Hạng C
24/1/12
554
448
63
Nếu giữa GLE và RX350 chạy ngoài đường em sẽ nhìn RX350
Còn về giá thì đúng là giá Lexus ở Vn ngày càng điên. Trước khi bán chính hãng ở VN ai cũng mong giá sẽ rẻ,nhưng không ngờ ngày 1 tăng. Như con ES 350 và GS350 giá quá điên...

Còn em thì nhìn GLE bác ạ :)
Ở Mẽo 1 con GLE 400 đắt hơn con Rx350 cả chục ngàn, về xứ thiên đường thì RX còn đắt hơn, mà cả 2 đều là xe nhập, thế mới tài. Doanh số giảm là chuyện đương nhiên.

Hạng B2
2/9/04
424
218
43
Còn em thì nhìn GLE bác ạ :)
Ở Mẽo 1 con GLE 400 đắt hơn con Rx350 cả chục ngàn, về xứ thiên đường thì RX còn đắt hơn, mà cả 2 đều là xe nhập, thế mới tài. Doanh số giảm là chuyện đương nhiên.
E cũng nhìn GLE như bác ạ, vì đơn giản em đều đã chạy cả con RX350 và GLE 400 trên cùng 1 cung đường là cao tốc Hà Nội- LC rồi, về độ chắc chắn, đầm xe thì nói thật RX350 chưa đủ khả năng so với con GLE.

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Điều này thể hiện tư duy mua xe của người VN đã thay đổi. Họ chú trọng nhiều hơn đến cái sướng khi cầm lái chứ không phải giá bán lại như trước. Ngoài ra việc lắp ráp trong nước giúp Mer đưa ra 1 cái giá rất cạnh tranh và có thể với tới dành cho nhiều người. Hy vọng Toyota VN sẽ lắp ráp Lexus và offer mức giá dưới 2 tỷ :))

Hạng C
8/8/16
650
545
93
Lexus thì được cái duy tu bảo dưỡng rẻ hơn Mercesdes nhưng xét tổng thể một chiếc xe và thương hiệu thì kém Mercedes quá nhiều. Tuy nhiên Lexus cứ bám vào cái bảo dưỡng rẻ để định giá xe cao chót vót và tự đặt mình ngang với Mercedes (ở VN). "Biết mình là ai" thì chắc Lexus sẽ cải thiện được doanh số sớm

• Like
Reactions: cdang
Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Điều này thể hiện tư duy mua xe của người VN đã thay đổi. Họ chú trọng nhiều hơn đến cái sướng khi cầm lái chứ không phải giá bán lại như trước. Ngoài ra việc lắp ráp trong nước giúp Mer đưa ra 1 cái giá rất cạnh tranh và có thể với tới dành cho nhiều người. Hy vọng Toyota VN sẽ lắp ráp Lexus và offer mức giá dưới 2 tỷ :))
Bác có quyền hy vọng và mình chắc chắn bác sẽ thất vọng nhiều tập... Toyota cũng lắp ráp tại Việt Nam đấy thôi, mà giá và chất lượng ko đi chung với nhau. Lexus Con "Thánh" mà lắp ráp giá dưới 2 tỉ thì ai mua Camry?

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Với toàn động cơ dung tích nào là 3.5, 4.6, 5.7l
Không khó hiểu khi Lexus khó tiếp cận được với khách hàng Việt Nam, dù nhiều người ở VN có tiền rất thích các dòng xe của Lexus nhưng cái giá bị đội do thuế vậy nhìn đã hoảng rồi nên họ sẽ phân vân chọn xe sang khác của Đức. VD con Lexus LX 570 khiến nhiều người như em phát cuồng nhưng với cái giá khoảng 8 tỉ thì phải cân nhắc lại, tầm đó mua được gần 2 con Mer full size như GLS 350 hoặc GLS 400 rồi
Có lẽ Lexus nên áp dụng dần động cơ tăng áp thì may ra mới cạnh tranh nổi với Mer

Hạng C
1/12/11
863
874
93
Mua Mez, BIM.. sau 5 năm còn bán, mua chiếc mới..
Nếu cầm tiền đó chỉ mua đc 1 Lexus sau 5 năm đã lỗi thời. Đó là chưa nói đến trang bị an toàn, tiện nghi mà các hãng xe Đức đem lại. Dân mua xe sang toàn dân kinh doanh, ng ta cũng tính nát ốc mới dám xuống tiền..
Ai bảo Lexus bền cứ mua.