Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
Bạn có biết bảo hành thế nào không ? Nếu như cái ipad của bạn mặ dầu chạy nhưng nó chãy nước pin thì nó có thay cho bạn cái khác hay không . Trở lại vấn đề xe cũng vậy ? không lẽ trên đời bạn chưa bao giờ trã lại, được đền bù khi đồ mới mua và còn bảo hành hay sao ? Cũng như VW vị vụ bê bối khí thải mà bây giờ tập đoàn nó đứng 1 thế giới vượt qua toyota , đẩy lùi renault-nissan luôn thì sao ?

• Like
  • Wow
Reactions: PMH82 and YOLO
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Sợ thì bỏ cọc đổi sang mua bán tải của hãng khác, vn có nhiều bán tải mà, cần gì phải mua chiếc xe khiến bản thân lăn tăn cực khổ vậy bạn?

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Bạn có biết bảo hành thế nào không ? Nếu như cái ipad của bạn mặ dầu chạy nhưng nó chãy nước pin thì nó có thay cho bạn cái khác hay không . Trở lại vấn đề xe cũng vậy ? không lẽ trên đời bạn chưa bao giờ trã lại, được đền bù khi đồ mới mua và còn bảo hành hay sao ? Cũng như VW vị vụ bê bối khí thải mà bây giờ tập đoàn nó đứng 1 thế giới vượt qua toyota , đẩy lùi renault-nissan luôn thì sao ?
có gì đó sai sai. Chót mang quốc tịch đức thì chịu khó làm công dân hạng 2 sau nhựt lùn vậy. :)

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
24/4/17
1.867
1.486
138
34
Vẫn chảy nhé
Bạn mình mới lấy và bán sau 01 tháng
Lên các diễn đàn họ kêu quá trời
Chảy rồi khắc phục, lỗi này nặng mà xe mới ko ai muốn vậy bao giờ
Kể cả raptor, everest
Lấy mấy E hãng khác đầy ra Bác ơi

Hạng F
29/10/16
11.498
21.732
113
Pháp
có gì đó sai sai. Chót mang quốc tịch đức thì chịu khó làm công dân hạng 2 sau nhựt lùn vậy. :)
Chưa hiểu, nếu đồ của bạn còn bảo hành ? mà kh được quyền đồi trả ? chưa hiểu vì tôi là công dân hạng bét, thua cả công dân VN, nhưng luật là luật ... tôi thú thật chưa hiểu về cách mua bán có bảo hành hay không như bạn post ... Ngu phải học không bướng, nếu như bạn đưa ra lý lẽ thì OK, chấp nhận mình phải học thêm vậy. Tôi kh phải quốc tịch Đức ... và có mùi ..khét khét sao vậy ? Chẵng có quốc tịch nào liên quan khi mua đồ với bảo hành ?? cái nầy cả thế giới mà ? Bạn giãi thích vì có thể tôi hiểu chậm. Nhưng like bạn .Thân !
Làm luật sư hay kỹ sư bận đi làm hay đi du lịch hết rồi, thời gian đâu lên OS chém nữa bác
Muốn đi chừng 10.000 Kms mà kh được vì phải dính cách ly, 15 ngày vào VN được thì 7 ngày trong rọ .. Đi không bác .. do đó em cứ lên OS chém ... lý do ắt có và đủ nha ... Thân

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
8/4/07
188
169
43
Làm luật sư hay kỹ sư bận đi làm hay đi du lịch hết rồi, thời gian đâu lên OS chém nữa bác
Bác chịu khó tìm lại trong OS có nhiều bài về Ford lắm . Từ bức xúc , tức giận đến chán nản đều có hết . Đủ các cung bậc cảm xúc.

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Triết lý sx ra 1 chiếc xe khác nhau giữa Ford và Japan (vd Toyota) là khác nhau thế này (cái này là sự thật 100%) khi có 1 lỗi trên dây chuyền Sx.
  • Toyota, lập tức dừng sx, truy tìm lỗi, khắc phục, sx tiếp. Những serial nào lỡ xuất xưởng thì thông báo triệu hồi lập tức.
  • Ford, cứ sx, cho ra thị trường, đứa nào lỗi mang xe đến khắc phục.

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Triết lý sx ra 1 chiếc xe khác nhau giữa Ford và Japan (vd Toyota) là khác nhau thế này (cái này là sự thật 100%) khi có 1 lỗi trên dây chuyền Sx.
  • Toyota, lập tức dừng sx, truy tìm lỗi, khắc phục, sx tiếp. Những serial nào lỡ xuất xưởng thì thông báo triệu hồi lập tức.
Nhựt làm thế thì các hãng khác bảo sao ko thua

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng B2
20/8/20
372
271
63
29
Sài Gòn
Cái vụ "đứa nào lỗi mang xe đến khắc phục." là cả 1 quá trình đấu tranh của người tiêu dùng gửi đơn kiện lên FVL mới được Ford bảo hành và khắc phục miễn phí.
Quá trình đấu tranh đã và đang diễn ra ở những group này: https://www.facebook.com/groups/474689303065781
https://www.facebook.com/groups/fordturbo
Bác nào mua xe thì nên vào group lượn 1 vòng cho đỡ hoang mang nhé. Không mua thì không hoang mang =)))