Tập Lái
9/5/07
30
0
0
Kính các bác
Em đã tậu được 1 em lanos để che mưa nắng rồi. Xe này "nguyên bản" nên chả có gì. Nhà em có 1 bộ loa soundmax 4.1 (em nghe rất hay), nay muốn đưa vào trong xe thì có được không ạ, có mất thẩm mỹ không? Em vào mấy trang web bán phụ tùng ô tô, thấy cái cục sub nó cũng còn to hơn cả cái cục âm ly + loa trầm của em nữa

Các bác tư vấn kỹ cho em với nhé. Nhà nghèo khổ thế đấy

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
RE: Loa soundmax 4.1 lắp vô Lanos có được không ạ

Loa Sub thì bác khoét sàn rồi nhét xuống, loa Front & Rear thì bác khoét vách rồi nhét vào là ổn:D. Còn thiếu mỗi cái nguồn 220V

Hạng B2
1/11/06
229
1
16
53
Hà Nội

Các bác cứ trêu bác bmw.

Nhưng mà thực tình em cũng ko biết cái vụ nguồn 220 xử lý thế nào nhỉ (em chưa gặp trường hợp như thế này)

Hạng C
20/2/04
881
0
18
VietNam

bác tháo cái loa sub ra, gỡ bỏ cục biến thế của nó, đấu điện trực tiếp 12V của xe vào vị trí đầu ra của biến thế là xong(chú ý cực âm, dương nhé), đơn giản như đan rổ.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Cái loa này em xem rồi, đầu ra của biến thế tới 4 đầu, muốn tìm -; + phải có đồng hồ mới tìm được

zeo
Hạng B1
12/6/07
81
0
0

4 đầu chắc là 12v và 5v, bác dùng đồng hồ đo thì biết điện thế,
còn cực âm và cực dương : thường thì điện vào sẽ đi qua con diot biến điện xoay chiều thành điện 1 chiều, bác canh ngay đầu ra của mấy con điot là ok.

Hạng B2
1/11/06
229
1
16
53
Hà Nội

Ha ha, cũng hay nhỉ, tiện thể em hỏi luôn hộ bác bmw là nếu lắp thì theo các bác bố trí sao? Lanos thì theo em chắc phải:
1. Sub để trong cốp
2. 2 loa trông bẹt bẹt thì tìm cách gắn cửa
3. 2 loa trông vuông vuông thì đặt nằm xuống (ngửa mặt nó lên) và gắn ở 2 bên tap lô ??? :D:D:D

Em tưởng tượng tý, ko biết có hợp ko:)

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ

cái này có bác đã gắn rồi, bác bmw chịu khó lục lại topic cũ thì sẽ rỏ

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Em nghĩ, gắn cái Sub trước,tận dụng dàn loa trong xe làm các loa vệ tinh luôn. Nếu không ổn mới tính tiếp gắn mấy loa vệ tinh zin của Soundmax. Loa Soundmax 4.1 thì cũng có 2 kênh thôi nên dùng chung hệ thống loa của xe cũng dễ (đối với người rành điện xe,em thì chưa rành :D )