Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Nếu bác có rất nhiều nhà, biệt thự rồi. Giờ bác có thêm cái chung cư để ở, có sổ hay ko ko quan trọng.
Giờ bác có mỗi 1 cái chung cư duy nhất mà nhiều khi làm cả đời mới có, ko có sổ. Nó sẽ khác.
Giờ thử hỏi nhà nước thu hết sổ hồng của dân đi. Người đang có trăm , ngàn tỷ bds có dám đưa sổ hồng cho nhà nước hết ko?
Chủ đầu tư họ bán nhà là có sổ , giờ bán mà ko có sổ là họ sai rồi.
Nếu bác nào thấy chủ đầu tư đúng thì mai đem hết sổ đất lên trả nhà nước ngay và luôn đi.
Anh nói vậy cũng không đúng.

Anh cầm tiền anh có quyền mua căn hộ đã có sổ, và chưa có sổ.

Cái gì cũng có rủi ro và trách nhiệm trong đó.

Nếu anh mua chưa sổ thì anh cũng phải dự trù rủi ro sẽ lâu có sổ. Nếu không chịu được thì anh cứ kiếm căn hộ có sổ để bảo toàn tài sản gia đình anh.

Các anh muốn mua chưa sổ để lời, sau đó thấy lâu ra sổ mấy anh lại biểu tình, căng băn rôn, chửi rủa, mang con nít đứng nắng biểu tình....

Ngày xưa gia đình mình ko có tiền mua đất giấy tay, nhưng lúc nào cũng chấp nhận rủi ro sẽ mất trắng! Hoàn cảnh là do mình quyết định mà anh. Có ai bắt anh phải mua căn hộ ko sổ đâu.

Việt Nam là hệ thống luật có tính kế thừa, nghĩa là đừng nghĩ bây giờ được thì sau này được. Nên việc pháp lý trục trặc là việc phải trong vòng kiểm soát rùi ro anh àh!

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
thiếu gì cc có xổ sao ko chịu mua ?
Nếu bác có rất nhiều nhà, biệt thự rồi. Giờ bác có thêm cái chung cư để ở, có sổ hay ko ko quan trọng.
Giờ bác có mỗi 1 cái chung cư duy nhất mà nhiều khi làm cả đời mới có, ko có sổ. Nó sẽ khác.
Giờ thử hỏi nhà nước thu hết sổ hồng của dân đi. Người đang có trăm , ngàn tỷ bds có dám đưa sổ hồng cho nhà nước hết ko?
Chủ đầu tư họ bán nhà là có sổ , giờ bán mà ko có sổ là họ sai rồi.
Nếu bác nào thấy chủ đầu tư đúng thì mai đem hết sổ đất lên trả nhà nước ngay và luôn đi.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Giờ này mà còn xổ hay ko xổ.
Hđmb là được rồi nghen mái anh.
Có sổ chi để ói ra thêm 5%.
Mục đích của mái anh có sổ là để chuyển nhượng giấu giá ăn chênh so với giá gốc trên hđmb thoai.
Thật lòng đến giờ vẫn chưa hiểu mục đích có sổ để làm gì ngoài đăng ký sổ hộ khẩu thuường trú.
Mà năm sau bỏ mẹ hộ khẩu rồi, thì cũng chưa hiểu sổ có tác dụng gì!

Chung cư khi có sổ thì vẫn lấy HDMB giá cao nhất cập nhật, thì cũng ko trốn dc nhiêu thuế đâu! CC có bao giờ tăng x2x4 đâu mà lo.

Hạng B2
16/6/15
241
1.767
93
HCM
Thật lòng đến giờ vẫn chưa hiểu mục đích có sổ để làm gì ngoài đăng ký sổ hộ khẩu thuường trú.
Mà năm sau bỏ mẹ hộ khẩu rồi, thì cũng chưa hiểu sổ có tác dụng gì!

Chung cư khi có sổ thì vẫn lấy HDMB giá cao nhất cập nhật, thì cũng ko trốn dc nhiêu thuế đâu! CC có bao giờ tăng x2x4 đâu mà lo.
Bác giàu nen nói sao cũng được. Bạn kia mua ở nghĩa là cũng có thể căn nhà đầu tiên. Nhà có sổ nó khác hđmb chứ. Hdmb bác chỉ vay được vài bank thôi và lãi suất k phải là hàng tốt. Còn sổ hồng, bác cắm bank nào cũng được. SC cho vay có 7.19% nhưng phải có sổ. Vcb cho vay hdmb nhưng tận 8.9%. Vậy có sổ lợi hơn k?

Mấy bác nhiều nhà thì khỏi sổ cũng đc. Còn bạn chủ top thì khác à. Bạn ơi, mua Lex ở đi. Bao vui. Khi nào mua ib mình nhận hàng xóm nhé.