Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Loa vi tính

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com
RE: Loa vi tính

Kekeke,

Vậy bữa nào bác cho em thử con xe của em nha. Nhưng em nghĩ Sedan không gian nhỏ, mở loa hết cỡ đã nghe không nổi, mấy cái Sub chỉ thích hợp làm phòng nhảy di động thôi.

Hạng B2
28/5/04
213
1
18
Bưởi Tân Triều đeee

bác đò ghe ơi vậy là bác cũng ở biên hòa hả, ủa mà cái loa nansin cũng có lọai 12v nữa hả, tui cũng có cái nansin 5.1, bác chỉ tui cách chuyển qua 12v đi.

dnp
Hạng B2
5/12/03
128
1
0

D­ưng mà lắp loa vi tính trên xe thì lắp thế nào nhể? Cột dây treo lên trần phải ko các bác? Tôi đang lẻ thừa 1 bộ Creative 5.1 ở nhà, nếu có giải pháp nào hay thì chắc là phải thử 1 cái.

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Trích đoạn: snoopy274

bác đò ghe ơi vậy là bác cũng ở biên hòa hả, ủa mà cái loa nansin cũng có lọai 12v nữa hả, tui cũng có cái nansin 5.1, bác chỉ tui cách chuyển qua 12v đi.

Loa Nansin đâu có 12v đâu, phải chế chứ, dài dòng lắm:D Tuy nhiên sau khi nâng cấp dàn âm thanh thì tui không xài nó nữa tháo ra bỏ trong kho, bác có muốn thử thì tui đưa cho thử ;)

Tập Lái
8/10/03
11
0
0
Vietnam

Em khuyên thật các bác. Các bác điên vừa vừa thôi. Nếu các bác lắp loa vi tính nghe mà hay thì cái bọn JBL , SOny Xplod , ken... thì nó bán cho Hổ à????????? CÒn bác nào thích chơi mua cục đổi nguồn về mà dùng. Chứ cắm vào xe qua nguồn 12V làm sao nghe hay đươc. Dòng 12V trên xe không bao h ổn định ---> dễ cháy loa ---> không cháy thì bass đập không chắc cứ lèo phèo chán lắm.

Hạng B2
28/5/04
213
1
18
Bưởi Tân Triều đeee

bác đò ghe ơi, bác chỉ tui cách chuyển sang 12v đi, lúc bác nâng cấp lên thì âm thanh của nó nghe có hay ko vậy bác? Còn bác định sẽ để lại dàn loa khoàng bao nhiêu?

Hạng B1
20/8/04
55
8
8
Hà Nội
www.otosaigon.com

Nếu mua loa vi tính dể lắp lên xe thì bác mua loại MICRO M300;M560i;M800 thì sẽ có đường 12v ở trong cục sub sau biến áp sẽ là đường 12v.Nên mua loại M800 4.1 nghe hay ra phết đấy.

Hạng B1
20/8/04
55
8
8
Hà Nội
www.otosaigon.com

Tôi nghĩ là để cải thiện âm thanh trên xe không nhất thiết là phải lắp sub nghe mới hay. Nên xem đầu phát đã tốt chưa. Khi nghe nhạc trên xe nếu bật to rất hay bị phát ra tiếng 'phẹt phét ' nghe rất khó chịu ,hiện tượng này rất hay xảy ra.

Hạng B2
1/9/04
283
1
18

Chào các bác.

Tôi đã từng thử gắn như thế này rồi. Lấy nguồn 12V cắm từ jack mồi thuốc vào loa vi tính creative 2.1. Khi chưa đề máy thì nghe cũng tạm được nhưng khi đề lên thì lập tứ bị rè rè ngay vi theo tôi nghĩ lúc đó có điện sạc vào accu nên nguồn không ổn đinh.

Còn việc sài jack chuyển DC sang AC thi tôi chưa thử nhưng tôi nghĩ chuyện này cũng không mấy thuận lợi vì dây dợ lòng thòng lắm. Nếu bác nào có thử được thì nói cho anh em biết nhé.

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Mấy bữa nay không vào nên kô trả lời cho bác sì nóp py được. nếu bác muốn chuyển qua 12V thì bác chỉ cần mang ra tiệm điện tử nói yêu cầu là thợ nó sẽ làm được ngay thôi chứ có gì đâu, nó sẽ thay tòan bộ ruột của cái loa bác mang ra - do vậy âm thanh cũng tương đối thôi, hay làm sao được - nói đùa nhé bác nghe xe kẹo kéo sao thì nghe nó cũng xem xem, có thể khá hơn chút chút:D Vậy mấy hãng loa xe hơi mới làm ăn được chứ -