Hạng B2
27/3/15
412
310
63
Toàn bác không có tiền phán: "em mà có tầm tiền này sẽ muc Macan" :)) Trong khi những người có tiền thật thì khả năng múc em này nhiều hơn là Macan đấy. Xe Đức đi khoảng 5 năm đầu thì cực ngon nhưng bán lại mất giá kinh khủng, trong khi Lexus có tiếng là bền, tiết kiệm, ít mất giá. Công nhận nội ngoại thất màu này đẹp kinh, em mà có tầm tiền này sẽ múc ngay Macan, à quên, NX chứ :))
Nếu em có tiền thật em sẽ.....chơi 2 con luôn để tiện so sánh :3dcuoi:

Tập Lái
12/4/15
6
21
3
30
Gia Lai
Toàn bác không có tiền phán: "em mà có tầm tiền này sẽ muc Macan" :)) Trong khi những người có tiền thật thì khả năng múc em này nhiều hơn là Macan đấy. Xe Đức đi khoảng 5 năm đầu thì cực ngon nhưng bán lại mất giá kinh khủng, trong khi Lexus có tiếng là bền, tiết kiệm, ít mất giá. Công nhận nội ngoại thất màu này đẹp kinh, em mà có tầm tiền này sẽ múc ngay Macan, à quên, NX chứ :))
Vâng !! Xe Đức bán cảm giác lái bác nhé !! Còn Porsche chuyên dòng thể thao xưa giờ nên Lexus không có cửa đứng chung ( em Macan chỉ là em bé rẻ nhất, dễ nuôi nhất của Porsche). Người ta bán cảm giác lái và trải nghiệm cho người mua và người những người mua đó không mua xe với tâm lý ít mất giá. Mất ít giá chỉ cần với người vừa đủ tiền thôi ợ. Còn người có tiền thì người ta chả quan tâm mất giá với chả cần bền đâu ạ :)) Vì có tiền thì cứ đổi xe chứ bền quá chạy mãi chả thay xe được lại sôi máu :))

Hạng B2
28/3/09
223
1.305
93
Đã chơi xe đến mức này rồi mà bác còn sợ mất giá, vãi thật.
Cỡ nào ko sợ. Ai mà chẳng xót tiền. Mấy bác đi Merc S bị vặt cặp gương có xót ko? May ra chỉ có người đi RR thì ko cần phải nghĩ những việc đó.

Tập Lái
26/5/15
3
6
3
32
Porsche Macan đẹp, sang nhưng giá thì quá cao, bản base đã 2,7 tỉ mà nội thất còn thua cả honda CR-V, ghế phụ chỉnh cơ, chỉ có 1 dàn lạnh phía trước, đèn hallogen, không có trợ lực cảm biến theo tốc độ. Còn muốn nâng cấp lên để coi cho được thì ít nhất cunxng tốn hơn 300tr, ra biển lun tầm 3ti2oo, giá đó thì có thể mua bmw x6 2016:)
Lexus không sang chảnh như Macan nhưng đổi lại nó hội đủ nhiều yếu tố của 1 chiếc xe 2016, full led, ghế da smooth leather ngồicực êm ( loại cao cấp nhất trong phân khúc NX), 4 chế độ lái, tiết kiệm xăng, tăng tốc ngang ngửa porsche macan (khi chọn chế độ sport+), giá cạnh tranh nhất trong cung phân khúc, range rover evoque cảm giác lái cực tệ, tăng tốc không mượt mà như x3 hay, q5. Q5 thì đã gần 5 năm ở vn rồi, ít thay đổi, chỉ nâng cấp nhẹ trên xe, không đáng kể. X3 thì thiết kế hơi già nhưng cảm giác lái của bmw la 1st, chỉ đều bmw phụ tùng hơi tốn kém( mua về muốn bằng ng ta phải nâng cấp navigation, loa bos), customer service cua euro auto không dc tốt cho lắm. Còn Mercedec Glc nữa, nhưng ẻm chưa có mặt nên thôi.
vậy kết luân cuối cùng là lexus nx200t, ngon, bổ, rẻ hehe

Tập Lái
26/5/15
3
6
3
32
Vâng !! Xe Đức bán cảm giác lái bác nhé !! Còn Porsche chuyên dòng thể thao xưa giờ nên Lexus không có cửa đứng chung ( em Macan chỉ là em bé rẻ nhất, dễ nuôi nhất của Porsche). Người ta bán cảm giác lái và trải nghiệm cho người mua và người những người mua đó không mua xe với tâm lý ít mất giá. Mất ít giá chỉ cần với người vừa đủ tiền thôi ợ. Còn người có tiền thì người ta chả quan tâm mất giá với chả cần bền đâu ạ :)) Vì có tiền thì cứ đổi xe chứ bền quá chạy mãi chả thay xe được lại sôi máu :))

xe Đức bán cảm giác lái nhưng xe nhật thì bán phong cách lái nha bạn:3dcuoi:

Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Trong ngoài đều đẹp! Xe màu xanh tuyệt thật! Lại ráng cày...

Hạng C
18/3/05
651
12
18
Evoque nhìn chơi nhưng ngắn một mẩu, ngắn nhất trong phân khúc này, dáng coupe chỉ phù hợp một số đối tượng và tuổi tác phù hợp.
q5, glk đã cuối vòng chuẩn bị thay hoặc sắp thay.
x3 hình thức trong ngoài đều lạc hậu, trang bị nghèo nàn.
macan ngon nhất nhưng giá tiệm cận nhóm trên rồi.
con NX này em đã xem ở lexus hn hôm xe về, chưa chạy thử. Ngoại thất ổn dù vẫn hơi phô trương kiểu châu Á, em không thích nội thất của nó, phối màu xấu và chỉ có 2 lựa chọn vànd đen và đỏ đen ( nhưng đỏ như bã trầu). Option hoàn toàn ổn và đủ, cốp sau hơi bé do chỗ lốp dự phòng bị lồi lên.
tổng thể em nó là ngon.
về giá đúng là có chút thất vọng khi hãng tăng giá so với tin đồn ban đầu. Nhưng nếu ai đã lựa chọn NX sẽ không vì 200tr mà quay sang các đối thủ khác như đã nói ở trên. Có thể nói, hãng đã rất khôn khi định giá ở mức này, vừa đủ để xen vào nhóm cùng phân khúc, mà cũng đủ để tạo khoảng cách giá an toàn với nhóm tạm gọi là trên tiền như X4, macan, thậm chí là đàn anh RX.

• Like
Reactions: bl3399