Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Bó tay bác ơi,
Đã mua cục như bác gắn vào cho dây nguồn, dây loa, dây tín hiệu nhưng vẫn không hết.
Sau đó, nghiên cứu tài liệu lắp đặt của hãng và các trang web nước ngoài và kiểm tra lại lắp đặt thì thấy sai bét so với hướng dẫn gồm các điểm:
1. Dây nguồn từ ắc quy đến amply phải đấu trực tiếp vào cực dương của ắc quy. KHÔNG BAO GIỜ cắt dây nguồn để cấp thêm điện cho các thiết bị khác.
2. Cầu chì 80A phải đấu cách cực dương của ắc quy tối đa 30cm. Bên lắp cắt dây và đấu thêm ra, để cầu chì ở trong xe.
3. Dây nguồn phải đi cách xa dây loa và dây tín hiệu, càng xa càng tốt Thấy mấy web nước ngoài, nó đi dây nguồn 1 bên; dây loa, dây tín hiệu đi 1 bên.
4. Dây nối mát (ground) càng ngắn càng tốt, đấu vào vỏ xe (phần kim loại sạch). Bên chỗ lắp kéo dây nguồn, dây mát từ chỗ đầu phát xuống tới cốp sau xe, buộc chung với 2 dây tín hiệu RCA và các dây loa của 4 cánh cửa.
5. Dây nguồn và dây mát cần có cùng kích thước và tối thiểu là 8 AWG. Bên Cường Nga lắp loại 10 AWG.
6. Dây loa kích thước từ 8 - 16 AWG.
7. 2 cái cục chuyển điện trở, cũng cần phải chỉnh lại mức thấp hơn. Nếu chỉnh ở mức MAX cũng gây ra nhiễu.
Tất cả những điểm trên đã làm không đúng rồi thì e thấy nó nhiễu cũng bình thường.
Qua Cường Nga nhờ lắp lại những điểm trên, họ nói là họ lắp như vậy từ xưa đến giờ không bị gì. Sau đó, kêu quản lý ra làm việc, mình kêu chỉ lắp lại theo yêu cầu, chi phí lắp đặt mình chịu. Chờ một lát, họ báo hết dây nguồn kêu tuần sau quay lại sẽ lắp dùm (chỉ tách dây nguồn và dây mát qua 1 bên, dây loa dây tín hiệu qua 1 bên).
Mình dự định sẽ mua các phụ kiện như trên qua nhờ họ lắp thôi.
Nếu làm theo tất cả những điểm trên mà vẫn không xử lý được thì thôi về zin cho nó lành.
Các bác cho ý kiến mình yêu cầu vậy có khắc khe quá không? Tất cả đều là hướng dẫn lắp đặt của amply.
Cám ơn.
Bac ko co time hay sao ma phai nho dich vu lap the>?
Vo minh ma minh ko dam dung vao de ng khac dung thi buon lam.
Bac choi toi di,tu lam cho suong.
PS: noi ko phai dim hang chu chua chac dich vu no lam chuan dau nghen.toan la tay ngang ra mo dich vu la chet minh.

Tập Lái
15/5/16
9
0
1
38
Bac ko co time hay sao ma phai nho dich vu lap the>?
Vo minh ma minh ko dam dung vao de ng khac dung thi buon lam.
Bac choi toi di,tu lam cho suong.
PS: noi ko phai dim hang chu chua chac dich vu no lam chuan dau nghen.toan la tay ngang ra mo dich vu la chet minh.
Dear Bác,
Cũng định tự làm đây. Bởi vì 1 đơn vị đã làm rồi các cửa hàng khác cũng ngại đụng vào lắm. Nguyên tắc nước sông không phạm nước giếng. Trên đây toàn cao thủ mà không thấy ai vào comment hết.
Tự làm thì hơi phê, mình đi làm công trình, làm hết cái này cũng phê.
Thanks.

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Dear Bác,
Cũng định tự làm đây. Bởi vì 1 đơn vị đã làm rồi các cửa hàng khác cũng ngại đụng vào lắm. Nguyên tắc nước sông không phạm nước giếng. Trên đây toàn cao thủ mà không thấy ai vào comment hết.
Tự làm thì hơi phê, mình đi làm công trình, làm hết cái này cũng phê.
Thanks.
bac cu chuan bi het do dac.lam 1 ngay la xong lien.hehe

Tập Lái
15/5/16
9
0
1
38
Ok Bác, 2 tuần tới mình cũng bận việc. Khi nào xong sẽ post hết hình ảnh cho các bác tham khảo.
Cám ơn.

Tập Lái
15/5/16
9
0
1
38
Gửi các anh em,
Sau cùng cũng đã xử lý dứt điểm vụ rè rè này.
Cám ơn cửa hàng Auto Thanh Bình - chi nhánh Tân Phú (Bờ Bao Tân Thắng), đã tiến hành lắp đặt lại toàn xe theo đúng kỹ thuật.
Nguyên nhân nhiễu: do cục High to low converter đặt bên trong đầu HU nên bị nhiễu.
Ngoài ra, cục phân tần cũng không được đặt gần dây nguồn, cũng sẽ bị gây nhiễu.
Về hình ảnh, sẽ up sau cho anh em tham khảo.
Cám ơn.

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
Gửi các anh em,
Sau cùng cũng đã xử lý dứt điểm vụ rè rè này.
Cám ơn cửa hàng Auto Thanh Bình - chi nhánh Tân Phú (Bờ Bao Tân Thắng), đã tiến hành lắp đặt lại toàn xe theo đúng kỹ thuật.
Nguyên nhân nhiễu: do cục High to low converter đặt bên trong đầu HU nên bị nhiễu.
Ngoài ra, cục phân tần cũng không được đặt gần dây nguồn, cũng sẽ bị gây nhiễu.
Về hình ảnh, sẽ up sau cho anh em tham khảo.
Cám ơn.
chính hắn hả bác...hehe

Hạng B1
4/10/15
63
37
18
52
Bó tay bác ơi,
Đã mua cục như bác gắn vào cho dây nguồn, dây loa, dây tín hiệu nhưng vẫn không hết.
Sau đó, nghiên cứu tài liệu lắp đặt của hãng và các trang web nước ngoài và kiểm tra lại lắp đặt thì thấy sai bét so với hướng dẫn gồm các điểm:
1. Dây nguồn từ ắc quy đến amply phải đấu trực tiếp vào cực dương của ắc quy. KHÔNG BAO GIỜ cắt dây nguồn để cấp thêm điện cho các thiết bị khác.
2. Cầu chì 80A phải đấu cách cực dương của ắc quy tối đa 30cm. Bên lắp cắt dây và đấu thêm ra, để cầu chì ở trong xe.
3. Dây nguồn phải đi cách xa dây loa và dây tín hiệu, càng xa càng tốt Thấy mấy web nước ngoài, nó đi dây nguồn 1 bên; dây loa, dây tín hiệu đi 1 bên.
4. Dây nối mát (ground) càng ngắn càng tốt, đấu vào vỏ xe (phần kim loại sạch). Bên chỗ lắp kéo dây nguồn, dây mát từ chỗ đầu phát xuống tới cốp sau xe, buộc chung với 2 dây tín hiệu RCA và các dây loa của 4 cánh cửa.
5. Dây nguồn và dây mát cần có cùng kích thước và tối thiểu là 8 AWG. Bên Cường Nga lắp loại 10 AWG.
6. Dây loa kích thước từ 8 - 16 AWG.
7. 2 cái cục chuyển điện trở, cũng cần phải chỉnh lại mức thấp hơn. Nếu chỉnh ở mức MAX cũng gây ra nhiễu.
Tất cả những điểm trên đã làm không đúng rồi thì e thấy nó nhiễu cũng bình thường.
Qua Cường Nga nhờ lắp lại những điểm trên, họ nói là họ lắp như vậy từ xưa đến giờ không bị gì. Sau đó, kêu quản lý ra làm việc, mình kêu chỉ lắp lại theo yêu cầu, chi phí lắp đặt mình chịu. Chờ một lát, họ báo hết dây nguồn kêu tuần sau quay lại sẽ lắp dùm (chỉ tách dây nguồn và dây mát qua 1 bên, dây loa dây tín hiệu qua 1 bên).
Mình dự định sẽ mua các phụ kiện như trên qua nhờ họ lắp thôi.
Nếu làm theo tất cả những điểm trên mà vẫn không xử lý được thì thôi về zin cho nó lành.
Các bác cho ý kiến mình yêu cầu vậy có khắc khe quá không? Tất cả đều là hướng dẫn lắp đặt của amply.
Cám ơn.
1. Bác đi lại dây nguồn, Ampli này khuyến nghị 4AWG tối thiểu 8AWG.
2. GM-D8604 có High Level Input, bác đấu thẳng dây loa và dây REM từ HU trên xe về Amp, bỏ mấy cái cục converter ra RCA kia đi
3. Chỉnh gain tren Amp thật kỹ.

Tập Lái
15/5/16
9
0
1
38
Thanks bác TVPL góp ý,
Hiện tại vẫn giữ lại sợi dây nguồn 10 AWG của Cường Nga, đã đặt hàng Amazon sợi dây nguồn 4 AWG và cái Distribution Block, khoảng 1 tuần nữa về rồi sẽ thay vào luôn.
Còn vụ đi dây High level input, ban đầu lúc thảo luận với kỹ thuật Thanh Bình cũng dự định làm như vậy nhưng lỡ mua 2 cặp RCA loại tốt rồi nên đi luôn. Sau này có thay cái HU bằng đầu Pioneer thì khỏi lăn tăn.
Vụ chỉnh gain thì đã nghiên cứu kỹ rồi.

Hạng B2
19/12/13
118
66
28
xe em hôm bữa gắn cái đầu winca s90 nghe nhạc thì rất ok very good nhưng khi nghe FM radio mà bấm còi thì loa nó kêu rè rè theo còi luôn , không biết có trị được bệnh này ko ,hóng chờ cao nhân