Hạng F
22/7/13
8.996
40.479
113
Hi, em nghĩ bác nên đầu quân cho ông Warren Buffett luôn thì chắc tập đoàn Berkshire Hathaway sẽ có thêm nhiều tỷ đô lợi nhuận hàng năm vì bác tư tưởng kinh doanh quá giỏi ạ..:D...
Với GS350 em nhắc lại là máy 3.5 theo thuế 1.7 thì nó tăng là hiển nhiên so với S400..:D... Có lẽ về giá GS350 bác nên làm việc với lại bác Phúc, bác Quang nhà mình để giảm xuống bác ạ. Lexus sẽ rất cảm ơn bác luôn ý ạ!
Bác cho e hỏi, showroom ngoài ngay đầu adv với nvc họ bán xe lexus full ốp mà rẻ hơn xe hãng 2 tỏi là sao!? Hay ngoài chợ xe họ độ đc đồ luôn nhỉ?

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Bác cho e hỏi, showroom ngoài ngay đầu adv với nvc họ bán xe lexus full ốp mà rẻ hơn xe hãng 2 tỏi là sao!? Hay ngoài chợ xe họ độ đc đồ luôn nhỉ?
Chắc anh rai đang nói đến 570.
Chú em cũng vừa thi triển 1 em, đại loại là trước 1/7 ôm nhiều, h lòi mồm trả lãi nên giá cũng hơn giá cũ chút đỉnh thôi. Tại ko rõ trog nam sao, ngoài bắc h giá 570 ảo quá nên chơi luôn range rover cho khện, xem chừng cũng ế nhiều.
Nhưng hầu như lex của việt cũng gọi là full rồi, chỉ có mấy cái chệch làn, phanh khoảng cách là ko có thôi ( cũng chẳng dùng đc )

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng B2
7/6/15
251
329
63
38
sai đâu em ko biết chứ hôm trc 1/7 có đứa bạn nó rước 350 vìa. thấy vẫn mua ùn ùn. hic.
RX-350 bản này nhìn phê lòi mắt ha bác, hôm trước đi SG đậu bãi xe kế bên có 1 con trắng, nhìn hoài ko muốn bỏ đi, ko dám lại gần sờ luôn sợ chủ xe la :( :D
Hy vọng 4 năm nữa thuế rẻ lại, em bán nhà vẫn đủ tiền mua Rx-350 :D

Hạng B2
21/11/15
274
135
43
Thế bác nào thông thái giải thích cho e cái này với

Lexus RX200t trang bị động cơ 2.0L turbo ( EM LƯU Ý LÀ ĐỘNG CƠ 2.0L) --> Thuế suất nhập khẩu sẽ dc ưu đãi kha khá, và same thuế nhập với các dòng SUV, CUV động cơ 2.0L tương tự.

Vậy tại sao RX200t ở VN giá bán tới hơn 3 tỷ. Trong khi Audi Q5, Bmw X3 cũng động cơ 2.0L, cũng xe nhập khẩu thì giá chỉ tầm 2 tỷ 2- 2 tỷ 4 cho xe New? Khoản chênh lệch gần 1 tỷ đó Bay đi đâu.

Lý do đơn giản chỉ là set giá do thị hiếu người dùng ( Value- base pricing). Lexus dù sao dân ta cũng khá cuồng vì bán lại ít mất giá.
Chứ với cái giá 3 tỷ 1 cho con Lexus RX200t. E thà mua New Q7 2.0 còn hơn, chí ít cũng ăn dc cái thương hiệu, rộng rãi hơn, và cái đèn Pha Ma Trận full Led ( ăn đứt cái Bixenon của con RX 200t) :)

• Haha
Hạng B2
11/12/08
353
80
28
Chinh xac 3ty thi mua Q7 2.0 ngon hon nhieu!!! Rx 200t ko xung dang!!!! Con RX nua, gia tren troi ....!!!
ES250 so voi Mer E250 thi gia con chap nhan duoc tuy nguoi thich em ai tien nghi hay thich sang trong va cam giac lai.

• Haha
Hạng B2
11/12/08
353
80
28
Di nhien tuy nguoi tuy thi hieu, budget va quan trong la tuy su hieu biet thoi :).

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113

Lexus RX200t trang bị động cơ 2.0L turbo ( EM LƯU Ý LÀ ĐỘNG CƠ 2.0L) --> Thuế suất nhập khẩu sẽ dc ưu đãi kha khá, và same thuế nhập với các dòng SUV, CUV động cơ 2.0L tương tự.

Vậy tại sao RX200t ở VN giá bán tới hơn 3 tỷ. Trong khi Audi Q5, Bmw X3 cũng động cơ 2.0L, cũng xe nhập khẩu thì giá chỉ tầm 2 tỷ 2- 2 tỷ 4 cho xe New? Khoản chênh lệch gần 1 tỷ đó Bay đi đâu.

Lý do đơn giản chỉ là set giá do thị hiếu người dùng ( Value- base pricing). Lexus dù sao dân ta cũng khá cuồng vì bán lại ít mất giá.
Chứ với cái giá 3 tỷ 1 cho con Lexus RX200t. E thà mua New Q7 2.0 còn hơn, chí ít cũng ăn dc cái thương hiệu, rộng rãi hơn, và cái đèn Pha Ma Trận full Led ( ăn đứt cái Bixenon của con RX 200t) :)
Mặc dù ko thích chính sách lexus lắm, nhưng em cũng ko đồng ý quan điểm này.
Đầu tiên là nếu q5 mà lên option như rx thì cũng giá cũng tương đối sóc, nữa là em chỉ xếp q5 cùng với nx (nhưng ngồi thực tế nx vẫn rộng hơn q5). Rx là đâu đó ngang x5 nhưng ngắn hơn q7, nhưng chỉ xét về không gian thì chắc rx ngồi rộng thênh thang nhất. ( nhưng cốp lại bé với lồi lên hơi mất thẩm mỹ )
Còn hồi em xem q7 2.0 option cũng tậm tịt lắm, ko biết matrix có sẵn ko, hình như mất thêm 200 củ nữa.
Thực ra theo "nghiên cứu của em", với xe nhập khẩu, audi giống pors là chính sách báo giá bản base rất chi là sida, thêm option thì đắt lòi, bmw thì toàn cho bản base, đc cái rẻ chơi với mer nhằm dụ dỗ đội sinh viên mới ra trường với dân chơi chọc phá độ đẽo, lex thì thường là full, giá cũng tới nóc chùn hết cả tay, cứ theo quy chuẩn này áp theo nhu cầu rồi mua.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
21/11/15
274
135
43
Mặc dù ko thích chính sách lexus lắm, nhưng em cũng ko đồng ý quan điểm này.
Đầu tiên là nếu q5 mà lên option như rx thì cũng giá cũng tương đối sóc, nữa là em chỉ xếp q5 cùng với nx (nhưng ngồi thực tế nx vẫn rộng hơn q5). Rx là đâu đó ngang x5 nhưng ngắn hơn q7, nhưng chỉ xét về không gian thì chắc rx ngồi rộng thênh thang nhất. ( nhưng cốp lại bé với lồi lên hơi mất thẩm mỹ )
Còn hồi em xem q7 2.0 option cũng tậm tịt lắm, ko biết matrix có sẵn ko, hình như mất thêm 200 củ nữa.
Thực ra theo "nghiên cứu của em", với xe nhập khẩu, audi giống pors là chính sách báo giá bản base rất chi là sida, thêm option thì đắt lòi, bmw thì toàn cho bản base, đc cái rẻ chơi với mer nhằm dụ dỗ đội sinh viên mới ra trường với dân chơi chọc phá độ đẽo, lex thì thường là full, giá cũng tới nóc chùn hết cả tay, cứ theo quy chuẩn này áp theo nhu cầu rồi mua.
Trạng bị tiêu chuẩn Matrix Led bác nhé, cả bản 2.0 và bản 3.0 cho xe Q7, bạn e mới lấy xe đây. Mình nói là nói về phân khúc xe, RX trình độ đâu mà so sánh với X5 và Q7. Riêng về khoản rộng rãi. RX là xe 5 chỗ, X5 và Q7 là dòng 7 chỗ. Nói chung e đề cập là đề cập vấn đề giá nó vô lý thôi

Hạng B2
14/9/10
457
196
43

RX200t use Twin turbo nha bác. Q5, X3 chỉ use turbo đơn thôi ạ. Mà RX200t hãng ăn dày thiệt chứ. Chưa 1/7 giá chênh lệch 240tr à, mà option thì thiếu vài món, màn hình bé hơn chút, loa hàng hiệu, máy 3.5, đèn full led. Mà hỏi giá bộ đèn rx350 để thay rx 200t trong hãng bán hết 180tr. Chứng tỏ lexus rx200t bán mắc thiệt chứ.

• Like
Reactions: hoanganhdhyhp