Hạng B2
30/5/13
264
289
63
Cỡ nào ko sợ. Ai mà chẳng xót tiền. Mấy bác đi Merc S bị vặt cặp gương có xót ko? May ra chỉ có người đi RR thì ko cần phải nghĩ những việc đó.
Ặc ặc, đến đẳng cấp đi Mer S thì người ta có cả núi tiền rồi bác ạ, mấy cái gương chẳng qua gây phiền phức mất thời gian thôi chứ đối với tầm đó thì muỗi thôi.

P/s: Case này em ko xét đến các chân dài chuyên đi xe mượn nhá :D

• Like
Reactions: vioswhite
HGI
Tập Lái
31/3/15
45
26
18
52
Thực tế thì giá xe ơ Việt Nam là khó sánh giữa các hãng( vì giá xe ơ Việt Nam có giống ở nước ngoài đâu). Chỉ có điều các hãng ra các xe gần như nhau bác nào yêu hãng nào thích những yếu tố nổi trội gì thì múc thế thôi. Mỗi xe đều có ưu điem riêng của nó.

• Like
Reactions: Namhenctm
Hạng B1
24/5/13
78
114
33
Đâu có ai lấy chiều dài cơ sở để cạnh tranh đâu bác.
Chuẩn bác, so thì vẫn phải so kích thước chung nó có same nhau ko chứ chiều dài cơ sở của mấy ông Đức là chúa ảo (phần viền ngoài bánh xe đến đầu trụ A dài ngoằng 1 khoảng trong khi hầu hết các xe khác thì viền bánh gần mép trụ A luôn). Như con mẹc C cdcs tới 2m8 lớn hơn cả cdcs của Latitude vậy chẳng lẽ mẹc C phân khúc cao hơn La:). Giờ là xu hướng thiết kế sao cho khoang lái rộng mà lại đảm bảo vòng quay tối thiểu càng nhỉ càng tốt để xe linh hoạt. Cứ dựa vào cdcs để đánh giá xe rộng hay chật trong cùng phân khúc em thấy cổ rồi:)

Tập Lái
14/1/15
15
8
3
39
Ho Chi Minh City, Vietnam
người việt giờ có nhiều lựa chọn rồi, tui là tui khoái xe nhật, con này option thua xa Infinity Qx60, bản full option chính hãng Qx60 chênh có 250 triệu, cứ option nửa vời kiểu Lexus thì chịu . ý kiến riêng thoy, ko PA hay quảng cáo gì, gạch đá nhận cả :3danbanh:

Tập Lái
16/1/15
29
16
3
39
người việt giờ có nhiều lựa chọn rồi, tui là tui khoái xe nhật, con này option thua xa Infinity Qx60, bản full option chính hãng Qx60 chênh có 250 triệu, cứ option nửa vời kiểu Lexus thì chịu . ý kiến riêng thoy, ko PA hay quảng cáo gì, gạch đá nhận cả :3danbanh:

thích bác rồi đấy, chưa chuẩn lắm nhưng không cần chỉnh :D:D

Hạng D
Sao cái sun proof lúc thì panorama lúc thì chỉ có phía trước nhỉ?
Em này múc ngon hơn Evoque rồi, đỡ tốn đạn dược bảo trì hơn mấy anh Germany.
Cảm tưởng cái đèn daylight chả ăn nhập với toàn bộ mặt tiền em này nhỉ, ôm theo đèn tự nhiên se đẹp hơn là làm cái móc nhọn ngược lại. ( cảm nhận cá nhân).
Tóm lại là để dành tiền múc được khi 55 tuổi.
:3duongbia::3duongbia::3duongbia:

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B1
19/11/09
93
10
8
HCMC
Ặc ặc, đến đẳng cấp đi Mer S thì người ta có cả núi tiền rồi bác ạ, mấy cái gương chẳng qua gây phiền phức mất thời gian thôi chứ đối với tầm đó thì muỗi thôi.

P/s: Case này em ko xét đến các chân dài chuyên đi xe mượn nhá :D
bác cứ nói thế, em nói thật với bác bao nhiêu tiền thì người ta cũng tiếc thôi, như tụi mình tiền tỉ thì ko có nhưng đi đâu đó gửi xe 5k cũng chê mắc, đi chợ vẫn trả giá từ xu thế thôi mặc dù nó chẳng đáng là bao

• Like
Reactions: bl3399