Hạng B2
23/3/13
242
12
18
Toyota cao cấp chỉ được cái là bền , đi chẳng có gì gọi là sướng và sang cả , thà mua 1 con toyota còn hơn . Trang bị thêm mấy cái vớ vẩn mà đòi sánh ngang xe Đức . Giống mấy Anh trung quốc giờ không biết sao mà đòi tranh chấp đối đầu Mỷ , Nhật . Như Bác gì trong thớt này khoe xe Củ Nguoi Mới Ta , vừa lịch sự , nhẹ nhàng , ai mà chém . Thớt này đảm bảo ai vô đọc thấy củng bực . Kỳ này sinhk nhật Ó không khéo sẻ có chuyện .

Hạng B2
11/5/12
239
59
28
canthi_td nói:
Về LX570 thì mệnh danh mà các chuyên gia gọi nó thì cũng đủ hiểu rồi. Haizza, ...:(:(:(
Ổ đây, chỉ có bác Canthi là trải nghiệm để đời với 1 em LX570 thôi;)
Vì công việc làm ăn mà những năm qua chiếc LX 570 đó gần như là...công xa chuyên...cho mượn:(
Nó còn có những trải nghiệm chán ngắt, ví dụ :
+ Cho ông kia mượn đi Đắc Nông, đường xấu mà phang đến 70km/h sụp ổ gà bị đá chém nổ 2 lốp bên phụ cùng lúc, mà còn kg biết vẫn lái tiếp mới ghê. (Tôi có kể ở thớt nào đó. Phải thuê xe chở lốp từ SG lên thay)
+ Cũng ông đó mượn, đi phang vào lầy, nửa đêm mưa tầm tã trong rừng, đek biết cách gài cầu chậm, nâng gầm, phải gọi điện hướng dẫn cả buối. Kết quả thì xe ra về ok nhưng lần đó chả đi rừng trầy xướt khá nhiều.
+ Có ông mượn đi Đà lạt, khi về thì thiếu điều chở cả heo, chó trên mui :mad:
Xe hiện nay đi được 145 K miles sau 6,5 năm, chủ yếu chạy ngoài vùng mỏ Quảng Ninh 2 năm nay. Ngoài bố thắng ra thì đã thay 1 phuộc trước, hàng năm vào đại lý Toy dặm tút linh tinh theo BH.
Tháng 8 năm 2011, trên xe chở 9 người do tôi cầm lái, đi Bù Đốp, bò ra tận bờ sông Măng biên gới Việt-Cam, qua những đoạn đường lầy không tưởng do xe chở cây cày nát, mà nói thật, cứ tà tà đi đúng cách, chả chịu thua 1 chỗ nào.
Túm lại, 1 cái xe mà do 1 cá nhân bỏ tiền mua và sửa chữa...và được khai thác tối đa ở đường "địa hình" rất nhiều khi chạy bừa chạy ẩu...thì như vậy là đầu tư hợp lý (theo cá nhân tôi).
Còn ai đó đem đi so sánh với xe gì nó của TQ hay Vinaxuki....thì đó là quyền của họ, viết bài theo kiểu tao xả rác, thằng khác dọn, vô tư đi...
nghe mà xót xa , sao ông chủ xe ko mua chiếc Land cu sơ nhỉ , nói thật mua Lx 570 là j cho phí , nhìn chiếc Land mới chả khác gì 570 , chỉ khác mỗi cái logo . Nhìn Land e thấy còn hầm hố hơn 570 đấy , nếu mua 570 thì e thà mua chiếc Land mới 100%. Các bác

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
thor nói:
nghe mà xót xa , sao ông chủ xe ko mua chiếc Land cu sơ nhỉ , nói thật mua Lx 570 là j cho phí ,
+ Mua xe gì thì do ý thích và khả năng. Khi mua thì người chủ chỉ nghĩ là mua cho mình đi cho sướng, nhưng vì quan hệ làm ăn (có khi đem lại nhiều tiền hơn cái xe) nên đành bấm bụng.
nhìn chiếc Land mới chả khác gì 570 , chỉ khác mỗi cái logo . Nhìn Land e thấy còn hầm hố hơn 570 đấy , nếu mua 570 thì e thà mua chiếc Land mới 100%. Các bác
Land Cruiser là...Land Cruiser, còn Lexus là Lexus. Nhìn bề ngoài con nào đẹp hơn thì tuỳ ý thích. Cũng chưa thấy ai khen bên ngoài LX 570 đẹp cả, tôi thấy nó quái dị chả cảm nhận được gì. Nhưng chỉ khi nào được sử dụng thật sự mới thấy khác nhau.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.422
113
TFC
xaydungquocgia.com
Khiemsg nói:
Toyota cao cấp chỉ được cái là bền , đi chẳng có gì gọi là sướng và sang cả , thà mua 1 con toyota còn hơn . Trang bị thêm mấy cái vớ vẩn mà đòi sánh ngang xe Đức . Giống mấy Anh trung quốc giờ không biết sao mà đòi tranh chấp đối đầu Mỷ , Nhật . Như Bác gì trong thớt này khoe xe Củ Nguoi Mới Ta , vừa lịch sự , nhẹ nhàng , ai mà chém . Thớt này đảm bảo ai vô đọc thấy củng bực . Kỳ này sinhk nhật Ó không khéo sẻ có chuyện .
Vãi hàng

Hạng B2
11/5/12
239
59
28
sao các bác ko nghĩ tới Gx 460 mới nhỉ , nhìn cũng đẹp đấy chứ , Gx 460/2011-12 mới giá cũng same 2008/ 570

Hạng B2
2/8/13
137
2.025
93
Xe Lexus đi rất an toàn nha các bác. Cách đây 3 năm bác em bên Mỹ về mượn xe GS300 đời 1993 của nhà em đi không biết là do nhậu xỉn hay ban đêm mắt mờ không thấy đường chạy tốc độ cao trên XLHN đến đoạn trạm thu phí củ ngay Cantavil có con lươn chắn ngang cho các xe quay đầu bác em phang thẳng vào con lươn đó làm đầu xe biến dạng, túi khí bung ra hết nhưng bác em không hề bị một tí thương tích nào cả.

9/4/07
255
6
18
Ở VN thì ko biết thế nào chứ tại US thì CEO bán hàng của Lexus còn thừa nhận LS đánh vào phân khúc giữa E/5s và S/7s thôi,tức là dành cho người thích fullsize luxury sedan nhưng không đủ tiền mua S550 với 750Li.
Nói thực chứ nội thất của all-new LS trong còn thua cả nội thất của S-class W221

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
thor nói:
sao các bác ko nghĩ tới Gx 460 mới nhỉ , nhìn cũng đẹp đấy chứ , Gx 460/2011-12 mới giá cũng same 2008/ 570
Xe mua từ 2008, kg phải bây giờ bác ah, một lúc vừa GX470 vừa LX570 khỏi lựa chọn gì hết.
Nôm na thì nếu cùng đời, LX đắt gần gấp đôi GX. Và, LX là LX, GX là GX kg thể nào so sánh được

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
canthi_td nói:
thor nói:
Xe mua từ 2008, kg phải bây giờ bác ah, một lúc vừa GX470 vừa LX570 khỏi lựa chọn gì hết.
Nôm na thì nếu cùng đời, LX đắt gần gấp đôi GX. Và, LX là LX, GX là GX kg thể nào so sánh được
Ngưỡng mộ bác Canthi quá, lam 1 lúc 1 cặp GX470 và LX 570. Có bac Canthi trong này ae anti Lx chém gió cẩn thận, hehe

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
Billca nói:
Ngưỡng mộ bác Canthi quá, lam 1 lúc 1 cặp GX470 và LX 570. Có bac Canthi trong này ae anti Lx chém gió cẩn thận, hehe
+ Là người chủ xe bác ơi,
, là người bạn thân mà tôi có liên quan việc làm ăn. Tôi đi ké LX 570 rất nhiều nhưng khi mua lại thì mua GX 470 vì...sức người có hạn:D
http://www.otosaigon.com/forum/Lexus-GX-470-2008-c%C5%A9-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-m%E1%BB%9Bi-ta-m7562721.aspx
+ Tôi có xem ai là anti gì đâu:D .Ở thì hiện tại thì được vậy tôi mừng lắm rồi, chứ ai bảo tôi kg mê xe xịn của Đức , haha. Chỉ có điều, tôi hay kêu gào các bác khi muốn so sánh, đánh giá về bất kỳ xe nào thì nên có chút thông tin tối thiểu hay chút ít trải nghiệm, đưa lên để anh em tham khảo, bóng bàn...đừng chơi kiểu chém phựt cái rồi đi một cách vô căn cứ thôi:D

• Like
Reactions: ddtuyen