Hạng B1
5/6/14
96
24
8
49
em bị tróc sơn lại rồi bác, 2 bên thì em kg cần nhưng 3 nút chỉnh hướng gió và nút max của em đg đẹp thì bác thợ sơn lun lên nó đen thui lun, xong em phải khéo léo chùi phần sơn ra để thấy mũi tên, nhưng nó chỉ đc 99.9% chứ kg dc 100% như rin.. em cũng kg có tgian để đi tìm mua ba thứ này vì phải mua như bác mới có chứ hàng này bên ngoài kg có.. em thấy của bác 4 nút này còn trinh nguyên nên nảy lòng tham hỏi bác bán lại em hoặc trao đổi đều đc (tất cả 8 nút ở 2 cụm tròn 2 bên em hoàn toàn kg cần). Mỗi lần nhìn mấy cái buttons chỉnh hướng gió và nút Max này em rất ngứa con mắt bên phải đỏ con mắt bên trái.. Thanks bác Tom đã quan tâm.
oK ! Bạn PM tên, địa chỉ đi, một vài hôm nữa mình rảnh, tháo ra để gửi.
Tinh thần là mình không bán, nhé. Và, nếu là trao đổi, thì bạn chỉ cần gửi lại mình các button bạn thay ra, đồng thời bạn giúp thêm cho mình thông tin món dưới đây (cả bộ luôn - chỉ thông tin thôi là được rồi), nếu không có cũng không sao. Cứ PM cho mình và đợi vài hôm, oK ?
Em bi rớt mất 2 cái nắp che điểm tì nâng xe phía sau mơndeo v6, và nắp che hộp cần số bị hỏng cái miếng cao su che cái rãnh sang số. Bác nào biết vui lònng mách gìum, hàng cũ haymới đều đc. Em xin cảm.ơn.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
cái nắp che điểm tì nâng xe hình như ko có!

Hạng B1
5/6/14
96
24
8
49
Thế là bác đã đặt hàng từ Mondeo Spare Co.Ltd, hàng đã về chuẩn đúng ko bác? Hehehehe, trên ấy đủ mấy thứ linh tinh. Còn bác Hotien70 đặt cái Cruise Control ko biết thế nào rồi, chả thấy bác ấy báo cáo độ Cruise Control cho Mondeo xong chưa?

Thật ra hành trình của nó cũng gian nan bác ạ,
Ship hàng từ US về thì dễ và độ tin cậy cao hơn, thế nên vì từ UK nên sau khi chọn lựa, nhà em xác định lộ trình thế này: UK --> Rennes, Bretagne, France (có người quen xách về) --> Hà Nội --> Nhà quê (điểm cuối).
Có lẽ cẩn thận như vậy mà đúng, vì hiện đang có một món đặt sau một chút về thẳng VN mà giờ vẫn chưa thấy tăm hơi. Đó là bình nhựa chứa dầu trợ lực, do thợ mạnh tay nên nó nứt vết nhỏ ở cuốn ống, đã xử lý an toàn, nhưng không an toàn bằng ... bình nguyên vẹn, nên thấy là múc. Hãng báo 6,2 triệu cho khoảng 100g nhựa này (mới ?), còn hàng bên kia về thì giá khoảng 1/6 (SH).

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
oK ! Bạn PM tên, địa chỉ đi, một vài hôm nữa mình rảnh, tháo ra để gửi.
Tinh thần là mình không bán, nhé. Và, nếu là trao đổi, thì bạn chỉ cần gửi lại mình các button bạn thay ra, đồng thời bạn giúp thêm cho mình thông tin món dưới đây (cả bộ luôn - chỉ thông tin thôi là được rồi), nếu không có cũng không sao. Cứ PM cho mình và đợi vài hôm, oK ?
Ý bác là cái món của em ?? nắp che hộp cần số và điểm tì nâng xe.

Hạng B2
1/4/11
300
69
28
47
Sài Gòn
Thật ra hành trình của nó cũng gian nan bác ạ,
Ship hàng từ US về thì dễ và độ tin cậy cao hơn, thế nên vì từ UK nên sau khi chọn lựa, nhà em xác định lộ trình thế này: UK --> Rennes, Bretagne, France (có người quen xách về) --> Hà Nội --> Nhà quê (điểm cuối).
Có lẽ cẩn thận như vậy mà đúng, vì hiện đang có một món đặt sau một chút về thẳng VN mà giờ vẫn chưa thấy tăm hơi. Đó là bình nhựa chứa dầu trợ lực, do thợ mạnh tay nên nó nứt vết nhỏ ở cuốn ống, đã xử lý an toàn, nhưng không an toàn bằng ... bình nguyên vẹn, nên thấy là múc. Hãng báo 6,2 triệu cho khoảng 100g nhựa này (mới ?), còn hàng bên kia về thì giá khoảng 1/6 (SH).
Em đặt 01 lần về Direct Việt Nam, thì em phát hiện ra lý do lâu không phải do phía UK, mà lâu do phía Hải Quan Việt Nam. Phía UK gửi về rất đúng hẹn, nhưng đến HQ thì các bác ấy lại làm 01 cái thông báo gửi đến mình (lý do có 01 món hàng ko rõ là gì, kêu mình lên làm thủ tục...). Cái thông báo ấy vô cùng lâu (2-3 tuần mới tới mình). Sau đó mình lên, làm khai 01 tờ cam kết (kẹp cái email confirmation), 01 tuần sau hàng về tới nhà

Hạng B1
5/6/14
96
24
8
49
Ý bác là cái món của em ?? nắp che hộp cần số và điểm tì nâng xe.
Chỉ cái sau thôi bác à. Nhưng mình không tin là bị rớt đâu, mà bị mất đó. Chán thiệt.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Chỉ cái sau thôi bác à. Nhưng mình không tin là bị rớt đâu, mà bị mất đó. Chán thiệt.
Sao bác biết ??, đến em cũng không biết nó mất ở đâu lúc nào

Hạng B1
5/6/14
96
24
8
49
Sao bác biết ??, đến em cũng không biết nó mất ở đâu lúc nào
Vì khi lấy xe thấy còn nguyên. Không để ý mấy hôm (cùng với 1 chuyến đi xa) thì thấy bị thiếu, kiểm tra các cái còn lại thì mỗi cái có 01 sợi dây treo mà nếu giật thì ... đứt tay, hoặc vỡ toang cái miếng che đó.
Led Taplo và Mông- Kẹt Tay?

Cái này đúng không bác ? (mượn xe của bác nào trên google)

Hạng B2
3/1/08
210
63
28
Xin ké bạn laple một mảnh đất của thớt nhé !
Hôm nay mình cũng đã làm một số việc cho V2:
- Thay dầu hộp số, mình cũng mua 10 lít, đổ hết cả 10 lít nhưng lấy ra được khoảng 9.3-9,4 lít. Chẳng lẽ dầu cũ thiếu, vì xả dầu ở ốc thăm đã chảy gần hết. Dầu cũ xả ra lần đầu bẩn quá, có lẽ hộp số chưa từng được thay dầu bao giờ, đến nay thì đã trên 10,2 vạn km rồi. Phương pháp thay thì bắt chước các bác laple, N4S, nhưng có cải thiện hơn chút là mỗi lần xả +châm dầu, nâng xe lên và chạy tất cả các số R, N, M:1-5.
- Dán cái V6 quà tặng của bác laple, đẹp. Thử cái HUD hàng bác laple, thấy oK (mới thử, chưa đi dây và dán miếng phim).
- Gắn cái logo Ghia (SH - hàng ship về từ UK).

- Thay bộ điều khiển điều hòa (SH - hàng ship về từ UK), do một số nút bong tróc nhìn chán, và đôi khi, không biết nó bị cà tưng hay là chế độ tự động hóa của nó quá cao (ví dụ lấy do trong xe lâu quá, nó thấy không khí ngột ngạt nó chuyển lấy gió ngoài một lát).
Bộ điều khiển cũ của xe
View attachment 117753

Rất ngạc nhiên về xuất xứ
View attachment 117755

Bộ thay vào được sản xuất tại Bồ Đào Nha, và đây là kết quả
View attachment 117752

- Một việc nữa là thay 04 cửa sổ điều hòa, cũng là hàng SH ship về từ UK. Thay vào nhìn đẹp so ... với cũ: 03 cái gãy nút gạt và cái không gãy gạt nhưng lại lỏng bạc nên không chỉnh hướng thẳng được (em nghi bị gãy do lau mạnh tay).
- Vệ sinh, chăm sóc da bằng các loại dầu SONAX tương ứng, rửa xe tại gia.
Một ngày vất vả nhưng được nhiều việc, hehe...
P/s: Hàng sip về từ UK cũng rẻ các bác ạ. Các món kể trên về với giá tổng cộng tương đương 3,3 tr VNĐ.
View attachment 117760

Bác xem có ship được Cruise Control không, cái CC này em đã nghiên cứu kỹ độ thêm là ok lắm. Mà em đặt hàng nó nói chưa có, rồi nhắc lại cũng vẫn chưa có.

Chỉnh sửa cuối: