Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Mit khó kiếm phụ tùng hay sao bác? Mình đang xem chiếc PS nhưng thấy ít ai xài nên cũng hơi ngại...
Bác nghe mấy người cuồng Toy nói phụ tùng mấy hãng khác khó kiếm...thời đại nào rồi mà phụ tùng Mit khó kiếm trong khi NM Mit ở Thái Lan sát bên VN. Phụ tùng Toy ngoài chợ trời đủ thứ chất lượng hầm bà lăng, trong khi vô hãng thì mắc không khác gì phụ tùng chính hãng hãng khác. Chưa kể hội Mit còn tự nhập hàng xịn về độ và thay thế. Thời đại Internet thương mại điện tử hội nhóm giao lưu dễ dàng nên dù dòng xe ít người xài phụ tùng vẫn dễ kiếm hơn ngày xưa nhiều.

• Like
Reactions: THAIsalem
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác nghe mấy người cuồng Toy nói phụ tùng mấy hãng khác khó kiếm...thời đại nào rồi mà phụ tùng Mit khó kiếm trong khi NM Mit ở Thái Lan sát bên VN. Phụ tùng Toy ngoài chợ trời đủ thứ chất lượng hầm bà lăng, trong khi vô hãng thì mắc không khác gì phụ tùng chính hãng hãng khác. Chưa kể hội Mit còn tự nhập hàng xịn về độ và thay thế. Thời đại Internet thương mại điện tử hội nhóm giao lưu dễ dàng nên dù dòng xe ít người xài phụ tùng vẫn dễ kiếm hơn ngày xưa nhiều.
Vẫn khó kiếm đó bác, khá nhiều người đi ô tô như anh trai mình hoàn toàn không có thời gian làm việc tìm kiếm. Anh ấy đem ra hãng và giá đồ của xe anh ấy đắt hơn giá hãng của phụ kiện cùng loại của toyota, nên con xe tiếp theo của anh ấy là fortuner. Anh ấy ko suy nghĩ nhiều vì còn phải làm rất nhiều việc khác.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Vẫn khó kiếm đó bác, khá nhiều người đi ô tô như anh trai mình hoàn toàn không có thời gian làm việc tìm kiếm. Anh ấy đem ra hãng và giá đồ của xe anh ấy đắt hơn giá hãng của phụ kiện cùng loại của toyota, nên con xe tiếp theo của anh ấy là fortuner. Anh ấy ko suy nghĩ nhiều vì còn phải làm rất nhiều việc khác.
Em không hiểu comment của bác lắm.
Anh trai bác không có thời gian kiếm phụ tùng nên đem xe ra hãng, thì đúng là xe nào đem ra hãng cũng sẽ có phụ tùng thay thế mà.
Giá đồ xe anh bác đắt hơn giá hãng của phụ kiện cùng loại của Toyota, xe anh bác là xe gì có cùng phân khúc không, và anh bác không có thời gian nhưng sao biết giá hãng cùng loại của Toyota như thế nào để biết mắc hơn hay rẻ hơn?

21/1/17
166
114
43
chuẩn a. Người tự kiếm tiền mua xe thì họ rất bận công việc. Vì thế chiếc xe phải tin cậy, ko đc khó tính đòi nuông chiều.

• Like
Reactions: TamQuy
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
chuẩn a. Người tự kiếm tiền mua xe thì họ rất bận công việc. Vì thế chiếc xe phải tin cậy, ko đc khó tính đòi nuông chiều.
Xe nào cứ đúng thời hạn vào hãng kiểm tra bảo dưỡng thì chẳng tin cậy bác.
Bác k có thời gian thì đánh xe vào hãng, chấp nhận giá phụ tùng mắc hơn nhưng thoải mái đầu óc, Mit hay Nis hay Hyundai cũng vậy chứ riêng gì Toyota.
Và giá bảo dưỡng hay phụ tùng ở đại lý chính hãng Toyota cũng đâu có rẻ.

Hạng B2
4/9/14
410
423
63
Bên thớt Mit có mấy bài chưng bảng/hóa đơn thanh toán bảo dưỡng chính hãng đấy (Toy-Mit). Cãi nhau làm chi ta!

• Like
Reactions: ican
Hạng D
3/7/14
2.803
10.673
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hi các anh

Tin đồn lộ từ tháng 09/2017 đến nay 02/2018 là 6 tháng rồi.
và em cũng biết nhiều anh đã đặt cọc xe Fortuner máy dầu số tự động này đến nay vẫn chưa có xe giao.

Anh chị sale nào có thông tin ngày giao xe chậm nhất thì PM Inbox em để em qua đặt cọc nha.