Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Em tổng kết lại các ý kiến đã được đại hội thông qua lên trang đầu nhé:

1. Bảng Ranking sẽ theo dõi xuyên suốt các giải OTC cũng như tính đến các giải khác mà Oser xuất quân tham gia (từ khi OTC thành lập -26/8/2007- đến thời điểm cập nhật), không refresh như cách tính 52 tuần của ATP, coi như ghi nhận sự nghiệp tennis của các OSer).

2. Oser nào tham gia đều các giải OTC đều được cộng điểm

3. Tính điểm chia 3 cấp:
- các giải OTC (trình B), giải "làng", CLB, Cty, Giao hữu..
- các giải OTC (trình A), các giải khác mở cho nhiều đối tượng tham gia (như TTVNOL, PMH, Bình Dương...), giải ngành khu vực...
- giải nặng và bán "nặng" (cỡ toàn quốc, toàn ngành...).

Như vậy, ai đạt được điểm nào ngoài OTC báo cho BTC biết để cập nhật và cộng điểm (chỉ ghi nhận thành tích từ bán kết trở đi). Hình ảnh đưa vào phòng truyền thống và điểm ghi nhận ở đây.

4. Thường OS hay tổ chức vòng đầu đấu vòng tròn, sau đó lấy 8 đầu bảng vào 1/8 nên đối với cá giải tổ chức như vậy: nếu thành tích từ các VDV từ vòng 1/32 đến 1/8 sẽ được tính như sau: ai vào 1/8 tính điểm 1/8, ai đấu bảng có trận thắng sẽ được điểm 1/16, ai thua hết điểm 1/32, động viên các vdv không qua duoc vòng bảng nhưng cũng có trận thắng.

5. Tất cả các bác trên A sẽ được khởi đầu bằng 90 điểm (tương đương hạng 3 B và thăng hạng). Khi nào bác A nào rớt xuống B thì mất 90 điểm này

6. Nhất nhì đơn B sẽ bắt buộc lên A, Nhất nhì đôi thì tuỳ chọn. VDV chân yếu tay mềm rơi lại xuống B bị trừ 90 điểm.

===========================================
Kết quả thử nghiệm khá hoàn chỉnh đầu tiên nè các bác:

Last edited by a moderator:
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
RE: OTC Race và OTC Ranking

hay chơi theo cái này hén các bác, áp dụng vào OS và VN luôn :D

Trích đoạn: SG_Blue

Nhìn 2 bảng xếp hạng ATP Ranking và ATP Race thì chúng ta thấy thứ tự của các cây vợt đều khác nhau... vậy tại sao lại có sự khác biệt như thế?

-ATP Race là tổng số điểm mà 1 VĐV kiếm được kể từ đầu năm đến cuối năm bắt đầu từ con số 0.... tổng số điểm ATP Race được tính để xác định 8 cây vợt mạnh cuối năm tham dự giải Master Cup và xác định ngôi vô địch của cả năm đó.
-ATP Ranking là tổng số điểm được tính trong 52 tuần liên tục... liên tục ở đây có nghĩa là nếu giải bắt đầu từ tuần thứ 1 2008 thì số điểm được tính từ tuần thứ 1 2007 đến tuần thứ 1 2008, vd hôm nay là tuần thứ 5 2008 thì tổng số điểm sẽ được tính từ tuần thứ 5 2007 đến hôm nay... vì vậy mà số điểm trên ATP Ranking sẽ liên tục trồi sụt hoặc giữ nguyên sau mỗi tuần phụ thuộc vào thứ tự tuần đó năm ngoái và năm nay tay vợt đó có thi đấu hay ko. Và ATP Ranking được tính để xác định hạt giống và hạt lép cho 1 giải của hệ thống ATP.

Qua 2 bảng điểm này ta thấy số điểm khá chênh lệch vậy họ tính điển như thế nào thì các bác xem sau đây:

(Tóm tắt từ www.atptennis.com)

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

em ủng hộ 2 tay luôn nhưng chắc tính theo kiểu của SG_blue cho nó pro !!! bác nào gắn bó với OTC và tham gia đủ tất cả các giải thì điểm sẽ cao, vụ này chắc phiền chuyyên gia đâm guốc giúp dùm luôn hén ?? thậm chí em còn liệt kê và tính số $ ...thưởng của các VĐV OS để nhìn vô cho nó máu
vì thật ra giải thưởng OS còn cao hơn nhiều so với các giải phong trào khác !!

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Rồ quá...khiếp quá,hihi:D:D:D

Hạng B2
8/11/07
367
1
0
53
Vietnam

Trích đoạn: Duy siena

em ủng hộ 2 tay luôn nhưng chắc tính theo kiểu của SG_blue cho nó pro !!! bác nào gắn bó với OTC và tham gia đủ tất cả các giải thì điểm sẽ cao, vụ này chắc phiền chuyyên gia đâm guốc giúp dùm luôn hén ?? thậm chí em còn liệt kê và tính số $ ...thưởng của các VĐV OS để nhìn vô cho nó máu
vì thật ra giải thưởng OS còn cao hơn nhiều so với các giải phong trào khác !!
Bác Duysiena, kiểu của Bác đâm- guốc đã Pro lắm rùi, kiểu của Bác SG_blue là kiểu nào nữa ạ? Em có nghe nói gì đâu?:D
Em ủng hộ ý Bác, ai gắn bó với OTC thì sẽ đựơc ưư ái cộng điểm. Nhưng theo dõi vụ này hơi mệt, vậy Bác đâm guốc có được phát lương không Bác nhỉ?[8|]:D:D

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Bác Duysiena, kiểu của Bác đâm- guốc đã Pro lắm rùi, kiểu của Bác SG_blue là kiểu nào nữa ạ? Em có nghe nói gì đâu?
à không !! 2 bác ấy là cùng ý đấy chứ , ý em là bác dawmgoodman sẽ lên cái " bãng vàng " giống như ATP làm vậy , tạm thời số điểm của bác dawmgoodman là thế , sao này BTC OTC sẽ nghiên cứu để đề xuất số điểm ( giống như ATP đã làm ) cho những giải khác .
ví dụ : - giải nội bộ của OS ( như ngày 30/03 sắp tới ) thì số điểm của các VĐV sẽ như dawmgoodman đề xuất ở trên
- Giải OS open ( nếu có ) thì số điểm sẽ cao hơn ) , giống như ATP vậy : giải master serie, rồi grand slam ,.....
- nói chung giải trong hệ thống quần vợt do OS tổ chức sẽ có điểm , các VĐV sẽ được trân trọng đem vào ...." trưng bày" trong phòng truyền thống ( topic phòng truyền thống ) với tất cả niềm ....kiêu hãnh và ngưỡng mộ !!

Hạng B2
8/1/08
220
0
0

Em có chút hiểu biết về cách tính điểm của ATP, hóng hớt tí để các bác tham khảo xem sao trong cách tính điểm.
ATP tính điểm có cả cộng và trừ nhằm duy trì tính cạnh tranh trong cả con đường sự nghiệp của các tay vợt chứ không phải xét ở năm hoặc giải đâu. Vì thế duy trì vị trí số 1 ở tennis rất khó, khó hơn nhiều môn golf, vì golf không bị trừ mà chỉ có cộng.
Nôm na là điểm số của năm nay được cộng thêm hay bị trừ là hiệu số của điểm đạt được năm nay so với năm ngoái ở cùng 1 giải đấu. Nghĩa là nếu năm nay vào sâu hơn năm ngoái thì được cộng điểm dôi ra, nếu bị loại sớm hơn sẽ bị trừ đi, còn giữ nguyên thành tích thì điểm được giữ. Roger vừa rồi bị trừ 500 điểm ở Dubai vì vô địch năm ngóai, nhưng năm nay bị loại ở vòng 1. Indian Wells sắp tới Roger sẽ khỏe vì năm ngoái bị Canas loại vòng 2, còn Rafa và Nole sẽ rất khó kăn vì cùng vào chung kết, và Rafa vô địch.
Hay mình chơi như thế này luôn cho nó máu. Vì đây là cách tính rất dễ phát hiện những tay vợt có mức tiến bộ nhanh và duy trì phong độ dài lâu.
Các bác tính toán đi, vì có chấm điểm thì phong trào mới được bền lâu, chứ không chóng tàn thì dở lắm

Hạng C
28/5/07
543
34
28

Em vote 1 phiếu cho ý của bác Capn