Hạng B2
14/4/15
491
2.649
93
Xe mình đã dán thẻ thu phí tự động đợt làm kiểm định vừa rồi. Không biết do dán trên kính lái máy không đọc được hay sao mà khi đi vào làn thu phí ở cầu Phú Mỹ nó tự động bật barrier, mà phải đợi nhân viên nhập bằng tay vào máy tính để mở thanh chắn cho qua.

Hạng D
9/1/16
1.665
3.235
123
48
Sài Gòn
ụ moá cái bọn VETC nu như pò!...
nó bắt người ta phải nạp tiền vào thẻ, mỗi lần nạp là mất phí, nạp vào rồi méo lấy ra được!... tiền nhàn rỗi của người ta nó xơi cứ như đúng rồi!...
có thẻ mà không nạp tiền hay đang chạy chưa kịp nạp, không đủ tiền thì méo đi được!...
nếu nó cho kết nối với tài khoản của người dùng, đi bao nhiêu trừ bấy nhiêu thì đâu có lùng bùng mãi vậy!...
View attachment 2283814
Dạ, Đồng ý với bác vụ trừ thẳng vô tài khoản liên kết. Nhưng dán cái ETC thấy nó văn minh hơn. Em đi cao tốc ở Đài Loan (nó có đúng 1 đường từ Bắc đến Nam, nên làm cao tốc chạy đã lắm), thấy một số xe hết tiền, họ tấp vào trạm dừng chân, mua và dán lại trên đèn. HÌnh như bên đó, hết tiền nó cứ cho chạy, rồi phạt vào trừ vào tài khoản, xem như một hình thức vi phạm, nên phải dừng trạm nạp tiền. 100% tuyến đường không có trạm thu phí như mình, tiện lắm các bác ạ, không phải dồn xe chờ mua vé (thời buổi này mà còn xé vé rồi ngồi bán vé, sao sao đó).

Hạng D
14/8/11
4.167
87.979
113
Ai cũng có lần nhầm lẫn trong cuộc đời !!
Vấn đề còn lại là biết việc mình nhầm đã làm phiền nhiều người khác để lần sau cẩn thận hơn như anh chủ là ổn !!
Một điều nữa là do bọn thiết kế trạm nó ko tính trước điều này. Nếu nó thiết cái làn thu tự động so le và trước làn thu vé bằng tay khoảng chục mét và có khoảng hở mở đóng linh động để xe lỡ chui vô thì phạt cứ phạt nhưng nhân viên mở luôn để xe lách sang cửa mua vé mà không phải lùi cả hàng hay bắt xe sau chờ đợi thì ổn hơn .

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Dạ, Đồng ý với bác vụ trừ thẳng vô tài khoản liên kết. Nhưng dán cái ETC thấy nó văn minh hơn. Em đi cao tốc ở Đài Loan (nó có đúng 1 đường từ Bắc đến Nam, nên làm cao tốc chạy đã lắm), thấy một số xe hết tiền, họ tấp vào trạm dừng chân, mua và dán lại trên đèn. HÌnh như bên đó, hết tiền nó cứ cho chạy, rồi phạt vào trừ vào tài khoản, xem như một hình thức vi phạm, nên phải dừng trạm nạp tiền. 100% tuyến đường không có trạm thu phí như mình, tiện lắm các bác ạ, không phải dồn xe chờ mua vé (thời buổi này mà còn xé vé rồi ngồi bán vé, sao sao đó).
VETC văn minh thì rõ quá rồi...
Vấn đề là thanh toán thế nào cho nó văn minh, tỉ dụ: kết nối với tài khoản người dùng để trừ tiền khi xe qua trạm; trường hợp tài khoản người dùng thiếu tiền thì nó cho nợ, hạn trong 15 ngày người dùng phải thanh toán, quá hạn thì phải trả thêm lãi suất(tương tự như dùng thẻ tín dụng-Credit)...
VETC làm được như vậy thì nó mới khôn hơn pò...
Lỡ chạy vào làn thu phí tự động

Hạng B1
Xe mình đã dán thẻ thu phí tự động đợt làm kiểm định vừa rồi. Không biết do dán trên kính lái máy không đọc được hay sao mà khi đi vào làn thu phí ở cầu Phú Mỹ nó tự động bật barrier, mà phải đợi nhân viên nhập bằng tay vào máy tính để mở thanh chắn cho qua.
Đã dán rồi mà máy không đọc được thì bất tiện quá bác nhỉ. Phải nghiên cứu cách nào đó cho nó thuận tiện với các bác tài chứ

• Like
Reactions: sufam
Hạng B1
Trưa nay lên mạng tra thì theo nghị định 100 phạt 1.000 -2.000k và tước giấy phép lái xe từ 1-2 tháng khi đi vào làn tự động khi xe chưa được dán tem. Híc. có bác nào đã bị phạt chưa ạ? Cái này là gởi giấy báo về phạt nguội hay sao vậy các bác? Phạt nguội (mình có thể nộp phạt qua tài khoản ngân hàng, không có gặp Công an) thì tước giấy phép lái xe bằng cách nào ạ? Bác nào đã bị phạt nguội rồi thông não giúp em với.

Tập Lái
23/12/13
23
16
3
Mình đi dán kính lái lại, phải tháo ra dán lại tem thu phí tự động của VETC mà sao qua trạm nó không nhận ra? do phim hay do tháo ra dán lại nó bị hỏng? làm lại ở đâu các bác?

Hạng D
10/9/08
2.873
5.909
113
Trưa nay lên mạng tra thì theo nghị định 100 phạt 1.000 -2.000k và tước giấy phép lái xe từ 1-2 tháng khi đi vào làn tự động khi xe chưa được dán tem. Híc. có bác nào đã bị phạt chưa ạ? Cái này là gởi giấy báo về phạt nguội hay sao vậy các bác? Phạt nguội (mình có thể nộp phạt qua tài khoản ngân hàng, không có gặp Công an) thì tước giấy phép lái xe bằng cách nào ạ? Bác nào đã bị phạt nguội rồi thông não giúp em với.
Vậy thì dấu hiệu để nhận dạng làn tự động là gì? Có thể thấy rõ từ xa 100 mét?

Hạng C
14/4/11
519
578
93
Dấu hiệu để nhận biết làn thu phí tự động là có một vệt sơn màu xanh lá rộng khoảng 40 cm chạy từ xa, cách cabin khoảng 100m. Nhưng do lâu ngày sơn bị mờ.
Lúc dán tem thu phí tự động thì người dán phải kiểm tra xe phim dán kính có làm cản trở mắt đọc hay không. Nếu có thì phải dán lên đèn. Như xe em dán đèn. Trong khi em vẫn thấy một số xe có dán phim mà vẫn dán lên kính được.
Hồi mới dán tem VETC em chạy cao tốc Long Thành. Lủi vô làn thu phí tự động. Rà rà mà thấy barie không mở. Cuối cùng phải de ra. Vì cao tốc Long Thành Dầu Dây hệ thống thu phí tự động éo phải của VETC. Nhờ lần đó mới đỡ ngu hơn, sau này đi mới để ý, thấy ghi VETC hay ETC thì mới dám chui vào.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.757
113
Em bị de lui ở cầu Phú Mỹ một lần. Gặp hai bác tải dễ thương, một bác lui cho em ra, một bác ngắt dòng cho em chen vào ngang hông lane mua vé. Cả hai cười rất tươi.