Hạng B1
6/12/13
76
35
18
THeo em biết thì khi mình unlock cửa bằng remote nếu bác lại mở cửa tài thì nó mở luôn, còn nếu bác mở các cửa phụ mà không mở cửa tài thì hệ thống sau xxx phút sẽ tự động lock lại. Bác bị lỗi này rồi.
Nó mặc định giống như nếu bác đóng không kín cửa thì không lock được vậy á.
Cái này hình như mặc định của các loại xe có remote thì phải.
Cái này bác phải nhờ dân chuyên mở khóa mới ok.

Hạng B2
26/7/13
231
93
28
BINH DUONG
Sau 30 phút thì các bác ấy cũng mở được rồi các bác ạ... mà không biết cái ổ em có còn an toàn không thôi... thôi em đi làm đây... cảm ơn các bác đã quan tâm...

Tập Lái
23/12/13
15
6
3
davidsy nói:
Sau 30 phút thì các bác ấy cũng mở được rồi các bác ạ... mà không biết cái ổ em có còn an toàn không thôi... thôi em đi làm đây... cảm ơn các bác đã quan tâm...
Chúc mừng bác đã mở được sau 1 hồi đợi chờ. Vụ này là do bác Lock xe bằng Remote, nhưng lại mở bằng chìa (hoặc Unlock bằng Remote nhưng không mở cửa) nên sau 1 thời gian theo mặc định của nhà máy (hình như 30s) thì cửa sẽ tự động lock lại. Nếu xe bác lại kích hoạt chức năng Security (mặc định đang tắt) thì nếu Lock bằng Remote, mở bằng chìa như bác chủ làm sáng nay, cái xe của bác nó sẽ kêu inh ỏi sau vài giây (để báo động có kẻ đột nhập) cho đến khi bác ấn nút Unlock

Hạng B2
8/1/10
484
73
28
Túm lại là chỉ có PS hay là các loại xe khác có dùng remote hả các bác. Mà sự việc này cái sai nó nằm ở đâu hả các bác?

Tưởng tượng đang đi qua nơi vắng vẻ, trời tối... bỗng nhiên muốn xả bầu tâm sự. Xong xuôi quay lại xe thấy nó đã lock cửa thì chắc chết! :confused:

Hạng B2
26/7/13
231
93
28
BINH DUONG
Mở cửa tài xuống, và các cửa khác thì không sao bác, chỉ khi mở cửa trước bên phụ...! Em test luôn rồi.

Chi Hội Trưởng MFC
14/9/11
2.799
726
113
45
davidsy nói:
Mở cửa tài xuống, và các cửa khác thì không sao bác, chỉ khi mở cửa trước bên phụ...! Em test luôn rồi.
Cám ơn bác chia sẻ kinh nghiệm, vụ này em cũng mới biết...

Hạng B2
26/7/13
231
93
28
BINH DUONG
tungnh135 nói:
davidsy nói:
Chúc mừng bác đã mở được sau 1 hồi đợi chờ. Vụ này là do bác Lock xe bằng Remote, nhưng lại mở bằng chìa (hoặc Unlock bằng Remote nhưng không mở cửa) nên sau 1 thời gian theo mặc định của nhà máy (hình như 30s) thì cửa sẽ tự động lock lại. Nếu xe bác lại kích hoạt chức năng Security (mặc định đang tắt) thì nếu Lock bằng Remote, mở bằng chìa như bác chủ làm sáng nay, cái xe của bác nó sẽ kêu inh ỏi sau vài giây (để báo động có kẻ đột nhập) cho đến khi bác ấn nút Unlock
Tôi mở bằng Unlock của chìa khóa! chứ nếu mở bằng chìa thì chỉ có bên tài mới có ổ khóa thì đã không sao ...! Mà mở bằng chìa thì xe tôi nó hú cho mà coi, vì đã kích hoạt security chống trộm rồi ...