Hạng D
7/3/07
2.225
54.627
113
RE: LEXUS IS 250

Đèn signal màu vàng dễ thấy từ xa hơn là màu trắng đó bác. Cái này mang tính an toàn nhiều hơn là thẩm mỹ

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Nếu bác ấy ko thích màu vàng thì mua xe về rồi cho em nó bộ đèn độ có khó gì (crystal hoặc led tail light) .

Hạng B2
26/11/07
158
0
0

IS là dòng thấp nhất của Lexus nên không thể đòi hỏi quá nhiều ở em nó các bác ợ. Như bác paris so sánh thì cũng có lý của bác đấy. Tuy nhiên xe Nhật và xe Đức đều có ưu thế riêng của nó. Xe Nhật thì tiết kiệm xăng, chạy êm, còn xe Đức thì vọt hơn, nhưng tốn xăng nhiều hơn cho cái sự vọt của xe. Hôm nọ đi VT với ông anh chạy BMW5, xe em chạy bình quân 8l/100km còn xe ông anh thì mất bình quân 24l/100km và công nhận chạy vọt hơn hẳn xe em, những đoạn đường trống thì em chỉ ngửi khói (xe em tăng tốc 100km cũng mất khoảng 7s thôi các bác ợ).

Ngoài ra ở VN thì cũng không thể tận dụng hết được ưu thế tốc độ của xe (thử hỏi có mấy người trong chúng ta chạy được tốc độ >150kmh trong khoảng thời gian 10ph với tình hình đường xá VN hiện nay).

Mặc dù đang chạy xe Đức, nhưng sau này nếu đổi thì em vẫn chọn vợ 2 là Nhật - Ăn cơm tàu lấy vợ Nhật, ở Nhà Tây mà...

Hạng B2
6/12/04
353
203
43

hom em mua xe , họ cũng khuyen ko nên mua awd vì ko càn thiết lắm , vùa đắt lại tốn xăng nữa . em lấy em này giá là 82700 , tuy xe ko nhieu đồ lắm nhưng em thấy cũng đủ những thứ cần thiểt rùi

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: paris

hom em mua xe , họ cũng khuyen ko nên mua awd vì ko càn thiết lắm , vùa đắt lại tốn xăng nữa . em lấy em này giá là 82700 , tuy xe ko nhieu đồ lắm nhưng em thấy cũng đủ những thứ cần thiểt rùi

vâng, cả 1 niềm mơ ước đó bác, em thấy bác rất đúng khi chỉ chọn những thứ thật cần thiết thôi, còn đã muốn tiện nghi và đầy đủ thì chơi hẳn LS phải ko bác?
^_^

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Ở VN trang bị nhiều thì cũng để ngắm chứ ứng dụng bao nhiêu, nếu người thích độ xe thì cứ lắp thêm theo ý mình hơn là mua mấy gói của nó. Xe phụ nữ đi thế là quá chuẩn rồi.

Hạng D
21/12/06
1.117
622
113

Trích đoạn: paris

nhưng không có những cú bứt phá như bmw 530 của em . đi trông phố thì sướng hơn bmw nhưng ra đường trường thì không lại được các bác ạ . sau này có điều kiện đổi xe em vẫn chọn bmw thôi , xe Đức vẫn hơn xe nhật , đây là vài dòng về cảm nhận của em .

IS được thiết kế để cạnh tranh với BMW series 3 bác ợ. Bác nên lái thử em 320 hoặc 325 và so sánh cảm giác với IS thì chuẩn hơn.
Tuy nhiên xe Nhật đi đường trường ở tốc độ cao, khả năng thắng gấp và độ ổn định của xe vẩn phải cải tiến hơn nửa mới bằng xe Đức.