Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Yên tâm là trạm thu phí cầu Đồng Nai sẽ được dỡ bỏ trước tết năm nay nhé, các bác sắp vi vu rồi.
Có ko vậy bác o_O
---
Làm gì có bác. Em mới search nó thu ít nhất đến năm 2025 ấy chứ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Dấu hiệu để nhận biết làn thu phí tự động là có một vệt sơn màu xanh lá rộng khoảng 40 cm chạy từ xa, cách cabin khoảng 100m. Nhưng do lâu ngày sơn bị mờ.
Lúc dán tem thu phí tự động thì người dán phải kiểm tra xe phim dán kính có làm cản trở mắt đọc hay không. Nếu có thì phải dán lên đèn. Như xe em dán đèn. Trong khi em vẫn thấy một số xe có dán phim mà vẫn dán lên kính được.
Hồi mới dán tem VETC em chạy cao tốc Long Thành. Lủi vô làn thu phí tự động. Rà rà mà thấy barie không mở. Cuối cùng phải de ra. Vì cao tốc Long Thành Dầu Dây hệ thống thu phí tự động éo phải của VETC. Nhờ lần đó mới đỡ ngu hơn, sau này đi mới để ý, thấy ghi VETC hay ETC thì mới dám chui vào.
Lại thêm vụ VETC với ETC nữa hả bác? Cám ơn còm của bác. Em hay đi long thành dầu giây, tính đi dán cái tem cho đỡ nhọc, lại rút kinh nghiệm tiếp. Lỗi này có phạt được ông Bộ giao thông vận tải được không nhỉ? Không lẽ xe chạy từ Bắc vào Nam, từ Đông sang Tây lại phải dán 2 - 3 mã, đám bộ ăn ở không, hết phí, giá giờ tới tem.

Vụ tem này nên nâng cấp lên, các chủ xe có thể đăng ký tích hợp tài khoản luôn, ví dụ như phí giao thông đường bộ, bảo hiểm bắt buộc,...hầm bà lằng trong tài khoản đó, có cái áp, ai thích thì chọn vô, chạy qua nó rẹt rẹt hết, khỏi mắc công đi đóng này đóng nọ, rồi lúc nào cũng phải cầm theo mấy tờ giấy. Em cũng dân Nhà nước đây, mảng em phụ trách thì em triển khai thế, cứ tích hợp từ từ, nghĩ ra cái gì mới thì em alo phát cho tư vấn nó chỉnh cái rẹt, làm vậy nên lính em nó cũng nhàn bớt, khâu nào trùng lặp nhiều lần là em bắt máy làm thay người.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nttanmam
Hạng D
9/1/16
1.665
3.231
123
48
Sài Gòn
Cái ảnh ở trên còn dễ nhìn. một số chỗ đèn nhấp nháy, nhòe tè le, nếu không quen đường chả biết đâu mà lần.​

Nên gắn thêm cái biển báo làn cách xa vài trăm mét, để bác tài chuẩn bị trước, thay vì gần tới hú hồn rồi đánh lái bất ngờ gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông khác.​

Em bị rồi bác, trạm Bình Dương, làn thu tiền mặt nó ép sát lề phải, bảng etc thì nhòe nhoẹt (có cải bảng mà tụi nó không chịu lau, treo tuốt trên, đèn thì le lói như chòi canh). Cắt nguyên làn xe đi thẳng để vào mua vé, quá nguy hiểm. Mua vé xong thì tới xxx gài bẫy, vừa qua cổng nếu không để ý thì lọt vào làn dành riêng xe 2 bánh, lại phải đánh lái gấp qua trái, không thì dính lỗi cán vạch, nặng hơn là lỗi sai làn, kkk.
Bác nào nói nó có vẽ xanh vẽ đỏ gì để nhận biết thì em chịu. Đường quốc lộ, xe tải đi nhiều, bùn đất bẩn bám đầy, ở đó mà vạch xanh với vạch đỏ, cam hồng gì đó. Tụi ở trạm chắc cũng chẳng bao giờ rửa trạm hoặc rửa đường, bẩn kinh khủng.

Hạng B1
13/11/16
80
54
8
35
mới trưa nay xe em tải 3 tấn có thu phí tự động, nhưng sao 2 chiếc trước e vẫn thấy mua vé, e qua trạm này hơn 5 năm nay toàn thấy mấy chú nhầm là bị cho de lại, e nghĩ trong bụng thôi bỏ mẹ rồi phải de cho mấy bố phía trước có đường mà de, mà hên sao trưa nay nó lại chịu bán, rốt cuộc là sao hả các bác

Hạng B2
8/10/18
358
309
70
37
Có ko vậy bác o_O
---
Làm gì có bác. Em mới search nó thu ít nhất đến năm 2025 ấy chứ
Theo nguồn tin thân cận nhất e có thì là đúng đó bác. Bên e đang làm dự án với ban chỗ cầu Đồng Nai nên nắm được tình hình vậy. Có gì chờ tới gần tết e cmt lại hehe.

• Like
Reactions: No[2]
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Theo nguồn tin thân cận nhất e có thì là đúng đó bác. Bên e đang làm dự án với ban chỗ cầu Đồng Nai nên nắm được tình hình vậy. Có gì chờ tới gần tết e cmt lại hehe.
Hình như bác nói đúng rồi nè

• Like
Reactions: vanduong1122
Hạng C
3/5/10
687
4.201
93
Một điều nữa là do bọn thiết kế trạm nó ko tính trước điều này. Nếu nó thiết cái làn thu tự động so le và trước làn thu vé bằng tay khoảng chục mét và có khoảng hở mở đóng linh động để xe lỡ chui vô thì phạt cứ phạt nhưng nhân viên mở luôn để xe lách sang cửa mua vé mà không phải lùi cả hàng hay bắt xe sau chờ đợi thì ổn hơn .
A6 không để ý chứ cách mấy chục mét là thấy đèn & vạch sơn xanh của VETC ở lane riêng rồi. Vậy mà hôm ra HN vẫn có thằng đầu đất chạy vào, rồi de ra, trong khi xe đang dồn cục, mình cũng đang vội vì trời sắp tối mà không rành đường, điên hết sức...

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Có vetc xài quên rồi giờ đi mấy trạm ko có vetc thấy oải. Hồi lúc trạm Nguyễn Văn Linh chưa free xe 4-7 chỗ. Hạ kính mua vé. Ôi thôi nó thúi gì đâu. Giờ dịch covid em cũng ngại hạ kính mua vé dù có đeo khẩu trang.
P.s: em nạp tiền có tốn phí gì đâu ta?? Em tắt cái báo số dư = SMS luôn. Báo số dư qua app là ổn, đỡ trừ phí báo.

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Ai nói với bác là k rút được tiền, bác cứ đến BOT vào VETC kêu rút tiền trong tài khoản hoặc nộp tiền vào tài khoản k mất 1 đồng tiền phí nào
Thời buổi nao còn ra đó... tất cả phải qua Ứng dụng miễn phí chứ

• Like
Reactions: jerjely