Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
dạ ko anh, em đi xe đạp tuổi gì đua vs anh, nhưng mà con hilux chắc nó bán bằng số lẻ của ranger ở việt nam anh nhỉ?
Ranger là xe đi uống cofe,, mà Vn thì dân uống cofe đông hơn dân đi rẫy nên bán nhiều hoy,,, nge mấy bác nói vậy hoy chứ cũng hong uống cofe nên cũng ko biết

Hạng B2
14/8/20
119
113
43
35
Chức năng đó có hạn chế đạp nhầm chân ga ko bác, chứ em thấy dạo này Ford bị đạp nhầm chân ga nhiều lắm. :confused:
Có mà nhưng cài đặt giới hạn thấp nhất 30km/h thôi. Cài đi phố tầm ~40km/h lỡ nhầm ga cũng ko bị ngợp.

• Like
Reactions: NNC0928
Tập Lái
11/9/20
37
12
8
34
Xe này trợ lực dầu nên không tác động lên vô lăng mà can thiệp vào Phanh. Lệch sang trái thì phanh trước bên Trái can thiệp.

Lâu lâu thử cho vui chứ chẳng mấy khi dùng.
Có nghĩa là xe vẫn tự chuyển vào làn đúng không bác (mình không cần đánh lái).
Em cảm ơn bác.

Hạng D
19/6/19
1.170
1.897
113
Toyota Hilux nói riêng và bán tải Nhật nói chung ngày càng đẹp và công nghệ tối tân, dòm lại mấy con bán tải Mỹ tại châu Á thấy nản, dân Việt newbie quá toàn mua Ranger trong khi chất lượng Ranger quá dởm. Phiêm bản mới của ranger còn bị cắt giảm đủ thứ nữa, hết tin nổi mấy ông Ford tại Việt Nam.
Xin phép cho Newbie cười nhẹ Senior cái nha ! :D;):p:eek::oops::rolleyes:

Hạng B2
20/8/20
372
271
63
29
Sài Gòn
mấy anh cho em hỏi thêm tý về thông số: xe này khối lượng chở được thực tế được tối đa là bao nhiêu nhỉ: 1T hay 2T?
2/ xe này có nắp thùng phía sau sẵn ko nhỉ? có an toàn khi cần chứa đồ ko?

em xin cảm ơn các anh đã xem và trả lời! :D
  1. Tầm 1 tấn à bác ơi. Em đã từng chở hàng mấy con bán tải này rồi, maximum tầm 1t4, chở càng nhiều mau hư xe. Tầm 800kg là vừa.
  2. Con này theo em biết là chưa bao gồm nắp thùng, chỉ có thanh trang trí phía sau thôi.

Chỉnh sửa cuối: