1/8/08
4
0
0
E đang chạy chiếc ISUZU đời 2005 AT mà ồn qúa,muốn đi cách âm mà không biết ở TPHCM có chỗ nào làm ok mà giá khoảng bao nhiêu.có bác nào biết chỉ rùm e cam ơn nhiều.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.215
113
48
TP.HCM
RE: Lính mới Kính chào các bác,E cần hỏi cái.

Cách âm chiếc xe này thì khó lắm bác ạ, em cảm nhận chẳng hiệu quả mấy. Em đã lót cách âm thêm 5 cánh cửa nhưng không thấy gì đáng kể, bác có thể làm thêm trần nếu muốn. Sàn Hilander khá dày rồi. Hồi đó tài xế em chạy ra ADV làm thôi, bác có thể chờ các anh em khác tư vấn hoặc rảo ra khu ADV hoặc ra Âu Mỹ, Saigon part... nhưng nói thật em không tin lắm vào hiệu quả :)

1/8/08
4
0
0

Chà!đau đầu đây.nhưng rù sao e vẫn rất thích chiếc xe này số tự động nhưng cũng rất ít hao dầu chỉ khoảng 9l thôi à.

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai

hồi em wa bọn Âu Mĩ tụi nó đòi 16 chai :mad:, sợ quá nên hổng làm, hiện tại em nó vẫn như thế but e thấy đâu đến nỗi ồn wá đâu, chỉ ù thôi, but nếu biết cách chạy thì sẽ k ù đâu, xe e MT

Tập Lái
1/2/08
45
4
8

[8D]Tiếng ồn của dòng xe chạy máy dầu phần lớn là do sự rung của động cơ, dẫn truyền lên toàn xe. Và trong không gian kín của cabin xe, âm thanh phản hồi qua lại gây ra cảm giác ù ù tai. Với công nghệ ngày càng được cải tiến cả công nghệ kỹ thuật lẫn kiểu dáng thiết kế đã giảm được phần nào đáng kể khuyết điểm đó.
[8|]Theo ngu kiến của em, sau 1 khoảng thời gian chinh chiến, các bộ phận sẽ có sự hao mòn qua thời gian. Trong đó cao su chân máy cũng không ngoại lệ - khoảng mí trăm k tùy xe(đây cũng là 1 bộ phận trong đường dẫn truyền chính sự rung của máy đến toàn thân xe), Nhưng ngặt nỗi, sự hao mòn của cao su chân máy diễn ra từ từ theo quá trình lão hóa của cao su, nên không có sự rõ ràng chính vì thế khách hàng không muốn thay:(. Trong khoảng thời gian đó các anh nhà ta cũng đã quen với "những lời lải nhải" của vợ 2 nên không buồn bực jì nữa.
Trên đây là kinh nghiệm nhỏ lẻ của em. Có jì xin các bác chỉ thêm ạ!:D

Tập Lái
5/8/08
3
0
0

Theo Em Bác đừng làm cách âm làm gì , Em đi HL 4 năm rồi lâu lâu em đổ Halotech bảo dưỡng động cơ thấy máy nổ êm và cảm thấy đỡ rung hơn

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.470
2.215
113
48
TP.HCM

Bác dùng halotech thường xuyên không? Có hiệu quả rõ không bác? Bác cho anh em thông tin với :)

Tập Lái
5/8/08
2
0
0

:D:D Em thì nghe tiếng ồn quen rồi, lên chạy xe khác nó yên tĩnh quá buồn ngủ lém :D:D

Tập Lái
5/8/08
3
0
0

Mình đổ Halotech 3 lần rồi , 1 lần khi xe 3 vạn km , lần 2 5 vạn , lần 3 vừa mới đổ 7,6 vạn . Sau mỗi lần đổ cảm giác máy êm và khỏe hơn .
Halotech có số từ 1 tới 8 ( số 1 hình như bảo đưỡng động cơ khi 2 vạn , số càng lớn thì bảo dưỡng khi số km càng nhiều ).
một hộp Halotech có 3 lọ ,khi nào đổ thì trộn với nhau .Giá 1 hộp khỏng 400K
Bác nào quan tâm thử ra đại lý của nó xin cái đĩa CD giới thiệu