Hạng B1
26/3/12
96
1
6
Chào cả làng ạ.
em mạo hiểm mở thớt này, mong các bác nào đã trừng có vợ 2 là ba em này.ăn ở với nhau từ 2-3 năm thì vào đây "chém gió cho vui "
em thấy có nhiều thớt tranh luận về ba em nó rất nhiều.Nhưng toàn nói dối không trung thật. bác đi mer thì ca mer,bác đi bw thì ca bw còn bác đi lexus thì bị hai bac bw -mer chê thậm tệ (em thấy tội cho bac ý wua)hihi.
em có chuyện này "có thật 100%"
ở khu phố em ở. toàn là tiểu gia, trung gia (còn đại gia thì em không bàn) từ 2006-2010 vợ 2 toàn các chân dài. bw x5 seri5 seri7 mer s500 ml350 gl450. Chi có mình em vợ hai lexus gx470 à. giữa phố em ở có quán cafe cóc chuyên phục vụ cho các trung gia, tiểu gia và em chém gió vào các buổi sáng ạ.
những buổi chém gió bao giờ em cũng là người chiệu thiệt và bị chê nhiều nhất....nào là lx đi bồng bền- không đẳng cấp-xe châu á o= châu âu.vv...thật sự một mình em không chống nổi mafia.hihi
từ 2011-10.2013 tình hình có thay đổi. "em s500 ra đi em ls460l về làm vợ "vậy là em có pen hâm mộ. hehe em đã có đồng mình đến từ Nhật o còn cảnh một mình chống phát xít Đức nửa.
và chuyện gì đến đã đến.
-gl 450 ra đi=lx570
-seri 7ra đi=gx470
-seri5=rx350
-ml350 ra đi=mdx
và đến 10/2013 khu phố em chỉ còn lại một trên phát xít, bw x5
sau một hai năm các bác ý xài vợ nhật(lexus)
hôm qua là ngày mà em chém gió sung nhất của em.
em hỏi các bác ý cảm nhận lexus bw và mer như thế nao.cảm nhận của các bác ấy về lexus bền bỉ-êm ái-xe hơi bồng bèn (nếu đi phuộc mềm)chuyển sang phuộc cứng đi đầm hết bồng bền.xe hầu như không có lổi cái nầy em xác nhận vì xe em 2007 đến giờ chỉ biết thay lọc xăng lọc nhớt. bw mer xe đi đầm cảm giác lái tốt (ở tốc độ 140-150km/h lexus o=)xe rất rất nhiều lổi,riên bác đi gl450 đổi lx570 thì chém gl450 ngoài cái logo ra thì không có cửa để so với lx570 (cái này không biết có thật lòng không hay tại v2 đang là lx570 nên nói vậy)còn bác s500 thì bảo tao sợ s500 lắm rồi.bác x5 thi nói vói em rằng xe anh x5 2009giờ bán ra mua không nổi gx470 2007 của chú em mầy đâu nhé.kaka.
túm cái quần lại thì bác nào đã từng đi mer bw chuyển qua lexus hoạc ngược lại. thì vào cho em xin cảm nhận xem các bác trên có trung thật không ạ..
còn riên em sau 7 năm chung thủy với v2 gx470 chưa bao giờ v2 của em nằm viện ợ. cảm giác lái theo em là tốt"vì em ít khi đi đến tốc độ 140km/h-150km/h"êm ái không bồng bền như mọi người nói ợ(hây tại em đi phuộc cứng nên không bồng bền)về hệ thống an toàn thì người ta có gì thì v2 em có cái đó ạ.

nếu đúng như những gì các bác ấy nói về bw và mer "lổi nhiều như vậy"
theo quan điểm của em nếu bw và mer lổi nhiều như vậy. (nếu bỏ cái logo ra)thì chỉ so sánh với xe hàng sẻn chứ không có cửa để so với lexus. em xin hết ạ mong các bác ném đá nhẹ tay. em chuồn chuồn ạ

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: np.tan
O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
....riên bác đi gl450 đổi lx570 thì chém gl450 ngoài cái logo ra thì không có cửa để so với lx570 (cái nầy không biết có thật lòng không hay tại v2 đang là lx570 nên nói vậy)
Ông kia không chém nhưng so sánh khập khiểng thôi, vì GL 450 là xe cùng cấp với GX 470 của bác, nên làm sao đem so sánh với LX 570 (cùng cấp với GL 550) được.
Về Sedan thì tui kg biết, chỉ có chơi thân nên hay đi ké và bò hóng từ mấy ông "hội xe cổ" LS 400 thôi.
Còn về SUV thì năm 2008, khi mà khá nhiều người mua Mer GL 450 và GL 550, cũng kg ít người mua Lexus GX 470 và LX 570, thì trên forum này biết bao nhiêu ý kiến dè bỉu thẳng thừng không ngại ngần dành cho những ai mua Lexus...Tuy không ai đưa ra được 1 so sánh nào, nhưng cứ phán tức thì là GX 470 thì phải gọi GL 550 bằng cụ, rồi thì LX 550 thì tuổi gì mà so sánh với Mer GL 550....
Nói thì dễ lắm còn thực tế thì như bài viết của bác @anhtinh ở trên là tạm ổn, khái quát được bức tranh của các chủ xe.
Một ví dụ nữa là GX 470 - 2008 full option, thanh baga mui xi, nếu được màu vàng cát nữa, và xe còn ngon lành, thì ngay lúc này vẫn có thể bán cả 100K Obama đấy. Xin chia sẻ với bác sự lựa chọn vợ 2 như ý

Còn nói về cái gọi là "đẳng cấp" thì nhiều người thừa nhận, ở VN nghe nói tới "con Méc" là đỉnh rồi, còn cái anh Léc xợt gì đó ai mà biết, lại đọc trẹo cả quai hàm, hihi.

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
anhtinh nói:
Chào cả làng ạ.
em mạo hiểm mở thớt nầy, mong các bác nào đã trừng có vợ 2 là ba em nầy.ăn ở với nhau từ 2-3 năm thì vào đây "chém gió cho vui "
em thấy có nhiều thớt tranh luận về ba em nó rất nhiều.Nhưng toàn nói dối không trung thật. bác đi mer thì ca mer,bác đi bw thì ca bw còn bác đi lexus thì bị hai bac bw -mer chê thậm tệ (em thấy tội cho bac ý wua)hihi.
em có chuyện nầy "có thật 100%"
ở khu phố em ở. toàn là tiểu gia, trung gia (còn đại gia thì em không bàn) từ 2006-2010 vợ 2 toàn các chân dài. bw x5 seri5 seri7 mer s500 ml350 gl450. Chi có mình em vợ hai lexus gx470 à. giửa phố em ở có quán cafe cóc chuyên phục vụ cho các trung gia, tiểu gia và em chém gió vào các buổi sáng ạ.
những buổi chém gió bao giờ em cũng là người chiệu thiệt và bị chê nhiều nhất....nào là lx đi bồng bền- không đẵng cấp-xe châu á o= châu âu.vv...thật sự một minh em không chống nổi mafia.hihi
nhưng từ 2011-10.2013 tình hình có thây đổi. "em s500 ra đi em ls460l về làm vợ "vậy là em có pen hâm mộ. hehe em đã có đồng mình đến từ Nhật o còn cảnh một mình chống phát xít đức nửa.
và chuyện gì đến đã đến.
-gl 450 ra đi=lx570
-seri 7ra đi=gx470
-seri5=rx350
-ml350 ra đi=mdx
và đến 10/2013 khu phố em chỉ còn lại một trên phát xít, bw x5
sau một hai năm các bác ý sài vợ nhật(lexus)
hôm qua là ngầy mà em chém gió sung nhất của em.
em hỏi các bác ý cảm nhận lexus bw và mer như thế nao.cảm nhận của các bác ấy về lexus bền bỉ-êm ái-xe hơi bồng bèn (nếu đi phuộc mềm)chuyển sang phuộc cứng đi đầm hết bồng bền.xe hầu như không có lổi cái nầy em xác nhận vì xe em 2007 đến giò chỉ biết thây lọc xăng lọc nhớt. bw mer xe đi đầm cảm giác lái tốt (ở tốc độ 140-150km/h lexus o=)xe rất rất nhiều lổi,riên bác đi gl450 đổi lx570 thì chém gl450 ngoài cái logo ra thì không có cửa để so với lx570 (cái nầy không biết có thật lòng không hay tại v2 đang là lx570 nên nói vậy)còn bác s500 thì bảo tao sợ s500 lắm rồi.bác x5 thi nói vói em rằng xe anh x5 2009giờ bán ra mua không nổi gx470 2007 của chú em mầy đâu nhé.kaka.
túm cái quần lại thì bác nào đã từng đi mer bw chuyển qua lexus hoạc ngược lại. thì vào cho em xin cảm nhận xem các bác trên có trung thật không ạ..
còn riên em sau 7 năm chung thủy với v2 gx470 chưa bao giờ v2 của em nằm viện ợ. cảm giác lái tốt,êm ái không bồng bền như mọi người nói ợ(hây tại em đi phuộc cứng nên không bồng bền)về hệ thống an toàn thì người ta có gì thì v2 em có cái đó ạ.

nếu đúng như những gì các bác ấy nói về bw và mer "lổi nhiều như vậy"
theo quan điểm của em nếu bw và mer lổi nhiều như vậy. (nếu bỏ cái logo ra)thì chỉ so sánh với xe hàng sẻn chứ không có cửa để so với lexus. em xin hết ạ mong các bác ném đá nhẹ tay. em chuồn chuồn ạ

Họ nói thật đó bác không chém đâu bác, như thớt bên Mer em có nói với bác đó xe Đức nó hiện đại (công nghệ nhiều hơn) nên hại điện -> lỗi nhiều và vì qui trình các xe đó thay phụ tùng theo định kỳ nên mệt túi.

còn Lex thì ăn chắc mặc bền bác ui, ở VN thì thương hiệu Lex chưa phổ biến bằng 3 ông Đức kia đâu, cụ thể em đi về quê bà con hỏi xe mày đẹp quá chắc mua cả tỷ hen, em nói nó hơi trên 3 tỷ chút bị bà con chửi là chém gió quá trời còn nói trên 3 tỷ sao không mua xe Đức mà đi hehe pó tay thôi .

Hạng F
9/8/09
6.395
68.486
113
TFC
xaydungquocgia.com
Dạ em có cty đối tác lúc đầu cũng có mua Bim, sau bỏ ko mua Bim vì 1 sự cố làm ê mặt cty. Đợt 2008-2009 cũng xúc 2 em Q7.
Mới mua về ai cũng bảo ngon lắm, chạy sướng, cái gì cũng điện hết, sau 2k mấy km thì than trời như bọng

Giờ bên đó: 4 chiếc LX570, Land cruise chắc cũng 7-8 chiếc, CRV thì 4 chiếc.:D
Xe bên đó đi ít thì 1 tháng chạy 4-5k km, nhiều thì cũng gần 10k km.

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
Túm lại, muốn chém gió như bác @anhtinh đề nghị cũng khó, nhưng nói chung chung là thế này :
1/- Lựa chọn : Với 1 tầm tiền gần tương đượng, thì mỗi người mỗi ý mà có lựa chọn khác nhau. Nhất là các dòng xe sang, cao cấp thì thích là nhích. Do vậy, thấy ai có xe sang bất kỳ nhãn hiệu nào, thì cố gắng được...đi ké, xa hơn thì ngắm nghía, tìm hiểu để có thêm kiến thức. Phán lung tung thì ai chả nói được.
2/- Sử dụng : Nói rằng xe Lexus sử dụng khá "lành", ít vật , thì nhiều người sử dụng đều nói vậy, nên điều này có thể tin. Tuy nhiên nói các xe sang khác như Mer, BMW, Audi...nhiều lỗi, hay hỏng vặt...thì không chắc lắm. Vấn đề nằm ở chỗ người sự dụng có " đọc kỹ hdsd trước khi dùng" hay không?
3/- Bảo trì, sửa chữa : Tất cả các xe sang thương hiệu Mer, BMW, Audi, Lexus...đều được trang bị với các hệ thông rất phức tạp. Nếu ở nước ngoài thì việc bảo trì sửa chữa sẽ bài bản hơn, và phụ tùng chắc cũng tầm giá như nhau, không như VN, phụ tùng thì quá mắc (mua đồ Lexus đúng đồ zin và chính hãng thử xem, làm sao rẻ hơn mấy cụ kia được) và nơi chẩn đoán sửa chữa vẫn còn nhiều điều đáng nói lắm.

Hạng B2
9/12/12
413
7
18
hay za ...đề tài muôn năm cũ .
E thấy hình như tiêu chí so sánh , đánh giá hơi bị lạc đường thì phải .
E cản thấy hình như tiêu chí của bài so sánh này là độ lành của xe , và chi phí nuôi dưỡng, phụ tùng thì phải .
Ko thấy nói đến tiêu chí an toàn , hưởng thụ, cảm giác lái , và còn nhiều nữa .....
E biết dòng Ls 460 chi phí sữa chữa cũng có bác lên tới gần cả tỷ rồi , ngang ngữa với Merc S chứ chẳng chơi đâu ...nhưng là số ít
Hiện trong nhóm của e , ai cùng từng sài qua Lexus rồi , hiện tại thì đang sài Bim , Q.7, GL , S class , ai cũng chi phí nuôi các e sắp hơi mệt rồi , nhất là mất thời gian lắm . Tới bây giờ thì ai cũng đồng ý nếu đổi xe thì chắc quay lại Lexus , hahah

Nhưng e cũng muốn nói là nếu có cơ hội thì các bác cũng nên thử qua mấy dòng hạng sang của Đức để có sự trãi nghiệm ,

Hạng C
30/10/13
950
43
28
Bác viết theo ý chủ quan của bác, bác cứ tự sướng vậy.
Em chả biết phân tích thế nào nhưng nhà em có 3 xe thì em sẽ đi Mec, khi nào hư hoặc bảo dưỡng thì lôi Bim ra cưỡi, còn khi nào cả 2 em Mec, Bim đều hư thì mới lôi Lé xẹ ra chữa cháy ạ.

Hạng D
2/4/04
1.520
5.523
113
saigon, Vietnam
TipsOser nói:
Em chả biết phân tích thế nào nhưng nhà em có 3 xe thì em sẽ đi Mec, khi nào hư hoặc bảo dưỡng thì lôi Bim ra cưỡi, còn khi nào cả 2 em Mec, Bim đều hư thì mới lôi Lé xẹ ra chữa cháy ạ.

Ý bác nói Bim, Mer cho bác cảm giác lái, còn Lé xẹ thì chả chịu hư dù quăng xó hay đi chợ :D.

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
minhtuan020406 nói:
TipsOser nói:

Ý bác nói Bim, Mer cho bác cảm giác lái, còn Lé xẹ thì chả chịu hư dù quăng xó hay đi chợ :D.
OK, anh em đang sở hữu Lé xẹ cứ chấp nhận mình mặc váy, đi chợ cũng được, miễn là đi bằng Lé xẹ

Hạng B1
26/3/12
96
1
6
TipsOser nói:
Bác viết theo ý chủ quan của bác, bác cứ tự sướng vậy.Em chả biết phân tích thế nào nhưng nhà em có 3 xe thì em sẽ đi Mec, khi nào hư hoặc bảo dưỡng thì lôi Bim ra cưỡi, còn khi nào cả 2 em Mec, Bim đều hư thì mới lôi Lé xẹ ra chữa cháy ạ.

ở khu phố em lúc trứơc các bác bim mer cũng nói như bác vậy mà bây giờ thì. .... em dự với bác 2-3 năm nửa bác chỉ giữ lại lexus để đi chợ thôi ạ.kaka