Toyota chém dân VN mình dữ quá. với tầm này thì mình cũng chọn Macan sẽ " bảnh toản hơn ".
Trước khi so sánh thì trang bị kiến thức nha. Nu đừng có bắt chước người ta chửi Toy.
Lexus có đại lý chính thức ở VN 1 thời gian rồi nhen, ToyVN hết nhập Lexus về bán roài nhen.

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
21/3/07
182
104
43
Visit Site
Nhìn ấn tượng quá. Nếu chỗ ngồi sau mà 2 người ngồi thoải mái thì mấy bạn Đức Anh mệt mỏi đây. Nhưng giá này là FWD như trong bài đưa. Muốn lên AWD có Free không ta.

• Like
Reactions: Phí Công Luân
Tập Lái
7/1/15
49
46
18
Hà Nội
Toàn bác không có tiền phán: "em mà có tầm tiền này sẽ muc Macan" :)) Trong khi những người có tiền thật thì khả năng múc em này nhiều hơn là Macan đấy. Xe Đức đi khoảng 5 năm đầu thì cực ngon nhưng bán lại mất giá kinh khủng, trong khi Lexus có tiếng là bền, tiết kiệm, ít mất giá. Công nhận nội ngoại thất màu này đẹp kinh, em mà có tầm tiền này sẽ múc ngay Macan, à quên, NX chứ :))
công nhận xe đức bán mất giá với lại chi phí phụ tùng bảo dưỡng đắt thật. Nhưng Toy/lex nó ăn xăng kinh lắm. Trong 5 năm đó nó ăn dư ra không kém phụ tùng cho mấy anh đức đâu. Với lại Form mới của Lex khác biệt quá. nên phụ tùng chắc cũng k đk phong phú với lắp lẫn được như các đời trước nữa r.
Macan tiêu chuẩn đã 2,9 tỉ r. tầm này cứ Q5 với GLK là ok nhất :)

Tập Lái
7/1/15
49
46
18
Hà Nội
nội thất chắc đẹp nhất trong số SUV và CUV của Lexus rồi. nhưng ngoại thất đượcmỗi cái đèn pha LED là tiến bộ nhất. Vẫn thấy nó xấu xấu sao vậy. còn cái cản trước em nhìn như cái bậc cửa vậy:)

• Like
Reactions: cdang and vioswhite
Hạng C
1/8/09
686
177
43
Đà Nẵng
Em thấy thiết kế thô kệch, được cái nội thất, trọng tâm xe ngó qua hình mất cân đối. Giá này thì chơi Evoque ngon hơn nhiều!

• Like
Reactions: cdang
Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Toàn bác không có tiền phán: "em mà có tầm tiền này sẽ muc Macan" :)) Trong khi những người có tiền thật thì khả năng múc em này nhiều hơn là Macan đấy. Xe Đức đi khoảng 5 năm đầu thì cực ngon nhưng bán lại mất giá kinh khủng, trong khi Lexus có tiếng là bền, tiết kiệm, ít mất giá. Công nhận nội ngoại thất màu này đẹp kinh, em mà có tầm tiền này sẽ múc ngay Macan, à quên, NX chứ :))
Em dự là ông này mới là không tiền mà to mồm đây, chưa mua xe mà đã tính đến chuyện bán lại. Vừa ít tiền lại vừa tuổi con thỏ đế là ông này đây

Hạng B2
17/5/13
100
75
28
Cạnh tranh trực tiếp mà chiều dài cơ sở có 2,660mm à, thua cả con Santa Fe 2,700mm chứ nói chi so với BMW X3 đến 2.809mm. Chênh lệch quá lớn
Đâu có ai lấy chiều dài cơ sở để cạnh tranh đâu bác.