Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
RE: Lifan 1.3 vs Matiz SE

Trích đoạn: bmwtau

Chào các bác
đến hôm nay em vẫn chưa sang Nguyễn Văn Cừ được vì bận quá, trong lúc chuẩn bị thì anh em bạn bè cứ khuyên mua Camry đời thấp cho nó lành. Tiện thể cho em hỏi các bác với: Cái Camry (loại màu xanh lá cây đậm), cái thì có chữ GLI cái thì có chữ Grande... , thân rất dài (dài bằng Magnus) thì ở đời bao nhiêu ạ? Cái đấy với tầm tiền 13K của em có mua được ko?
Em hỏi ngu, các bác đừng cười nhé, trả lời em tỷ mỉ chút
Đèn hậu thẳng là đời 99-00, còn vát là đời 01-02. Gli là 2.2 còn Grande là 3.0
Cho em hỏi sao giá bèo thế bác?[8|]

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Hà hà, thế là bác chưa kịp rước con Lifan phải k? may cho bác đấy.
Grande có vẻ họp lý đấy. Em thì k rõ đời, nhưng mà chạy rất lành. Công ty cũ của em toàn mấy con này chạy cho khách du lịch. Em ngồi cái này quá nhiều rồi (ngày trước làm guide mà). Ngon đấy, chạy con này người ta k cười mặc dù biết là rẻ tiền, còn chạy lifan người ta cười mỉm đấy. Người ta bảo là ít tiền, thích xe hơi nhưng lại k biết mua xe.:D:D:D

Hôm qua đọc trên dântrí em thấy nói đại diện PR hãng BMW tại VN đang xem xét bồi thường cho 1 trường hợp sai sót đáng tiếc do lỗi sản xuất.
Sự việc đại thể như sau: 1 khách hàng HN trong khi điều khiển xe tại phố Hàng Bài do gặp chướng ngại vật đột xuất nên đã phanh gấp. Hệ thống ABS và cân bằng điện tử cũng như hệ thống giảm chấn hoạt động quá nhạy đã khiến chiếc xe theo lực quán tính văng tròn 360 độ. Lực đàn hồi vỏ xe lớn đã làm cánh quạt của hệ thống làm mát gãy đôi và văng theo đường gió điều hoà...cắm thẳng vào mặt người lái. Kết quả của vụ tai nạn đã làm người lái mất hết ...lông mày, lông mi và râu ria bong tróc.
Được biết chiếc xe trên mới đăng kí biển 30H, logo BMW nhưng máy 1.6 và được sản xuất tại Bắc Kinh theo dây chuyền kỹ thuật sản xuất Tàu khựa.
Em thấy lo lắng quá:D

VIP CARD MEMBER
8/1/06
292
0
16
41
Hà Nội

@phongcbc: em ở Hà Nội mà có nghe được vụ nào giật gân như vậy đâu, bác cứ đùa.:D
@bmwtau: em kính mời bác cứ mua về dùng thử, đằng nào mấy bác ở Tề Lỗ, Vĩnh Phúc (chuyên kinh doanh sắt vụn) hay lò gang thép Thái Nguyên chả đến tìm bác:D:D

Tập Lái
9/5/07
30
0
0

Các bác cứ trêu em, em đang chuyển sang tìm Lac rồi, bác nào bán không ạ 15K đổ về. Em cảm ơn và sẽ cố có thêm 2K cho cái vụ này (cố mãi mới được 13K, giờ lại cố)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác mà cố được 15K không chừng gặp xe ngon: Mê qúa..Cố lên bác 20K luôn:D Không lại tiếc.

Tập Lái
11/12/06
18
0
0

Trích đoạn: bmwtau

Các bác cứ trêu em, em đang chuyển sang tìm Lac rồi, bác nào bán không ạ 15K đổ về. Em cảm ơn và sẽ cố có thêm 2K cho cái vụ này (cố mãi mới được 13K, giờ lại cố)
Tôi thấy "cố" mấy việc khác vợ cả ủng hộ dữ lém, không biết việc này có ủng hộ không?:):):D

Tập Lái
12/10/05
37
0
0

May mà bác bmwtau chưa mua, chứ không thì... :D

Hơn nữa, "Lifan fail in crash test!" ở Thổ Nhĩ Kỳ nên không có cửa đưa vào thị trường các nước khác, ngoại trừ Việt nam và... Azerbaijan :(
[link]http://www.chinacarforums.com/forum/showthread.php?t=1753[/link]

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/11/06
229
1
16
53
Hà Nội

Bác có quả hình độc đắc thế, quả này Lifan hết cửa rồi, mà sao trông giống ở VN thế nhỉ

Tập Lái
16/6/06
17
0
0
53

Cách đây một tuần, em thấy 1 em Lifan chạy trên đường Ng Văn Cừ (HN) đeo biển 29Z-0xxx, em chưa hiểu sao lại: 29Y->30H->29Z là sao? có bác nảo tỏ tường, nói cho anh em hiểu với.