PM của bạn, đầu giờ chiều mai mình gửi./.
Em sẽ ship hàng em lại cho bác nhé. Thank bác once again...! :cool:

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Em tưởng cái nó rao thì nó còn hàng chứ? Thật ra bọn này cũng ko chính xác lắm vì khi đặt hàng trả tiền thì còn, nhưng khi vào kho lấy hàng thì nó bảo hết rồi (đồng ý re-fund). Em bị cục ECU lỗi này, lúc đặt hàng thì Part number phù hợp, những sau đó nó bảo hết rồi và đề nghị hoàn tiền, em thấy 01 cái tương tự nên bảo nó lấy cái đó cũng đc, ai ngờ cục ECU đấy ko có chức năng điều khiển hộp số tự động (đem lên BTF gắn vô thì nổ máy ngon lành, nhưng ko nhận biết đc hộp số AT).

Tóm lại, bác nào kỹ nữa thì sau khi chọn xong, thì đừng vội thanh toán, mà copy cái list ấy rồi gửi email bảo nó kiểm tra hàng trước. Nếu confirm có đầy đủ thì mình trả tiền (re-fund cũng chả đáng vì mỗi món có hơn 10 bảng)
Bác và bác hotien xem khi nào có hàng CC, cho em hay với nhé! Em cũng máu zụ này lém!

Hạng D
29/11/04
1.821
13.813
113
Cái miếng nhựa ốp đó đưa anh em thợ nhựa họ làm composite chắc cũng dễ à. Hồi xe em mua lại, thấy nó có cọng dây nhưng các ngàm hơi phiêu lưu, em tự chế ngàm + làm lại cọng dây. May mà vẫn còn. Nói chứ mấy hôm nay hkông để ý, không biết có bị ai đi ngang rứt không nữa !!!

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Hôm nay Em thì còn đủ 4 miếng...ngày mai ko bít ra sao? hic...
Mấy miếng này ko kiếm ra đâu, đặt khuông đổ luôn thì được...

Hạng B1
5/6/14
96
24
8
49
To N4S:
Bận quá, nhưng cũng tranh thủ kẻo chẳng biết khi nào thật rảnh. Gỡ các nút ra để gửi bạn.
Vì mình có "chuột" nên thí nghiệm dạn tay, nên chia sẻ với bạn kẻo bạn sợ hỏng mà lúng túng, mất thời gian.
- Gỡ vở hộp, rút giắc cáp ra, gỡ bo mạch mặt điều khiển ra khỏi vị trí.
- Đoạn lấy mấy nút thì phải loay hoay, ngó nghiêng chút. Nhưng mình đã "chuột bạch" rồi thì bạn cứ mạnh dạn mà làm.
+ Các nút chỉnh luồng gió:
- Kiếm các tournevis nhỏ, chọc vào lổ như hình, kê vào mép phần nhựa trắng.
Dĩ nhiên tay kia không cầm IP như mình mà giữ chặt khung, tay kia ấn mạnh tournevis. Mạnh vào (nghiến răng chút - hihi), đếch hỏng đâu, khi nào nghe "cóc", giật mình tưởng vỡ thì nó đã ra, không chút tì vết.
Led Taplo và Mông- Kẹt Tay?

+ Nút "MAX":
- Thao tác tương tự nhưng ở 02 lổ bên cùng. Do nó dài nên càng mạnh hơn, lưu ý khi làm lổ đầu tiên đừng cầm chuôi tournevis để lỡ quán tính quá lớn, nó nghiêng cái nút quá nhiều làm gãy thanh định vị phía bên kia. Nên cầm đoạn thân, ngắn vừa phải, nghe "cóc" thì hãm ngay, hihi. Lổ còn lại thì tùy, cho nó bay tưng ra luôn.

Và đây là quà dành cho bạn (chụp không flash để không nhòe chữ "MAX", màu không thật - xanh quá). Mai mình gửi vào buổi sáng nếu được. Hứa với bạn đầu giờ chiều nhưng có lịch bận rồi. Chậm nhất là sáng thứ tư, bạn nhé ! Bạn gửi lại các nút của bạn cho mình, địa chỉ mình sẽ kèm vào gói hàng gửi bạn.

• Like
Reactions: Need 4 Speed