Tập Lái
11/12/20
21
42
13
Người mua ở họ quan tâm thứ khác em à. Kể cả người ở lâu rồi như bạn @manchestervn của anh có ai quân tâm sổ gì đâu hè.
Nếu không có sổ thì nhà em cản không cho mua. Mà giờ 50/50 thế này, nếu em quyết mua, sau này không ra sổ được thì em khó bề yên ổn với người nhà. Em vào khu này cảm giác rất thích so với giá tiền. Em qua chung cư Bộ Công An, gần chợ rất tiện nhưng nội khu thì không bằng mà giá có vẻ gần tương đương.

Hạng B2
8/10/11
326
1.379
93
Em nghe đồn Lexington sắp được sở TNMT ký công văn chấp thuận cấp sổ hồng cho Lex. Em đi làm quận 3 nên vị trí của Lexington em thấy quá ổn so với nhu cầu của em. Em tính mua 1 căn 2pn. Hỏi sale báo giá 3.3 - 3.5 tỷ tùy view. Các bác có thể cho em tham khảo vài nhận định được không? Tin đồn kia bao nhiêu phần trăm là đúng? Thấy dự án nào của Nova cũng lùm xùm nên hơi lo. Nhưng vừa rồi Tropic Garden có sổ nên hi vọng Lexington cũng được thì mới an tâm mua.

Mua đi anh; ở 5-7 năm sau xem khi nào có sổ lên đây báo cho mọi người biết mà mua anh nhé!

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Em đang ở CC, giao nhà đầu 2019, mong sổ ngâm lâu lâu chút. Vừa rồi em nhận giấy kiu làm sổ.

Giờ chạy phí TB, phí đo đạt, 5% tiền nhà còn lại. Đang 7N. Cám cảnh quá. :confused:
nhìu bác trên này cũng ảo lắm, đòi chung cư phải có sổ, trong khi hdmb vẫn thế chấp bank dc, vẫn ở dc, vẫn mua bán bình thuường, nhưng đòi có sổ mới chịu.

Mà kêu bán mua căn hộ có sổ đi thì ko chịu.

Bắt con nít nghỉ học đứng phơi nắng biểu tình! Vãi cả cha mẹ.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.799
113
nhìu bác trên này cũng ảo lắm, đòi chung cư phải có sổ, trong khi hdmb vẫn thế chấp bank dc, vẫn ở dc, vẫn mua bán bình thuường, nhưng đòi có sổ mới chịu.

Có sổ mới chốt lời ngay đỉnh đc anh ơi. Ăn là phải ăn cho bằng hết, đám vô sau ôm nhà ôm sổ đến chết cmn lun. :D:D:D

Hạng C
7/10/19
543
912
93
38

Nếu bác có rất nhiều nhà, biệt thự rồi. Giờ bác có thêm cái chung cư để ở, có sổ hay ko ko quan trọng.
Giờ bác có mỗi 1 cái chung cư duy nhất mà nhiều khi làm cả đời mới có, ko có sổ. Nó sẽ khác.
Giờ thử hỏi nhà nước thu hết sổ hồng của dân đi. Người đang có trăm , ngàn tỷ bds có dám đưa sổ hồng cho nhà nước hết ko?
Chủ đầu tư họ bán nhà là có sổ , giờ bán mà ko có sổ là họ sai rồi.
Nếu bác nào thấy chủ đầu tư đúng thì mai đem hết sổ đất lên trả nhà nước ngay và luôn đi.