Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: LEXUS IS 250

Em đồng ý voi các bác về quan điểm sd xe ở VN , khg phải full option là tốt vì nhiều cái ở VN cũng chã xài , đường xá thì tệ chết khiếp nên xe xịn chẳng qua là để giải quyết khâu "oai" ( cái này thì lại là cần thiết trong thời buổi người ta đánh giá quá cao hình thức bên ngòai)
Do vậy chuyện so sánh xe Đ với xe N là nói cho nhau hiểu thế mạnh của nó , chứ VN xe N vẫn được chọn nhiều vì lý do kinh tế nổi bật của nó .
Hôm rồi trên VTC5 cũng có 1 chương trình khá hay về quan điểm sd xe ngày nay của người Mỹ , 1 thị trường lớn nhất TG . Thật bất ngờ khi đa số người M khg chọn mẫu xe an toàn nhất như chúg ta thường nghĩ nũa mà là chọn mẫu xe kinh tế nhất . Họ nói sẽ chọn 1 mẫu xe N hoặc hydrid để giảm chi phí nhiên liệu vì giá của nó ngày 1 lên cao và Mỹ phải phụ thuộc vào các nước XK dầu mỏ khiến họ khó chịu .
Ở VN , Lexus đã là 1 dòng xe sang trọng , đẳng cấp, nhưng vẫn thõa tiêu chí ktế cho nên ngay cả loại cao cấp LS vẫn thấy nhiều ở VN hơn là Mer S hay Bim 7 . Với chiếc IS hay ES và GS tuy trang bị tốt và nhiều tiện nghi thực dụng nhưng vẫn thiếu vài thứ linh tinh nho nhỏ so với các xe LD trong nước , tuy thế nó khg ảnh hưởng gì đến nỗi đam mê của những người thích xe N

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@adco :
bác đi 3.5Q mà nhận xét rất thực tế , làm những người ...bèo bèo như tui rất đồng tình !!!!

Hạng D
20/7/07
2.639
2.448
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

@paris: con lex này là bác mua cho chị nhà hay chị nhà tự mua ah?????????? Nếu chị nhà tự mua thì .................. bái phục... PN bi h giỏi thật

Tập Lái
24/8/07
16
0
0

paris: hom em mua xe , họ cũng khuyen ko nên mua awd vì ko càn thiết lắm , vùa đắt lại tốn xăng nữa . em lấy em này giá là 82700 , tuy xe ko nhieu đồ lắm nhưng em thấy cũng đủ những thứ cần thiểt rùi

Giá vậy là ok rồi,mà option của xe bác gồm những gì vậy?em cũng mê con này lắm mà chưa đủ tiền để ..múc:(:(:(

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: Duy siena

@adco :
bác đi 3.5Q mà nhận xét rất thực tế , làm những người ...bèo bèo như tui rất đồng tình !!!!
Ấy chết , ấy chết sao lại bèo bèo ở đây bác . ;)

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

em IS này bao nhiêu sức ngựa nhỉ? 100km em nó "mút" mất mấy litre xăng ạ???[8|]
em nó có quả tim V6 đúng ko ạ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/11/07
433
0
16

càng đi em càng thấy chỉ nên chọn những option phù hợp thôi, ko cần thiết lắm, ngay cả lúc đầu mới mua xe em cũng định lắp thêm DVD màn hình gối hoặc ở giữa nhưng giờ thì thấy chẳng cần thiết nữa, có xe đi là tốt rồi ;)

Tập Lái
20/6/07
13
0
0
vnn.vn

Con nay gia the nao cac Bac? Con dinh lay con C20 doi 2008 xem con LX IS 250 nay lai the thich?

Hạng B2
13/7/07
126
0
16
vnexpress.net

em thấy đèn hậu của con này là đèn lồi đẹp phết đấy chứ! mỗi tội ko có đèn led cho hoành tráng! so với BMW serie3 thì con này nhìn đẹp, dáng thể thao và tiện nghi hơn nhiều! vì thế nên giờ thấy con này chạy đầy đường còn Bim 3 cùng đời giờ chỉ lìu tìu mấy chú thôi! Thiết kế thì xe mẹc chán nhất, mấy năm rùi mà đèn trước và đèn hậu xấu mù, cái nào cũng giống cái nào nhìn vừa yếu vừa cũ. Đi mẹc chỉ được cái nhìn già dặn và tiện nghi thôi. Có lẽ vì thế mà đến đời 2008 thì C và E serie mới bỏ kiểu đèn tròn yếu ớt và đèn hậu cũng làm khác đi nhiều

Hạng B2
30/11/07
433
0
16

em thấy đèn hậu của con này là đèn lồi đẹp phết đấy chứ! mỗi tội ko có đèn led cho hoành tráng! so với BMW serie3 thì con này nhìn đẹp, dáng thể thao và tiện nghi hơn nhiều! vì thế nên giờ thấy con này chạy đầy đường còn Bim 3 cùng đời giờ chỉ lìu tìu mấy chú thôi! Thiết kế thì xe mẹc chán nhất, mấy năm rùi mà đèn trước và đèn hậu xấu mù, cái nào cũng giống cái nào nhìn vừa yếu vừa cũ. Đi mẹc chỉ được cái nhìn già dặn và tiện nghi thôi. Có lẽ vì thế mà đến đời 2008 thì C và E serie mới bỏ kiểu đèn tròn yếu ớt và đèn hậu cũng làm khác đi nhiều
theo em thấy đi mec chỉ còn thương hiệu thôi, bim 3 thì cái đèn xấu dã man, chả khác gì con vios, hehe, tự động viên xe nhà mình, ổn!