Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Giá của cái xe bác cho là "đẳng cấp" và "hiểu biết" đã về ngang vs chiếc xe "ít tiền" "kém hiểu biết", mà mới 1 2 tháng trước đó phải thêm cả trên dưới 300tr. E ko có ý nâng cao hay dìm hàng xe nào cả, nhưng nghe bác nói thấy... quá.
Sao bác ko hỏi ngược lại nhỉ , tại sao San, PS trang bị nhiều như vậy mà giá chỉ bằng or thấp hơn For?
Hãng định giá xe là việc của hãng, giảm giá nhiều tốt cho ngừoi dùng, em không bàn.
PS giá về ngang với Fortuner mà người ta vẫn mua Fortuner thì rõ ràng kém hiểu biết về xe. Động cơ 3.0 V6 và hộp số 8 cấp cho một cảm giác lái có sướng và ngon hơn Fortuner không? PS ai dám nói xe kém bền hơn Fortuner?

• Like
Reactions: super7series
Tập Lái
30/9/07
34
21
8
Hãng định giá xe là việc của hãng, giảm giá nhiều tốt cho ngừoi dùng, em không bàn.
PS giá về ngang với Fortuner mà người ta vẫn mua Fortuner thì rõ ràng kém hiểu biết về xe. Động cơ 3.0 V6 và hộp số 8 cấp cho một cảm giác lái có sướng và ngon hơn Fortuner không? PS ai dám nói xe kém bền hơn Fortuner?
Mình thấy giá bên Thái Lan Mit PS (cả Ford Everest) giá rẻ hơn Toyota FT không ít,nhưng dân Thái vẫn mua Toyota FT nhiều.Vậy vì sao Thái vẫn chọn Toy FT?Toyota trước giờ cùng phân khúc giá vẫn luôn cao hơn Mit và Ford , điều này chứng minh ở rất nhiều thị trường.Toyota lần này về VN làm giá khá tốt,Mit và Ford định giá quá cao thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: xlive
Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Bác cứ chạy rồi đến lúc bảo trì bảo dưỡng sẽ thấy được thằng nào ngon hơn thằng nào.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Chỉ mong cái động cơ nó đạt tầm 190Hp là không còn lăn tăn nữa.

Hạng C
14/12/16
580
340
63
1.1 tỷ còn được, chứ giá 1.3 tỷ cho em 2.4l 143 mã lực thì không đáng chút nào. Tầm tiền làm em Ford Everest 2.2 Tita chất hơn nhiều. Nếu là bản 2.8 và 2 cầu thì giá 1.3 tỷ rất hợp lý.
Cũng tưởng là máy mới... chứ máy củ thì oải quá...

Hạng B2
5/9/15
216
232
68
E đồng ý vs bác là lái PS sướng hơn For nhưng cái xe chở 7 người thì chỉ có 1 người lái và cái gọi là cảm giác lái nó mơ hồ lắm, còn 6 người ngồi sau thì Fortuner rộng rãi và thoải mái hơn. Bác sẽ ưu tiên 6hay 1?
Mít và toy bền bỉ thì khỏi nói rồi nhưng khi trục trặc thì bác sẽ thấy thằng nào ngon hơn ngay.