Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Mùng 6 tết cả đoàn 3 chiếc lên Thiền viện Trúc Lâm chơi, không ngờ đông quá mức chịu đựng, xe kẹt cứng trên đỉnh dốc, bò từng cm một tiến lên, không thể đạp thắng chỉ dùng côn + ga để giữ xe và nhít từng chút một gần 10 phút mới qua được 10m dốc cuối cùng, lên tới nơi bố côn khét lẹt, xe bạn mình là suzuki APV số tự động mà cũng khét lẹt luôn. Vào bãi đậu xe toàn là mùi bố cháy, đáng sợ cái dốc này thiệt.
Bác nào tài mới mà chạy số MT đặc biệt cẩn thận vào các dịp lễ tết tại cái dốc này nhé.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Cái dốc này gần như dốc ngược, kẹt xe mà bò trên này thì đúng là... quá nguy hiểm. Trình yếu thì nguy hại đến xe đi sau. Cảm ơn cụ chủ.

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Các bác đi TVTL thì đừng đi đường đèo Prenn vào mà đi đường Triệu Việt Vương nối dài từ Dinh 3 đi ra sẽ không phải leo cái dốc này (chỉ đi xuống nó nếu muốn ra lại đèo Prenn), nếu kẹt xe cũng không bị tình trạng như vầy bác. :)

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Trước khi lên dốc này nhà chùa đã cảnh báo trước Anh em bằng dòng Chữ trên tường rùi....về số 1 hong à....ai mà đang lên ngon trớn rùi vô số 2 thì té khói luôn....matiz còn lên dốc này ổn ,nhưng xác nhận là máy rất nóng và có mùi khen khét chút.....mỗi khi Đông mình rút kinh nghiệm quan sát trước nếu vắng mình mới lên chùa....lên chùa mình thích Yên tỉnh chứ bát nháo,ồn ào quá mất hết Thanh tịnh và Trang nghiêm của chùa chiềng hết...

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
4BVN nói:
Mùng 6 tết cả đoàn 3 chiếc lên Thiền viện Trúc Lâm chơi, không ngờ đông quá mức chịu đựng, xe kẹt cứng trên đỉnh dốc, bò từng cm một tiến lên, không thể đạp thắng chỉ dùng côn + ga để giữ xe và nhít từng chút một gần 10 phút mới qua được 10m dốc cuối cùng, lên tới nơi bố côn khét lẹt, xe bạn mình là suzuki APV số tự động mà cũng khét lẹt luôn. Vào bãi đậu xe toàn là mùi bố cháy, đáng sợ cái dốc này thiệt.
Bác nào tài mới mà chạy số MT đặc biệt cẩn thận vào các dịp lễ tết tại cái dốc này nhé.
Cùng lúc với bác nè... Sao không thấy "đồng bọn" ta? ( Xe tui có dán Logo trước - sau nè...!:))

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Em cũng lên Mùng 6 TC 5 xe có dán Logo và bộ đàm kênh 1, sau đó vào hồ Tuyền Lâm và đi thẳng Đá Tiên chém thịt rừng mà em có gặp đồng bọn nào đâu?

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Gặp kẹt xe trên dốc cao và dài như vầy thì thà chết còn sướng hơn. Mùng 5 em ghé Datala rồi về luôn nhưng qua TVTL thấy kẹt cứng.
Tks bác chủ .

Hạng B2
10/3/10
175
112
43
Em leo dốc chùa núi Châu Thới Bình Dương kinh khiếp không kém

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Dốc núi Châu thới ghê vì tâm lý mình cảm thấy kg an toàn 2 bên trống hoác , rủi xẩy xuống thì chỉ có bà đỡ.