Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Ở thị trường Mỹ, chiếc Lexus ES 250 cùng phân khúc với Mercedes E Class nhưng giá bán lại bán thấp hơn cả Mercedes C Lass.
Ấy vậy mà riêng thị trường VN mình lại được bán với giá lên trời cao hơn cả bộ 3 xe sang của Đức.
Xin phép các bác cho em cười một cái :D
Bác nó thế lại có ối đứa bảo bác qua Mỹ mà sống :D.

Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
Mấy chủ xe này có thời gian quan tâm OS đâu mà các bác la ó dữ thần,, rãnh ng ta tìm cách kiếm thêm tiền chứ có ai nghĩ là mua chiếc kia tiết kiệm dc nhiêu tiền đâu

• Like
Reactions: HOA MAI
Hạng B2
7/9/20
207
166
43
Ở thị trường Mỹ, chiếc Lexus ES 250 cùng phân khúc với Mercedes E Class nhưng giá bán lại bán thấp hơn cả Mercedes C Lass.
Ấy vậy mà riêng thị trường VN mình lại được bán với giá lên trời cao hơn cả bộ 3 xe sang của Đức.
Xin phép các bác cho em cười một cái :D
Thuế cả bác ơi, chứ h bác thử nhập về con E200 nhập Mĩ thử xem nó = giá E200 VN hay gấp đôi lên ???

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Mắt bác bị lác hay đầu bị ngu?

Giờ mang con s500 2021 ra mà so chứ s450 đẹp éo giề. Nhiều khi giờ mua lại con c200 đời 15-16 tầm 900 củ đi ra đường là tự nhiên "sang" và "đẳng cấp" như s450 ngay.

S500 2021 giờ chúng nó đang bán 9-10 tỷ đầy kìa. Con LS này giá ra khỏi cửa tại mẽo (chưa full option) cũng > 90k, ở vn hãng nhập từ nhật thì giá cũng phải tương đương vậy.

Nói kiểu bác thì mua con 450 đời 2017 cũng y chang con 2020 giá tầm 3,2 tỷ là đi loè được rồi.

Nội thấy con này ngồi vào mới thấy da nó mềm và mát hơn mấy con xe đức (cống). Còn sang hay không thì đi coi và sờ tận tay, đừng nhìn hình.

Tí nữa sẽ có thằng vô post giá xe trên web hãng để dìm Lexus nên nói luôn:

Lexus này bán khắp thế giới và đều phải nhập từ Nhật, do đó ngoại trừ Mĩ (đặc biệt cũng chỉ RX/ ES được sản xuất tại Mĩ/ Canada nên rẻ hơn chút so với đối thủ) thì hầu hết mọi quốc gia khác trên khắp 5 châu giá nó phải bằng hoặc cao hơn xe đức (cống). Và xe không bao giờ có sẵn (vì phải nhập từ nhật) nên thời gian chờ có xe cũng lâu hơn.

Xe "sang" đức (để từ sang trong ngoặc kép vì hầu hết doanh số đến từ những con xe giá từ 40k- 60k) chỉ bán được nhiều tại châu âu/ Trung quốc và vài nước châu á nó đặt nhà máy (hoặc gần đó), đặc biệt là đông lào, nơi mà chi phí marketing/ pr/ quảng cáo/ seeder trên mạng rất nhiều... nên dân chúng cuồng mẹc (kéo theo bim/ audi) như rỉa đít.

Thống kê vài năm gần đây thì mẹc/ bim/ audi mỗi hãng bán trên toàn cầu tầm 1,7-2,5 triệu xe, lexus khoảng 700k xe khá khiêm tốn nhưng rõ ràng là vậy vì chỉ sản xuất tại nhật, ít dòng sản phẩm hơn, bán tại ít quốc gia hơn.

Cuối cùng: con ES đã dài 4.975 mm rồi, con LS này dài 5.235 mm.

Chắc chú mày là thằng đang nhập chiếc này về bán hay gì mà gắt thế. Mới tạo account chưa dc 1 tiếng mà đã đi dìm hàng hãng Merc rồi lại còn thích cà khịa nữa. Nội thất nó XẤU nhìn k khác mấy con Camry thì bố mày nói nó k khác. Thậm chí cái phần trung tâm con camry nó nhấn còn đẹp hơn kìa. Ý kiến thì chứng minh nó đẹp cái.
Cám ơn bác @gomoto, nói về kỹ thuật thì em không bàn tạm thời, nhưng những câu đầu xối xã người nầy ngu , người nầy lác thì không phẩn là bàn luận nửa .

Em chỉ biết tạm thời xe ở VN công nhận là quá đắt, theo em người xữ dụng xe là tuỳ vào
- Tuí tiền (ai cũng biết)
- Thẩm mỹ (nét cong, nét cứng rắn, nét đẹp về cái nhìn tuỳ người)
- Xữ dụng thế nào (địa hình)
- Mục đích (đi làm, đi chơi)
- Những options cần thiết (thí dụ bluetooth, GPS .....)
- Luật lệ của quốc gia (em thí dụ như tiêu chuẩn khí thải)
...........................

Cũng như các bác có nhiều xe sẽ hiểu, lúc đi chơi xa đường trường thì lấy xe lớn, nếu đi đồi núi thì 4X4, còn vào thành phố thì xe nhỏ, .....

Thí dụ : em đi xa dùng xe dầu, vòng vòng dùng xe xăng, và ... chở chó đi chơi thì dùng xe cũ ... Chúc các bác trong OS năm mới vui vẽ hạnh phúc

Hạng D
12/4/19
1.664
3.296
118
38
Thuế cả bác ơi, chứ h bác thử nhập về con E200 nhập Mĩ thử xem nó = giá E200 VN hay gấp đôi lên ???
Đấy, giá con BMW 730Li nhập khẩu Châu Âu bằng 1/2 giá con Lex LS này đấy. Mấy bố Nhật lùn chỉ làm tiền dân Việt là giỏi. Nhờ a Vin, Thaco, Thành Công a Toy mới bắt đầu tỉnh ra, nhưng a Lex vẫn còn thái độ lắm, nhưng giỏi lắm đc chục năm nữa thôi, khi các đại gia 6x/7x dần đc thay thế bởi 8x/9x. Thực tế giờ Mẹc mỗi năm bán 7000 xe ở VN, trong khi Lexus chỉ 1500 xe, ở phân khúc SUV thì thế hệ trẻ thay vì mua 570 đã chuyển qua Land Rover Autobiography hết rồi

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
19/4/15
1.378
1.868
113
Cho mình hỏi thế 2 con M và B trên Title là xuất xứ ở đâu khi so giá?
Hai con đấy giá ở vn lợi hơn anh ạ.
Mer lắp ráp đc miễn thuế nhập khẩu tầm 52%, nên nếu giá xe là 100k thì sau khi nhân cả Thuế Tiêu thụ đặc biệt rồi VAT thì phải rẻ hơn tầm 100k mỹ.
Còn nếu Bim thì máy 3.0 thì áp thuế dung tích nhẹ hơn 30% thì tiết kiệm hơn lex tầm $50k, nên so lex với mer mà cùng giá 100k thì lex bị áp thuế thêm tầm $150k.
Chỉ là ko rõ mer lắp ráp bị áp thuế nhập khẩu bộ linh kiện bao nhiêu, nhưng cũng vẫn sẽ rẻ hơn bmw nhiều, so với lex máy chấm lớn thì càng rẻ hơn nhiều.