Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
khó hình dung quá các bác, bác nào có video hay hình gì cụ thể giúp em với?
Đơn giản vầy nè bác: có đoạn đường bờ kè cho phép chạy hai chiều, nhưng 1 cắm dư một biển báo đường 1 chiều.:)

Còn khúc trên là các bác ấy phàn nàn biển báo cấm ô tô rẽ phải bị khuất nên phải nộp bánh mì.:)

Hạng B2
11/3/16
211
203
43
35
TP.HCM
Đoạn này em cũng thường đi tắt qua Lũy Bán Bích, có lần cũng không thấy bảng cấm ô tô rẽ phải nhưng thấy bảng cấm ô tô ngay giao lộ nên phải chuyển hướng ra Tân Hóa. Lò Bánh mì đứng ngay giao lộ Tân Hòa Đông - Đặng Nguyên Cẩn, chú nào lú đầu ra là dính ngay.

Hạng C
17/6/15
815
1.346
93
Đơn giản vầy nè bác: có đoạn đường bờ kè cho phép chạy hai chiều, nhưng 1 cắm dư một biển báo đường 1 chiều.:)

Còn khúc trên là các bác ấy phàn nàn biển báo cấm ô tô rẽ phải bị khuất nên phải nộp bánh mì.:)
Có biển báo đường 1 chiều thì sao cho phép chạy 2 chiều vậy bác?

Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
Có biển báo đường 1 chiều thì sao cho phép chạy 2 chiều vậy bác?
Đầu đường bên kia không có biển cấm. Vậy mới có chuyện nói bác Chánh muốn dê trắng, dê đen cụng nhau.

Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
Đầu đường bên kia không có biển cấm. Vậy mới có chuyện nói bác Chánh muốn dê trắng, dê đen cụng nhau.

Hôm nay có dịp đi ngang, chộp 1 phát cái biển báo đường 1 chiều bị dư

Lò bánh mỳ ngã 4 Kênh Tân Hóa - Đặng Nguyên Cẩn

Hạng B2
27/6/13
157
1.028
93

View attachment 579835
Thanks bác, em đi ngang để ý thì thấy đúng như bác nói thật. Cũng update thêm là hôm nay anh chánh đã cho chặt cây xanh che mất tầm nhìn rồi. Chắc ảnh cũng có coi OS :)

Hạng D
21/7/07
1.151
8.916
113
Thanks bác, em đi ngang để ý thì thấy đúng như bác nói thật. Cũng update thêm là hôm nay anh chánh đã cho chặt cây xanh che mất tầm nhìn rồi. Chắc ảnh cũng có coi OS :)

Nếu ảnh có coi OS thì nên thay ngay bằng biển báo đường 2 chiều. Từ ngã tư giao với Hòa Bình về đến đây là đường 1 chiều OK. Nếu thấy biển đường 1 chiều sẽ tiếp tục giữ lane bên trái đâm trực diện xe chiều ngược lại. Còn nếu thấy biển báo đường 2 chiều sẽ nép qua bên phải chừa làn xe đối diện.

Lý do Chánh không cấm chiều bên kia là để có đường thoát nhanh cho luồng xe muốn về hướng Tân Phú-Đầm sen mà lại quên tháo biển đường 1 chiều này.:mad:

Hạng D
6/4/16
2.009
6.566
113
quan6 tphcm
tân hóa quẹo dọc bờ kênh bác nào muốn di ra kinh duong vương thì cứ đi thẳng dọc theo kênh ra cầu ông buông cho khỏe.
lúc trước chưa có cấm quẹo ra ngã 4 tân hòa đông e hay đi thẳng cho lành quẹo vô ngã 4 kẹt xe kinh khủng

Hạng B2
22/2/16
140
75
28
38

View attachment 579835
túm lại là chỗ này mình đi thẳng qua lun hướng về cầu ông Buông được phải ko bác? em nhớ khúc này 2 chiều xe taxi cũng chạy ầm ầm mà!