Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Nếu thay hết bộ hơi mà khói xanh vẫn ra thì kiểm tra cái ống thông hơi hay gọi là ống thở xem hơi có phì ra hay không. Khi hơi trong máy không thoát ra được thì áp suất trong máy tăng lên và đẩy nhớt lên buồng đốt mới có khói xanh. Một số xe có van chặn hơi thừa 1 chiều dễ bị hỏng chỗ này. Ống thở này nó nối vô cổ hút để đốt luôn tránh ô nhiểm môi trường. Phớt git hư nhớt cũng bị hút vô từ van nạp nhưng chỉ bị nhiều khi khởi động dễ nhận biết. Tháo nắp đổ nhớt lấy tay bịt lại xem nó có thổi xì hơi ra ngoài mạnh hay không trong khi nổ máy.
Khi vô hãng thì không đo áp suất buồng đốt hay sao ? mà phải thay. Nội soi buồng đốt xem tình trạng.
Xe đời 2018 thì dễ gì hỏng bộ hơi trừ khi xài nhớt lạ. Em nghi ngờ thớt này ...vài hôm cũng lại Lexus bị bệnh tiếp cầu cứu.
Bác này nói có lí. Mình tin bác. Cái valve mà bác nói tiếng anh nó gọi là PCV valve. Cái valve này nó rất khó chịu. Nó mà kẹt thì từ cây thăm nhớt cho tới nắp dàn cò sẽ có dấu hiệu ẩm nhớt. Và khi nó kẹt thì khả năng cao nhớt sẽ trào ngược vượt qua bạc dầu piston gây ra khói.

Hạng D
25/9/14
2.743
2.913
113
33
Chủ thớt đáng nghi lắm!

Nghi gì nữa bác, nó đó.
Năm ngoái có bài về Kia Morning mười mấy trang hết hơn 10 trang là bọn DLV, hàng loạt nick tập lái lập cùng ngày, cùng số lượng còm luôn, cách đặt tên cũng y như thằng này. Thằng Trường Hải k nhờ đám dlv này chết lâu rồi.

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
Đắng nhỉ, em tưởng xe Nhật lành như đất?
Em nghe nói lexus bền lắm. Đợt còn tưởng nó bệnh tự hồi phục cơ. Vô hỏi mua mer C mà bị chê sấp mặt. Bảo cứ toy với lex cho lành. :p

Hạng D
8/10/11
3.069
6.035
133
em từng ngồi con ỉn 300k km dịch vụ , tuy không mới nhưng không quá nát , làm trọn vòng SG Châu Đốc Rạch Giá Cần Thơ SG ngon lành cành đào, không hắt hơi sổ mũi cái nào , máy lạnh tê tái teo cờ him luôn.
Hôm rồi mới đi quả Cần Thơ với thằng bạn nó chở xe nóng khủng khiếp muốn tẩu thoát luôn, mình bảo nó hư dàn lạnh rồi chứ xe nào nóng như vậy, nội thất taplo nó nứt hết rồi của bền tại người thôi.
Lexus RX 350 2008 bị bệnh: Các cao nhân cứu giúp

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
1/8/15
129
90
28
53
E nghĩ ko phải vậy đâu a. Dqmtrieu là thằng tấu hài để vnexpress câu view thôi bác ạ. Với thằng samurai tam gì bên iphone nữa.
Tên dqmtrieu cái tên có chiếc vios limo thần thánh ? Tối ngày cứ hoan hoan cái miệng là xe toyota là nhất .... ! Cũng gì dqmtrieu mà mình ko bao giờ xem VNexpress.

Hạng D
21/12/14
2.251
8.096
123
Tên dqmtrieu cái tên có chiếc vios limo thần thánh ? Tối ngày cứ hoan hoan cái miệng là xe toyota là nhất .... ! Cũng gì dqmtrieu mà mình ko bao giờ xem VNexpress.
Vnexpress làm vậy để câu view thôi a ơi. Mà thằng vnexpress cũng nhảm lol lắm. Comt mang tính khách quan nó éo cho đăng

Hạng D
21/3/16
1.015
667
113
E nghĩ ko phải vậy đâu a. Dqmtrieu là thằng tấu hài để vnexpress câu view thôi bác ạ. Với thằng samurai tam gì bên iphone nữa.
Bác này nói phải đây, Dqmtrieu là trong hệ biên kịch của Vnexpress , câu view hiệu quả, lây nhiễm sang cả OS