O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net
Thưa tất cả các bác !

Hôm nay tự nhiên em nhớ thời học trò hay ngồi chép nhạc ,tìm accord cho mấy bài hát ò e 1 thời ... Nổi hứng mở Thread này , không dám nói là biết tất cả nhưng nếu có bác nào cũng muốn nổi hứng cầm Guitar gãi tưng tưng vài bài mà không nhớ lời hoặc không biết hợp âm thì cứ phang lên đây , em biết sẽ Reply ngay ! Bác nào hỏi nhiều thì khi gặp Ofline em xin vài chai nước suối gọi là học phí thị phạm nhé

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/10/05
242
68
38
SaiGon
Re:Lớp Guitar chỉ nhau , học phí trả bằng ... Bia hoặc Nước Suối !

hehe,đúng nhu cầu của em.

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

He he , em mở hàng bài đầu cho nó nhớ về cái thời xưa 1 chút :

[PRE]ALL I HAVE TO DO IS DREAM
THE EVERLY BROTHERS (B. Bryant) 4/4 - 96
[/PRE] [PRE] E |E C#m |A B7 |E C#m |A B7[/PRE] [PRE] DREA - M, DREAM, DREAM, DREA-M. DREA - M, DREAM, DREAM, DREA-M.[/PRE] [PRE] |E C#m |F#m B7 |E C#m |F#m B7[/PRE] [PRE]WHEN I WANT YOU, IN MY ARMS. WHEN I WANT YOU, AND ALL YOUR CHARMS.[/PRE] [PRE] |E C#m |A B7 |E C#m |A B7[/PRE] [PRE]WHEN-EVER I WANT YOU, ALL I HAVE TO DO IS DREA - M, DREAM, DREAM, DREA-M.[/PRE] [PRE] |E C#m |F#m B7 |E C#m |F#m B7[/PRE] [PRE]WHEN I FEEL BLUE, IN THE NIGHT. AND I NEED YOU, TO HOLD ME TIGHT.[/PRE] [PRE] |E C#m |A B7 |E A |E Bm7-E7|[/PRE] [PRE]WHEN-EVER I WANT YOU, ALL I HAVE TO DO IS DREA - M.[/PRE] [PRE]=====================================================================CHORUS:[/PRE] [PRE] A |G#m |F#m |E E7 |[/PRE] [PRE]I CAN MAKE YOU MINE, TASTE YOUR LIPS OF WINE, ANYTIME, NIGHT OR DAY.[/PRE] [PRE] A |G#m |F#7 |B-A-G#m-F#m-[/PRE] [PRE]ONLY TROUBLE IS, GEE WHIZ, I'M DREAMING MY LIFE A-WAY. (I...)[/PRE] [PRE] |E C#m |F#m B7 |E C#m |F#m B7[/PRE] [PRE]I NEED YOU SO, THAT I COULD DIE. I LOVE YOU SO, AND THAT IS WHY.[/PRE] [PRE] |E C#m |A B7 |E C#m |A B7 |[/PRE] [PRE]WHEN-EVER I WANT YOU, ALL I HAVE TO DO IS DREA - M, DREAM, DREAM, DREA-M,[/PRE] [PRE] E A |E Bm7-E7|[/PRE] [PRE]DREA - M.[/PRE] [PRE]=====================================================================CHORUS:[/PRE] [PRE] A |G#m |F#m |E E7 |[/PRE] [PRE]I CAN MAKE YOU MINE, TASTE YOUR LIPS OF WINE, ANYTIME, NIGHT OR DAY.[/PRE] [PRE] A |G#m |F#7 |B-A-G#m-F#m-[/PRE] [PRE]ONLY TROUBLE IS, GEE WHIZ, I'M DREAMING MY LIFE A-WAY. (I...)[/PRE] [PRE] |E C#m |F#m B7 |E C#m |F#m B7[/PRE] [PRE]I NEED YOU SO, THAT I COULD DIE. I LOVE YOU SO, AND THAT IS WHY.[/PRE] [PRE] |E C#m |A B7 |E C#m |A B7 |[/PRE] [PRE]WHEN-EVER I WANT YOU, ALL I HAVE TO DO IS DREA - M, DREAM, DREAM, DREA-M,[/PRE] [PRE] E C#m |A B7 |[/PRE] [PRE]DREA - M, DREAM, DREAM, DREA-M. (Fade Out)

Các bác nghe lại bài này nhé :
[/PRE] [PRE][tube]http://www.youtube.com/watch?v=9fW7MoINvQc[/tube][/PRE] [PRE] [/PRE] [PRE] [/PRE] [PRE]Họ đã nói về bài này :[/PRE] [PRE] [/PRE] [PRE] " Có lẽ sẽ không cần phải dịch nghĩa của bài hát nữa. Cứ thả hồn đi rồi bạn cũng có cảm giác đó, một tình yêu khi đôi lứa bên cạnh nhau. Tôi cũng không thể mang hết tâm trạng của mình để nói cho bạn hiểu nhưng tôi nghĩ bạn cũng cảm nhận được như thế.... "[/PRE]
"Một cái gì đó len lỏi đôi lúc làm tôi cũng hơi thật điên rồ. Có lẽ bài này tôi nên viết khi tôi đang yêu thì thích hợp hơn. Mà có sao, tình yêu tôi luôn có mà. Cho dù hình bóng người mình yêu nó đã không nên bóng nên hình. Chỉ biết là tim vẫn đập vẫn có sự yên bình kèm theo cái đau nhói đôi lúc và nó vẫn thế. Nhưng lần nào nghe lại cũng rất vui sẽ mặc cho cảm xúc buông trôi... Yêu thì hãy yêu dù đôi lúc chẳng biết mình yêu hay đang làm gì nữa..."

[size=+0][/size]
"Cảm giác cô đơn cần 1 người ở bên cạnh. Trái tim tôi cứ lại bị tổn thương không cách này thì cách khác. Có lúc tôi lại quá sợ cảm giác hạnh phúc đến vì tôi luôn cảm thấy điều gì đó không chắc chắn. Cái tôi sợ nó chưa xảy ra và khi nó xảy ra rồi tôi lại mất đi cảm giác, chẳng còn cảm giác là nó thật sự đang xảy ra..."

Tôi chỉ có thể làm là mơ một giấc mơ ...

(Bài viết của AndyOrchis)

[PRE][/PRE]

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
45
www.otosaigon.com

dongtahdsu nói:
Thưa tất cả các bác !

Hôm nay tự nhiên em nhớ thời học trò hay ngồi chép nhạc ,tìm accord cho mấy bài hát ò e 1 thời ... Nổi hứng mở Thread này , không dám nói là biết tất cả nhưng nếu có bác nào cũng muốn nổi hứng cầm Guitar gãi tưng tưng vài bài mà không nhớ lời hoặc không biết hợp âm thì cứ phang lên đây , em biết sẽ Reply ngay ! Bác nào hỏi nhiều thì khi gặp Ofline em xin vài chai nước suối gọi là học phí thị phạm nhé

Thôi xong, tiền mua "nước suối" cho Thầy Đông Tà súc miệng chắc sạt nghiệp quá, mỗi lần thầy tráng miệng khoảng 1 thùng ...

Em có chơi chút ít thời Sinh Viên nhưng gặp Lão Tà thì chỉ thích ngồi thưởng thức thôi, nhất là ngồi trước biển và có tí Cồn thì tuyệt. ( ôi, nhớ cái đêm Lão Tà và Phong Lưu đại ca phi gần 500km rồi nhậu và hát trước biển lúc 2 giờ sáng quá ..

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

Accord_76 nói:
hehe,đúng nhu cầu của em.
Thế nhu cầu của bác bây giờ đang nhớ lại bài gì hở bác ? :D Chắc không phải là bài ngày xưa hay hát cho Gấu nghe bác nhỉ ! vì bài ấy thì chắc là bác ...nhớ đời rồi ...hic ! :D

O.S.P.D
29/8/08
1.405
28
38
DAO HOA DAO
www.vnexpress.net

Tý nói:
dongtahdsu nói:
Thưa tất cả các bác !

Thôi xong, tiền mua "nước suối" cho Thầy Đông Tà súc miệng chắc sạt nghiệp quá, mỗi lần thầy tráng miệng khoảng 1 thùng ...

Em có chơi chút ít thời Sinh Viên nhưng gặp Lão Tà thì chỉ thích ngồi thưởng thức thôi, nhất là ngồi trước biển và có tí Cồn thì tuyệt. ( ôi, nhớ cái đêm Lão Tà và Phong Lưu đại ca phi gần 500km rồi nhậu và hát trước biển lúc 2 giờ sáng quá ..

Ơ ! anh chỉ uống có ...4 -5 chai Lavie thôi mà chú nói thế thì chết dân ! :D , Tí nữa anh soạn lại bài Nha Trang Ngày Về post lên tặng chú nhé !

Hạng B2
23/6/05
255
103
53
36
Sài Gòn thân yêu
www.otosaigon.com

Cái khoản Ghita em cũng thích mà trình độ kém, hay là lập Ghita OS club trau đổi đi các bác ơi :D

Hạng C
25/5/07
834
8
18
www.otosaigon.com

bác ơi, chỉ em bài Trả lại em yêu, con đường tình ta đi, bên cầu biên giới, giọt mưa trên lá, tiễn em, chuyện tình buồn... đi bác, mấy bài này em kiếm không có hợp âm bác ơi

Hạng C
25/5/07
834
8
18
www.otosaigon.com

ủng hộ thành lập OSG ( không phải oral... nhé các bác :D)

23/10/06
14.638
5.121
113

Nhạc thì em có nghe, hát thì bập bẹ vài bài nhưng phải vô Karaoke mới hát được, Guita thì em có 1 cây, khuôn nhạc có biết nhưng hong hiểu mô tê gì hết, thích thì có thích học thì chưa bao giờ học vậy sao đây  các bác? :cool: