Hạng B2
8/3/06
357
3.071
93
Quảng Ninh
www.facebook.com
sao nhận biết dc xe lên đời vậy bác??
mịa, độ nguyên dàn vỏ và nội thất như vậy
ko thể biết dc xe đời nào, chán ghê
chả nhẽ ra check VIN ở hãng à? có cách nào khác ko nhỉ?
1. Ben ngoai chua do lazang, lazang 2014 la 8 chau...
2. ben trong phan dieu khien man hinh navi khong do duoc vi doi 2014 khong co nap che he thong co mem...
Lexus NX cập bến tại Malaysia, giá từ 1,76 tỷ đồng

Bac moi duoc di thu thoi thi chua the danh gia het no dau... con nay chay ECO nen cam giac khong boc thoi, 300 ma khong phai la yeu dau....

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: kidelnino
Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Khi nào bác sở hữu và chạy em nó thì bác hãy chê nhé, không đơn giản mà Lexus bán giá cao mà vẫn nhiều người mua đâu bác.
Khẳng định bác là lexus không thể so được với audi, mẻ, bmw cùng giá .
- lexus chỉ được cái chi phí bảo dưỡng nhẹ hơn mấy em khác. Chứ chạy thì chán như con gián, còn thua cả Volkwagen.

• Like
Reactions: vioswhite and cdang
Hạng C
3/3/14
733
872
93
Bác có biết vì sao lại như vậy ko?
Bởi vì xe Đức nói riêng (và xe Châu Âu) nói chung luôn đặt an toàn lên đầu tiên, chính vì vậy, một số linh kiện phụ tùng sau một thời gian hoạt động, mặc dù chưa hỏng nhưng nó vẫn bắt phải thay thế để đảm bảo an toàn.
Còn tôi lại ko hiểu tại sao người Đức họ ko chịu làm phụ tùng bền bỉ như người Nhật nhỉ? được mỗi cái sang chảnh nhưng cứ phải thay hoài, có so độ bền thì chỉ lâu thay hơn mấy anh Hàn thôi, mà mỗi lần thay lại đắt gấp 2-3 lần đồ Nhật. Thế tại sao ta ko làm đồ bền như xe Nhật mà vẫn sang chảnh kiểu xe Đức nhỉ? thà rằng mua rất đắt ban đầu nhưng lại lâu hư đỡ tức hơn, mua ban đầu đắt rồi lại cứ phải đi thay phụ tùng hoài rất bực.

• Like
Reactions: vancondibo
Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Còn tôi lại ko hiểu tại sao người Đức họ ko chịu làm phụ tùng bền bỉ như người Nhật nhỉ? được mỗi cái sang chảnh nhưng cứ phải thay hoài, có so độ bền thì chỉ lâu thay hơn mấy anh Hàn thôi, mà mỗi lần thay lại đắt gấp 2-3 lần đồ Nhật. Thế tại sao ta ko làm đồ bền như xe Nhật mà vẫn sang chảnh kiểu xe Đức nhỉ? thà rằng mua rất đắt ban đầu nhưng lại lâu hư đỡ tức hơn, mua ban đầu đắt rồi lại cứ phải đi thay phụ tùng hoài rất bực.
-em thì nhìn ngươc lại, xe đức ở châu âu bền hơn xe nhật. Nhưng về vn thì hay hỏng vặt. Có lẽ chế độ bão trì bão dưỡng xe đức khó khăn hơn, nên cả thợ và chủ xe chưa quen như xe nhật.
- vấn đề nữa là kết cấu xe nhât đơn giản, dễ sữa, dễ thay thế.

Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
Bác nói quá hay. Vote nhé bác. Các bác ở đây nếu ai có xe đi làm hàng ngày mà bị cảnh xe hư phải nằm trong gara 1 2 ngày thì sẽ hiểu ngay ấy mà. Còn bác nào ko hiểu thì chắc là nhà có nhiều xe
Lexus cung nằm chờ phụ tùng cả tuần ở toyota bến thành là chuyện thường.

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu ở tình huống bác muốn thì xe mấy nước khác bán cho ai? Lúc ấy ra đường nhan nhản mấy loại xe Đức thì cũng chán đó bác. Tình huống tương tự, ở SG ra đường thấy đầy Toy thì cũng nhàm đấy thôi
Kinh doanh mà bán lại nói vậy, mấy xe khác bán cho ai là chuyện của hãng, người tiêu dùng chỉ cần quan tâm đến sp của họ, họ thấy hợp lý thì mua, a sx ra sp mà ko hợp lý thì ráng chịu chớ than gì?
E nghĩ cái xe Đức đúng là nó tốt thật nhưng mà nó vô lý quá, mấy cái cảm biến này nọ dù chưa hư nhưng đến kỳ nó vẫn báo để đi thay, làm chi cho khổ thân chủ vậy? khi nào hư rồi thay vừa tiết kiệm vừa đỡ tốn công.

Hạng D
5/4/08
1.586
5.248
113
Kinh doanh mà bán lại nói vậy, mấy xe khác bán cho ai là chuyện của hãng, người tiêu dùng chỉ cần quan tâm đến sp của họ, họ thấy hợp lý thì mua, a sx ra sp mà ko hợp lý thì ráng chịu chớ than gì?
E nghĩ cái xe Đức đúng là nó tốt thật nhưng mà nó vô lý quá, mấy cái cảm biến này nọ dù chưa hư nhưng đến kỳ nó vẫn báo để đi thay, làm chi cho khổ thân chủ vậy? khi nào hư rồi thay vừa tiết kiệm vừa đỡ tốn công.
khổ
nhưng cái tiêu chuẩn châu âu, mà đặc biệt là Đức nó phải thế
chả cần biết
phải thay theo định kỳ
e làm đại diện của 1 hãng thiết bị của Đức, e nắm khá rõ tính cách bọn này
nó làm cái thiết bị công nghiệp kia, chạy 40 năm, chả sao (dàn thiết bị bên Nga)
nhưng nó vẫn bắt phải thay
mình dím luôn
hehhehehehe

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Nghe các bác thảo luận. Đúng là khổ như người Việt Nam đi xe ô tô. Bây giờ hãng nào làm ra chiếc xe này thì sẽ bán được ở VN: vừa Sang vừa full ốp sần vừa chở nhiều người vừa an toàn vừa Rẻ vừa bán lại không mất giá vừa thay thế bảo dưỡng chi phí thấp vừa tiết kiệm nhiên liệu vừa ... và vừa...

Hạng F
22/7/13
8.996
40.484
113
Nghe các bác thảo luận. Đúng là khổ như người Việt Nam đi xe ô tô. Bây giờ hãng nào làm ra chiếc xe này thì sẽ bán được ở VN: vừa Sang vừa full ốp sần vừa chở nhiều người vừa an toàn vừa Rẻ vừa bán lại không mất giá vừa thay thế bảo dưỡng chi phí thấp vừa tiết kiệm nhiên liệu vừa ... và vừa...
Bác cũng vừa vừa phửa phửa thôi chớ. Đòi um sùm hết lên ai mần cho đc hè?
:3dcuoi:

• Like
Reactions: bl3399