Hạng B1
15/11/06
96
0
0
RE: Lên tàu FE

@quangoto : "... Sêu bán hàng không ăn của bác 1-2 ngàn để bác có xe trước đã là làm ăn lịch sự lắm rồi đấy ... " Bác nói câu này người tiêu dùng VN tại xứ sở CHXHCN VN nghe sao mà tủi và nhục nhã quá , nghe giống như ban ơn cho người tiêu dùng quá . Cũng chính vì có bác đem cả nửa tỷ đồng đi mua đồ mà còn phải "năn nỉ gảy cả lưỡi" mới sinh ra tình trạng này .

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

@ bác themanincage: Dạ, xin lỗi bác nếu có gì đó hàm hồ. Nhưng quả thật là có những cái mình phải nhìn vào thực tế bác ạ.
Do khan hiếm hàng mà nhu cầu của khách hàng lại cao. Nhà sản xuất dù cố gắng nhưng cũng không thể đáp ứng ngay lập tức được cho khách hàng, khách hàng sẵn sàng đợi. Chuyện tôn trọng khách hàng, tôn trọng nguyên tắc xếp hàng, không chen ngang, không ăn chặn của khách hàng là một điều hết sức bình thường, tất nhiên là phải thế không có gì đáng nói cả.
Nhưng thực tế ở ta thì không phải ai, ở đâu cũng làm được một cái điều bình thường ấy bác ạ. Bác theo dõi 4R thì cũng biết rồi đấy.
Thế nên em mạn phép được gọi cái điều nhẽ ra là bình thường ấy là lịch sự. Vì nếu không gọi đó là lịch sự thì em không biết gọi những chỗ khác là thế nào bác ạ.
Kính bác.

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Dù rất khó nghe nhưng quy luật cung cầu mà các bác, việc sêu không ăn chặn của khách lại là sự thật mà ae mình không mong muốn .
Em thấy Ford hơn hẳn bọn VDC về cái sự này, tất nhiên khó quản lý được 100% lắm .

Hạng B1
26/5/07
96
0
0

Tóm lại GIÁ FE 2007 THẤP NHẤT LÀ 32.8k THEO EM BIẾT.
Ai có giá thấp hơn vui lòng phản biện và cho số liên lạc.

Tập Lái
23/6/07
33
0
0

Mua xe ở Việt Nam bây giờ em có cảm giác giống cách đây 25 năm sắp hàng mua gạo, nước mắm, thịt cá ... chứ không phải là đang sống ở TK21 văn minh. Cái chiêu của các hãng xe nó học được từ dân mình đấy. Các bác cứ từ từ rồi em nào cũng có, chộn rộn là bị thuốc chết liền.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.461
2.198
113
48
TP.HCM

Cách đây mấy chục năm sắp hàng mua cá thịt gạo ... Bây giờ sắp hàng mua xe hơi, vậy là phát triển rồi :)

Văn hóa tiêu dùng nó phải nằm ở cả người mua và người bán chứ bác nhỉ :)

VIP
22/5/05
1.145
2
38
Hà Nội.

Trích đoạn: npt
Văn hóa tiêu dùng nó phải nằm ở cả người mua và người bán chứ bác nhỉ :)

Đùng gùi ạ, mình cứ mắng người ta về cách bán hàng trong khi vẫn chấp nhận cách bán hàng đó thì tất nhiên là nó vẫn tồn tại thôi. Mà nguyên tắc là người mua quyết định phong cách bán hàng của người bán.

Tập Lái
23/6/07
33
0
0

Bác quangoto chỉ được cái nói đúng !!! dân mình cứ chấp nhận cái "văn hoá bán chụp giựt" bởi vì mình đã sẵn có "văn hoá mua" .... từ thời bao cấp ! khổ thay cho dân mình.

Hạng B2
1/2/07
175
3
18
RE: Lên tàu Everest 2007, xin các bác chỉ giáo cho em!!!

Trích đoạn: RobinHood

Option thì bên bán xe đưa ra 1 list, đại loại là ghế da Willies 820US, camera lùi 400USD, DVD khỏang 1,100, đuôi cá 160 US, cản inox 70 US, baga mui 180US. Giá thế này các bác cho em ý kiến là lắp luôn tại CIty Ford hay lắp ngoài rẻ hơn???

Camera lùi bác mua ngoài có 2tr7 là đẹp lắm rồi bác ợ,hàng Đài Loan.Ra ngoài mà lắp bác! [8D]