Hạng C
4/6/11
893
2.122
93
Quận nhì
Dốc nầy gặp Em là tèo chắc . Kẹt xe ở dốc cầu mà còn muốn bị tuột nữa là ...

Hạng C
19/6/08
862
13
18
www.otosaigon.com
4BVN nói:
Mùng 6 tết cả đoàn 3 chiếc lên Thiền viện Trúc Lâm chơi, không ngờ đông quá mức chịu đựng, xe kẹt cứng trên đỉnh dốc, bò từng cm một tiến lên, không thể đạp thắng chỉ dùng côn + ga để giữ xe và nhít từng chút một gần 10 phút mới qua được 10m dốc cuối cùng, lên tới nơi bố côn khét lẹt, xe bạn mình là suzuki APV số tự động mà cũng khét lẹt luôn. Vào bãi đậu xe toàn là mùi bố cháy, đáng sợ cái dốc này thiệt.
Bác nào tài mới mà chạy số MT đặc biệt cẩn thận vào các dịp lễ tết tại cái dốc này nhé.
Lần sau bác đi từ hướng Dinh III xuống, đỡ phải lên con dốc đó.
Hướng từ Dinh III xuống gần hơn, và đường tốt hơn.

Hạng D
4/11/11
1.141
26
38
57
TP HCM
Hè năm 2011 em đã thĩnh giáo con dốc này bằng em morning còi mà cõng tới 6 người lận ( 4 người lới & 2 F1 ),vì lần đầu tiên em cầm tài nên chưa có kinh nghiệm đi tuyến này nên khi lên dốc mà em chơi số 2, cũng may hôm đó không bị kẹt xe nhưng khi em đến gần đỉnh dốc thì xuất hiện rất nhiều du khách cứ băng ngang qua đường làm cho vợ 2 của em mất đà ,thế là em âm côn trả lại số 1 thì hỡi ơi vợ 2 bị tuột dốc. Lúc đó trên xe các bà la chí chóe còn em thì run như cày sấy nhưng em định thần được và đạp thắng lúc đó xe tụt dốc cả mét mới đứng lại. Phải mất vài giây lấy lại bình tĩnh em mới tiếp tục bò lên đến nơi gởi xe. Bây giờ nghĩ lại còn thấy hãi không dám nhắc đến nữa. Cám ơn bác Dalat lần sau em sẽ đi theo lối Dinh III !

Hạng C
24/10/10
857
116
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
dragon nói:
Các bác đi TVTL thì đừng đi đường đèo Prenn vào mà đi đường Triệu Việt Vương nối dài từ Dinh 3 đi ra sẽ không phải leo cái dốc này (chỉ đi xuống nó nếu muốn ra lại đèo Prenn), nếu kẹt xe cũng không bị tình trạng như vầy bác. :)
Bác rồng này đúng nè, em đã đi đường này hôm hội hoa, không phải leo dốc như bác chủ, hehehehe.

Hạng D
21/6/09
1.810
80
48
TP Mai anh đào
ở Đà lạt dốc cao như vậy dù dừng giữa dốc cũng không ngại bằng việc rúc đầu vào dốc hẹp rồi không có chỗ quay đầu phải de ngược lên, gặp xe dẫn động cầu trước mới tồi tệ. Em có lần ở phải gọi cứu hộ lôi lên.

Hạng B2
26/11/11
183
4
0
Taliban
Em từng kẹt tại dốc đó rồi, lúc đó em mới cảm nhận được cái ưu của số tự động so với số sàn. Số tự động xe 2.0 trở lên thì không lo lắng gì với cái dốc Thiền Viện Trúc Lâm ấy hết.

Hạng C
16/5/11
595
59
28
33
Có Bác nào đi qua mấy con dốc này chưa? Sau khi đi rút ra bài học là chọn xố phù hợp ngay từ chân dốc, tránh để xe đuối rồi trả xố rất nguy hiểm. Thường là 1
Sợ nhất: Lên đỉnh Lang Biang ( Đà Lạt )
Sợ nhì : Lên ngọn Hải Đăng ( Vũng Tàu )
Sợ ba : Chùa Chơn Không ( Vũng Tàu )

Hạng C
24/10/10
857
116
43
Gò vấp, HCMC
www.facebook
xecatang nói:
ở Đà lạt dốc cao như vậy dù dừng giữa dốc cũng không ngại bằng việc rúc đầu vào dốc hẹp rồi không có chỗ quay đầu phải de ngược lên, gặp xe dẫn động cầu trước mới tồi tệ. Em có lần ở phải gọi cứu hộ lôi lên.
Bác cà tàng làm em nhớ một pha chui đầu vào dốc xuống của một con hẻm nhỏ ở DL bởi nhìn theo con GPS ghẻ của anh bạn, hehehehe. Xe hắn chạy trước, xe em theo sau, đụng con hẻm cụt, trời tối, may mà nó có một chỗ cuối hẻm để thằng bạn mất 30p mới quay được đầu với 3 khách trong xe làm lơ, mà nó quay được đầu thì nó đủn em lên à??? Thế là em phải de ngược lên, hehehehehe, bà mịa nó em toát mồ hôi hột với đoạn đường de cỡ 200m, hú hồn! Giờ em ngồi gõ phím mà còn choáng, hehehehe.