Hạng F
11/1/10
6.130
60.407
113
Nhà mình tất cả các thể loại ống thoát (nước mưa, phân, nước thải đều vô chung 1 ống; còn ống đó chảy đi đâu mình không biết vì trong toàn bộ khuôn viên nhà mình không có cái hầm nào hết!
Xác nhận đúng. Nhà mẽo đa số cũng thế, chỉ 1 số nhà vì lý do nào đó mà phải dùng hầm. Khi mua nhà phải hỏi có public sew hay ko, nếu có là xả trực tiếp ra ống chung, nhà có hầm phân sẽ rẻ hơn. Cống trên đường chỉ thu nước mưa trên mặt đường thôi. Một số thành phố nếu anh xả ống thoát mưa ra mặt đất tự nhiên cho tự thấm sẽ được giảm tiền nước thải.
Ở Vn cũng có 1 (vài) khu đô thị (mình biết) làm kiểu ko có hầm tự hoại.

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
cnl thì cũng có trên có dưới, có ng tử tế, đàng hoàng. Chú bvy mới chơi, cứ chửi loạn lên, cá mè một lứa... kiểu gì cũng Dính đạn thôi. Như mình với a bvy chửi nhau thoải mái, chứ a nam Tân cảng, Đức cao vọng trọng, nhớ dai thù lâu.... chú bvy không mau xin lỗi đi, mai mốt hối không kịp đừng trách sao xui.

Pó tay....đọc câu đầu mém sặc ly nước.... Haha dài quá đọc ko nổi. Tóm lại gọn gọn đi

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
Xác nhận đúng. Nhà mẽo đa số cũng thế, chỉ 1 số nhà vì lý do nào đó mà phải dùng hầm. Khi mua nhà phải hỏi có public sew hay ko, nếu có là xả trực tiếp ra ống chung, nhà có hầm phân sẽ rẻ hơn. Cống trên đường chỉ thu nước mưa trên mặt đường thôi. Một số thành phố nếu anh xả ống thoát mưa ra mặt đất tự nhiên cho tự thấm sẽ được giảm tiền nước thải.
Ở Vn cũng có 1 (vài) khu đô thị (mình biết) làm kiểu ko có hầm tự hoại.

Nhà mẽo xịn vậy sao? Bữa nào phải qua xem mới được. :D:D

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Ở bên chổ a Nam tân cảng ko có cống đâu. Nên họ xả cho ra đất hết. Đường cũng ko làm cống thoát vì có mấy khi mưa đâu. Nên nếu có mưa 1 tí là nước rút sạch.